• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V92 (Core 21895) ★ LEO SENSE 2.5.2012

thanhdol

Member
Nếu bạn không có nhu cầu dùng 3G thì cứ để GSM/Auto mà xài.Vì nếu chọn Auto/Auto thì đôi khi dịch vụ 3G lởm dễ gây mất sóng(tuy nhiên còn tùy khu vực)
Với cách dùng này thì mình chưa bị rớt sóng bao giờ.
Bạn dùng Radio 1.17 đấy chứ?
Vào Settings/Connections/Connections/Advanced/Select Networks=>> GPRS-Vinaphone

Nếu vẫn không được bạn hãy tìm một SIM khác rồi test lại.

Theo em bít thì Vina, Mobi, Vietel 2G dùng dải tần GSM 900+1800MHz, Vietnammobile dải 850+1900, 3G tất cả các mạng Việt nam dùng dải UMTS 900+2100Mhz.
Em đã chọn vậy rồi, radio 1.17, thay luôn cả sim mới mất 15K rồi mà tình trạng vẫn không cải thiện bác à. Quay về dùng topix 3.4 hoặc ROM ship thì thấy ổn hẳn. Không hiểu sao, ROM đẹp quá ...

hoanjing

Có bác nào giúp em với. Làm sao để tắt chế độ rung khi mình đang nhắn tin vậy? Mình thấy khó chịu khi nó cứ rung rung khi viết tin nhắn quá. Cám ơn

bignoob

Em đã dùng rất nhiều bản Rom wiri, kwrb và của Bác PhamQuang. Nhưng đến khi dùng đến bản này của Bác thì thực sự em đã bị khuất phục hihihi \-/ \-/ \-/ chỉ có điều hình như Pin ngốn hơn so với bản 3.5.4 của kwrb 1 chút thì phải :D :D :D. Xin chân thành cảm ơn Bác PhamQuang =D> =D> =D> xin chúc Bác mạnh khỏe, gia đình HP và hy vọng Bác hoàn thiện hơn nữa các bản Rom để anh em được thưởng lãm những thành quả mà Bác đem lại cho chúng em.:)) :)) :))

doquangduc

Well-Known Member
Em đã dùng rất nhiều bản Rom wiri, kwrb và của Bác PhamQuang. Nhưng đến khi dùng đến bản này của Bác thì thực sự em đã bị khuất phục hihihi \-/ \-/ \-/ chỉ có điều hình như Pin ngốn hơn so với bản 3.5.4 của kwrb 1 chút thì phải :D :D :D. Xin chân thành cảm ơn Bác PhamQuang =D> =D> =D> xin chúc Bác mạnh khỏe, gia đình HP và hy vọng Bác hoàn thiện hơn nữa các bản Rom để anh em được thưởng lãm những thành quả mà Bác đem lại cho chúng em.:)) :)) :))

:p Để có 1 bản Rom đẹp và gần đúng theo ý muốn của mình thì phải mất đi 1 thứ gì đó. Đó là sự tất yếu thôi bạn à. Nhưng tóm lại đây là bản Rom mình ưng ý nhất từ trước tới giờ. Thank Bác Quang vì tất cả những gì Bác Quang đã và đang cống hiến cho cộng đồng PDA VIỆT.=D>=D>

dinosaur2506

So với bản chạy Manila 2.1 thì bản này chạy không mượt bằng, Bác Quang nghiên cứu bỏ bớt các ứng dụng để bản ROM chạy nhanh và nhạy hơn, thank!

thế này mà cũng đem ra so sánh dc, thật là pó cái tay :D

thomastn

chào các bạn, như mình đã báo cáo ở mấy trang trước là ROM này lâu lâu tự động tắt máy, Opera tự nhiên tắt... tuy nhiên do thích quá nên mình ráng xài thêm vì một số bạn nói kô bị gì cả nếu HR sau khi up.
Nhưng mấy hôm nay tình trang đó diễn ra nhiều hơn và thêm vụ hay bị treo máy... ko biết do máy của mình bị gì hay bị ROM... trước đây luôn xài ROM Topix thì ko bao gio bị vậy cả...
@Chú Quang: cháu rất thích ROM này của bác vì giao diện đẹp và nhanh... giá như mà nó ổn định hơn thì tuyệt quá... cám ơn Chú...

ntt2006

Mình đã cài bản rom này và đã tiến hành hard reset sau khi up,cài đặt bình thường, tuy nhiên khi để máy ở chế độ chờ (lock screen)thì khi có cuộc gọi đến thì bị treo máy, phải reset lại.

AnhPheCT

chào các bạn, như mình đã báo cáo ở mấy trang trước là ROM này lâu lâu tự động tắt máy, Opera tự nhiên tắt... tuy nhiên do thích quá nên mình ráng xài thêm vì một số bạn nói kô bị gì cả nếu HR sau khi up.
Nhưng mấy hôm nay tình trang đó diễn ra nhiều hơn và thêm vụ hay bị treo máy... ko biết do máy của mình bị gì hay bị ROM... trước đây luôn xài ROM Topix thì ko bao gio bị vậy cả...
.

Thử bản Rom của Mod TranMinhMan xem còn bị ko!! Mình đang xài rất OK. Sorry Bác Quang!!!

bignoob

Em thì ko có nhiều kinh nghiệm về Up Rom, nhưng em có cảm giác Up Rom trên HĐH Win 7 có vẻ ổn định và ít lỗi hơn thì phải :D :D :D

ntt2006

Em thì ko có nhiều kinh nghiệm về Up Rom, nhưng em có cảm giác Up Rom trên HĐH Win 7 có vẻ ổn định và ít lỗi hơn thì phải :D :D :D

Tính ổn định của rom up không có liên quan đến HDH của PC đâu bạn vì có thể up từ PC với XP, Vista hoặc Win 7 và cũng có thể từ thẻ nhớ.

cuongtqg

Bác Quang ơi có lỗi nãy :D . Bản này Video Call không hoạt động được. Bác fix dùm em với không thỉnh thoảng vợ nó cứ bảo em cố tình che dấu gì gì đó ~X(

redwater030603

Bac Quang ơi, cháu up Rom Version 92, có 1 lỗi là người khác gọi đến không được. bác chỉ cháu cách khăc phục với. thanks bác nhiều.