• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V32 (Core 21901) & V33 (Core 21916) ★ MANILA 2.0 (UPDATE)

:( Anh Dũng có rom up qua thẻ nhớ của con này không cho em với :(, dùng 6.1 thấy giao diện xấu mà máy chậm quá, không biết nên 6.5 có khá hơn không? trước em dùng samsung b7320 cũng cấu hình tương tự chạy video 640x360 h264 mà còn chạy mượt vậy mà con này chạy 320x240 cũng đơ.
Rom WM6.5 cho con T3238 này thì có nhưng mình tìm mấy link đều chết cả... Kiểu gì cũng phải đưa vào Bootloader thì mới úp rom được (cả qua PC lẫn thẻ nhớ). Máy bạn chắc bị hỏng hay dơ 1 trong 3 phím Volume Down, Power & Home nên không vào được Bootlaoder bằng tổ hợp phím cứng. Bạn có thể dùng Tool úp rom để đưa máy về chế độ Bootloader được (yêu cầu PC phải cài ActiveSync với XP hay Mobile Device Center với Vista & 7), để mình tìm nếu có bản rom thì mình sẽ hướng dẫn úp sau.

Giờ bạn thử HardReset để khôi phục cài đặt gốc cho nhẹ máy nhé. Nhớ backup các dữ liệu quan trọng trước khi thực hiện. Để HardReset thì bạn vào theo đường dẫn Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234 rồi nhấn OK.

o0osaoxao0o

Hard reset thì em làm nhiều rồi :(, cái menu up bằng thẻ nó cho "Format user data" cũng tương đương với "Hard reset" ở đó nó có "Update {Logo, OS, Eboot}, Format User Space, return", còn các cái khác thì chịu không vào được (Trong khi tất cả các phím của em dùng bình thường) "Nếu vào menu update ở trên thì chỉ cần giữ phím gọi rồi bật nguồn thôi" :(.

o0osaoxao0o

Đúng là Link ở đầu chú Quang tải lên còn tốt, nhưng cái đó máy cháu không up được. Khi dùng RomUpdateUlity thì nó không nhận ra phiên bản rom hiện tại trên máy và báo lỗi kết nối trong khi máy cháu kết nối bình thường. Đây là ảnh cháu chụp lại quá trình up "Những bước quan trọng" chú và mọi người xem giúp cháu với :(

o0osaoxao0o

Cháu đoán rằng trong chương trình uprom RomUpdateUlity đẩy "enterbootloader" sang điện thoại và cho điện thoại chạy cái này "chắc nó có tác dụng khởi động lại điện thoại và đưa điện thoại vào màn hình bootloader" nhưng điện thoại của cháu lúc đó nó không khởi động lại, chỉ tắt màn hình và ngắt kết nối với máy tính nên không up được theo cách này.

PhamQuang

Manager
Cháu đoán rằng trong chương trình uprom RomUpdateUlity đẩy "enterbootloader" sang điện thoại và cho điện thoại chạy cái này "chắc nó có tác dụng khởi động lại điện thoại và đưa điện thoại vào màn hình bootloader" nhưng điện thoại của cháu lúc đó nó không khởi động lại, chỉ tắt màn hình và ngắt kết nối với máy tính nên không up được theo cách này.

Máy của bạn vẫn hoạt động bình thường, không update được ROM trên vì lý do máy của bạn chưa chạy HSPL mà thôi.
Hãy đọc và nghiên cứu kỹ cách chạy đi. Hiện mình đang bận làm vệc, tối về rảnh nếu bạn chưa làm đc thì mình sẽ hỗ trợ các bước sau.

o0osaoxao0o

Cái HardSPL (HSPL) thì cháu đã chạy rồi nhưng lỗi tương tự như cái ở trên cháu nói chứ không phải cháu nhảy cóc mà uprom ngay đâu :(

PhamQuang

Manager
Cái HardSPL (HSPL) thì cháu đã chạy rồi nhưng lỗi tương tự như cái ở trên cháu nói chứ không phải cháu nhảy cóc mà uprom ngay đâu :(

Đọc kỹ lại Topic này, các Tool mình đã đưa lại rồi đấy:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?72037-touch3g-hardspl-v520-by-olinex-new&p=940554#post940554

Khả năng nhiều máy bạn đang chạy bản ROM với SPL thấp (v1.40), nếu vậy cần tải bản ROM Ship mới nhất mà Update cho máy để nâng cấp SPL, sau đó mới chạy HSPL được.
Ngoài ra nếu muốn Up bằng thẻ nhớ, bạn có thể thử như sau:
- Tải ROM v32 hoặc v33 trên vê, giải nén và tìm trong đó file *.nbh
- Đổi tên (Rename) thành: JADEIMG.nbh
- Copy vào thẻ nhớ
- Sau đó thì thực hiện các bước:
1/ Poweroff your phone
2/ Hold the volume down key and while continuing to hold it power on ur phone
3/ The Phone will go into the bootloader mode, and will auto detect the rom image from the SD Card and ask if you want to proceed by hitting the power button. Hit the power button and the rom will install.

o0osaoxao0o

Đọc kỹ lại Topic này, các Tool mình đã đưa lại rồi đấy:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?72037-touch3g-hardspl-v520-by-olinex-new&p=940554#post940554

Khả năng nhiều máy bạn đang chạy bản ROM với SPL thấp (v1.40), nếu vậy cần tải bản ROM Ship mới nhất mà Update cho máy để nâng cấp SPL, sau đó mới chạy HSPL được.
Ngoài ra nếu muốn Up bằng thẻ nhớ, bạn có thể thử như sau:
- Tải ROM v32 hoặc v33 trên vê, giải nén và tìm trong đó file *.nbh
- Đổi tên (Rename) thành: JADEIMG.nbh
- Copy vào thẻ nhớ
- Sau đó thì thực hiện các bước:

Những cách chú Quang hướng dẫn cháu cũng đã làm trước đó rồi nhưng không thể flash được con máy này, cháu chạy HSPL bất kỳ bản nào từ 2x 5x 7x đều bảo lỗi giống hệt như ở trên, cách up qua thẻ nhớ bằng *.nbh -> JADEIMG.nbh thì cháu cũng đã thử nhưng không được. cháu cũng thử cái Rom_Zin_SMART.UPR -> SMART.UPR và bỏ vào thẻ nhớ nhưng cũng không được :(. Cháu nhấn vol down và bật nguồn thì không có hiên tượng gì xảy ra máy vẫn khởi động như bình thường. Máy cháu có 1 cái menu ("update mode" bật bằng chác giữ phím gọi và bật nguồn) thì nó có ghi
1. Update Logo
2. Update OS
3. update Eboot
4. Format User Space
5. return
cháu thử dùng cái update OS ở đây cũng không được :( "đã chép SMART.UPR và JADEIMG.nbh vào thẻ nhớ"

o0osaoxao0o

Mà cái màn hình khởi động của cháu nó cũng lạ: Có 1 cái logo mà bên dưới là "china mobile" dưới là "dopod" được vẽ cách điệu, dưới nữa là 3 chữ tàu khử gì đó, dưới cùng là 2 chữ tàu kết hợp với "dopod t3238" hay đây là dòng không chính thống nên không up được như các cách thông thường nhỉ :'(

o0osaoxao0o

Mà chú ơi, thực sự thì cháu tìm rom của con này cực lắm giờ hầu hết tất cả mọi nơi đều die link mất rồi nên kiếm rom nguyên bản cho nó chắc chắn là điều không thể, ngoại trừ còn ai đó đang giữ trên máy tính "đây cũng là 1 lý do cháu lên đây hỏi mọi người" nên nếu chú hay ai đó đang còn giữ rom nguyên bản cho dòng này thì có thể gửi cho cháu được không? Giờ chỉ còn mỗi diễn đàn mình là còn rủng rỉnh đồ cho con này thôi đó :(.

Mà cái màn hình khởi động của cháu nó cũng lạ: Có 1 cái logo mà bên dưới là "china mobile" dưới là "dopod" được vẽ cách điệu, dưới nữa là 3 chữ tàu khử gì đó, dưới cùng là 2 chữ tàu kết hợp với "dopod t3238" hay đây là dòng không chính thống nên không up được như các cách thông thường nhỉ :'(
Máy của bạn mã T3238 chắc là được phân phối bên Tàu vì mình thấy cũng có nhiều forum bên Trung dính dáng tới con này.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 2

o0osaoxao0o

Máy của bạn mã T3238 chắc là được phân phối bên Tàu vì mình thấy cũng có nhiều forum bên Trung dính dáng tới con này.
Chắc đúng bác ạ, mà từ trước đọc thông tin phần cứng của nó em không tin nhưng giờ chắc là thật nó báo ram có 54,1 MB thôi thảo nào máy chạy chậm mà cũng chả có theme gì cả, chỉ có mỗi 1 cái xấu mù mà thôi :(. Giờ muốn chạy rom cho nó mà tìm mãi không thấy có cách nào áp dụng được. Đã tải thử mấy bản rom Ship về chạy nhưng vẫn báo lỗi như ở phía trên em có đề cập, bootloader thì không vào được. Chắc con này hết cách trị nó quá :(.

thang_hesman

giúp em phát , có 1 máy đã hspl xong hết , em dow rom bác chạy ok luôn nhưng khởi động tới lời chào là tự khởi động lại , chắc chắc kg bị nguồn vì để cả ngày bootloader kg sao cả

giúp em phát , có 1 máy đã hspl xong hết , em dow rom bác chạy ok luôn nhưng khởi động tới lời chào là tự khởi động lại , chắc chắc kg bị nguồn vì để cả ngày bootloader kg sao cả
Bạn kiểm tra xem nếu HSPL là 2.32.OliNex thì mới úp được bản rom này nhé.

thang_hesman

vâng em hard spl rồi mới up ấy chứ vô tới chỗ window mobile là tắt máy khởi động lại dòng này củ quá ít tài liệu tham khảo , mod coi có bản clean rom nào không tks mod