• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD-ROM PDAVIET WM6.5 V20 (Core 21890) Manila 2.5_2011.3030

Thoai_DakMil

Super V.I.P
ROM WM6.5_V20
(Core 21890)Manila2.5.2011.3030 HTC TouchHD
CE OS 5.2.21890 Build 21890.5.0.88
Chân Thành cảm ơn đến :
Man PhamQuang
ADV Mod TranMinhMan
PV Award Sonblack
Vip CongNam

- Dựa trên nền Rom Ship mới nhất của BlackStone 1.59.841.5 + WM6.5 BETA
- V20 với Build 21890.5.0.88 Build của nhóm COM2 , nhanh mược và ổ định
- OEM mới nhất từ các Ship ROM WM6.5 của HTC TouchPro2 và HTC HD2 (2.02.531-
Leo_Dopod_CHS_1.65.706.0) mới nhất.
- Manila 2_5_2011_3030 mới nhất từ Rom TD2, Manila chạy nhanh mược .
- Cùng một số ứng dụng cơ bản mới nhất.

[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.123viet.net/index.php?dir=DakMil/02-2010/&file=HD_20_21890_M2.5NEW.7z[/DOWNLOAD]
[PASS]Thoai_DakMil[/PASS]
////////////////////////////////////////
ROM WM6.5_V21
(Core 28223)Manila2.5.2011.3030 HTC TouchHD
CE OS 5.2.28223 Build 28223.5.3.3
V21 FIX một số lỗi cho V19 , mọi chức năng và ứng như V20 tham khảo ở trên .

[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.123viet.net/index.php?dir=DakMil/02-2010/&file=HD_V21_28223_M2.5.7z[/DOWNLOAD]
[PASS]Thoai_DakMil[/PASS]

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Bản ROm này chạy rất mượt, giao diện hình tổ ong rất đẹp và ổn định, Nhưng làm sao để đưa cái biểu tượng Taskmanager lên trên màn hình bác Thoại nhỉ? Nhìn chỗ đó ẩn đi thấy trống trống thế nào ấy.

Chỉnh sửa cuối:

ngphuongqt

Bản ROm này chạy rất mượt, giao diện hình tổ ong rất đẹp và ổn định, Nhưng làm sao để đưa cái biểu tượng Taskmanager lên trên màn hình bác Thoại nhỉ? Nhìn chỗ đó ẩn đi thấy trống trống thế nào ấy.

Mình nghĩ là: Start - Setting - System - Task Manager - Button - Tick vào Enable Quick Menu on Today screen.

lycucu

đang chờ V21 của MR Thoại! nói về rom giữa Mr Thoại và Bác Quang thì mình thích Rom của Mr Thoại ! vì đơn giản Rom của Mr Thoại hợp nhãn của mình hihi!

ntt2006

đang chờ V21 của MR Thoại! nói về rom giữa Mr Thoại và Bác Quang thì mình thích Rom của Mr Thoại ! vì đơn giản Rom của Mr Thoại hợp nhãn của mình hihi!

Hì!mỗi bản Rom điều có bản sắc riêng bạn à.

lycucu

ko biết máy mình yếu hay do rom nữa! bản V21 xem phim, youtube chậm lắm Mr Thoai ơi!

kimung

Bản V21 sau khi cài xong chay chương trình PIM Backup la treo hay luôn, SR lai mấy lần vẫn bị treo. Anh Thoại coi lại giúp nha. Nhìn chung giao diện rất đẹp, đang tải V20 chạy thử xem sao, có ý kiến đóng góp sau.

andes83

Can anyone explain how to get this ROM ? The link leads to a sever that has a username and a pasword do we need another registration as the one for the forum doesn't work ?.........

ntt2006

Can anyone explain how to get this ROM ? The link leads to a sever that has a username and a pasword do we need another registration as the one for the forum doesn't work ?.........

You can access and download file with user name & pass : PDAVIET.NET

doquangduc

Well-Known Member
Mình nghĩ là: Start - Setting - System - Task Manager - Button - Tick vào Enable Quick Menu on Today screen.

Mình làm rồi, vẫn không được bạn ạ. Em chạy bản V21 cũng rất hay bị treo. Mong Bác Thoại fix lại dùm. Thank Bác.

hunter_tht

Bản V21 sau khi cài xong chay chương trình PIM Backup la treo hay luôn, SR lai mấy lần vẫn bị treo. Anh Thoại coi lại giúp nha. Nhìn chung giao diện rất đẹp, đang tải V20 chạy thử xem sao, có ý kiến đóng góp sau.

Thế mới phải thử, cái thú của dùng PDA là thế! Nếu ko cứ dùng bản nào ổn định nhất khỏi phải up. he he

nhh0612

Mình cũng bi treo máy khi sync với PC và Myphone. Phải thử bản khác xem sao

lycucu

muốn ổn định thì dùng rom ship đi! ở đây là người cook rom làm ra cho ae muốn thử thì cứ thử, rom cook làm sao mà ổn định bằng rom ship dc! tốt nhất ae thử nối phát hiện lỗi thì thông báo để chủ thớt chỉn sửa lại