• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V83 (Core 21884) + LEO's OEM

thomastn

Hôm qua mới thấy bản V83 này trên xda mà ko tài nào dơnload đươc. May quá bay giơ đang load xuong test thử. Hy vong là ROM của chú Quang hợp với các mạng cũa VN hơn mấy cái ROM của nước ngoài cook.
Cám ơn chú Quang nhiều.

thomastn

Sao mình nhập pass để giải nén thì báo lỗi wrong pass là sao? có bạn nào chĩ giúp mình với....

QuangAK

Sao mình nhập pass để giải nén thì báo lỗi wrong pass là sao? có bạn nào chĩ giúp mình với....

Bạn xem lại Password chính xác chưa?? "PhamQuang" - có phân biệt chữ HOA, chữ thường! ;)

mangoytk

Làm thế nào để thay đổi kiểu font của hộp màu đỏ? Nguyên nhân chỉ này là một phần không thể hiển thị Tiếng Trung Quốc, nó hiển thị hình vuông thay vì từ Trung Quốc đúng. Cảm ơn

How to change the font type of the red box? Cause only this part can't display chinese, it show square instead of correct chinese word . Thanks

Hungsimex

V83 này với Manila 2.5 tuyệt thật hơn nhiều so với 2.1. Khi nào có 3.0? Cảm ơn Mr.Quang! =D>

HoangVanC34

Có bác nào biết cách tắt chức năng tự thay đổi múi giờ của bản ROM này không. Em tìm mãi không thấy, locatoin cứ nhảy loạn lên, giờ giấc lung tung beng cả. Tìm trong All setting/Clock &alarm như những bản trước thì không thấy.

PhamQuang

Manager
Có bác nào biết cách tắt chức năng tự thay đổi múi giờ của bản ROM này không. Em tìm mãi không thấy, locatoin cứ nhảy loạn lên, giờ giấc lung tung beng cả. Tìm trong All setting/Clock &alarm như những bản trước thì không thấy.

Nếu "My Location" hoạt động chuẩn thì múi giờ luôn đúng với khu vực của bạn kia mà, sao nhảy loạn được? :-?

HoangVanC34

Nếu "My Location" hoạt động chuẩn thì múi giờ luôn đúng với khu vực của bạn kia mà, sao nhảy loạn được? :-?

Máy của em My Location chỉ hoạt động chuẩn khi update bằng wifi, còn khi em sử dụng 3G để update thì time luôn bị cộng thêm 7h và thời tiết thì lúc update được, lúc không. Nếu set local là Hà Nội thì lại xảy ra trường hợp kể trên. Trong bản ROM V78 của bác có thể điều chỉnh bằng cách tắt chức năng auto trong clock & alarm, nhưng bản này em không thấy tính năng đó nên mới hỏi. Cám ơn bác đã quan tâm trả lời.

thomastn

Cám ơn chú Quang, mới xài được 1 ngày thoi nhưng mà cảm thấy rất ok. chỉ có 1 điều (cá nhân cháu thích) nều chú có thể sếp các icon trong cac tab thành 4 cột thì quá tuyệt. Màn hình HD rất to nên 3 cột hơi phí. mỗi lần vô kiếm mây program hay application thì nó bày ra cả đống... vuốt mãi mới tìm ra đươc cái mình cần... có cách nào sắp sếp lại thành 4 cột ko chú?

khuong752005

Các bản V75, 76, 77, 78, 79, ... làm máy em thỉnh thoảng bị tắt nguồn hoài a. Còn bản Rom này chạy chương trình hơi hơi chậm nhưng tuyệt lắm bác Quang ơi.
Chúc Mr Quang luôn khỏe mạnh va dồi dào sức khỏe nha

dinosaur2506

hix, xui thất. vào thấy room mới mà sáng nay cái acc rapid bị khoá :(
fải chờ vài hôm nữa nó mở mới dc down:((

tks Bác Quang nhiều, chúc Bác sức khoẻ:)

hoanjing

Rom V83 giao diện rất đẹp, chạy "mượt". Em rất thích. Nhưng khi nghe nhac ở windows media và cả htc music thì không chuyển nhạc trên tai nghe Bluetooth được. Bản rom của COM 8 thì làm được. Mong Bác Quang xem giúp. Cảm ơn...

em cũng thấy cái phần music của bản này hơi rườm rà. Mở bằng tai phone bluetooth thi chỉ xài được window media, nhưng không chuyển bài/stop/pause gì được hết. Không biết các bác có bị như thế hem? Bác Quang ơi, làm sao để khác phục được cái này vậy bác? thanks iu

tuanmqme

Bản này giao diện đẹp và mượt mỗi tội Message thì chuối quá, quá chậm :-? có cách nào khắc phục không mọi người?

daica

Các bản V75, 76, 77, 78, 79, ... làm máy em thỉnh thoảng bị tắt nguồn hoài a. Còn bản Rom này chạy chương trình hơi hơi chậm nhưng tuyệt lắm bác Quang ơi.
Chúc Mr Quang luôn khỏe mạnh va dồi dào sức khỏe nha

mình xài v76 ngon lành dâu bị gì