• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V93 (Core 21896) ★ LEO SENSE 2.5.2012

Status
Không mở trả lời sau này.

doquangduc

Well-Known Member
Sau 2 ngày dùng thử, tôi thấy rom này có một số lỗi sau: có lúc không update được thời tiết (reset cũng không được). Xoay màn hình đáp ứng hơi chậm. Chụp ảnh bị trắng màn hình.
Đành quay trở lại up rom blackdragon thì thấy ổn định hơn và giải phóng ram tốt hơn.

Bạn Update thời tiết bằng cách nào. Như mình Update thời tiết bằng 3G thì lúc được lúc không, còn nếu Update bằng thời tiết bằng GPRS thì lúc nào cũng OK. Còn như bác QuangAK nói là chức năng GPS ko detect đc Location thôi (chức năng GPS hiện tại chỉ hoạt động đc ở một số Tỉnh thành tại VN). Thì cũng không phải, vì em ở Cao Bằng còn detect được Location nữa là nơi khác. Vấn đề này em nghĩ là do mạng Bác dùng chập chờn, lúc đc lúc không thôi.

quangcanh

Như mình Update thời tiết bằng 3G thì lúc được lúc không, còn nếu Update bằng thời tiết bằng GPRS thì lúc nào cũng OK.

Mình cũng thấy vậy, update bằng 3G thì không được nhưng bằng GPRS thì được. Có cách nào khác phục không vậy?

cutamthat

Có bác nào bị như em không : Nghe nhạc bằng tai nghe ở tab Music 1 lúc thì tab music bị đơ(các tab khác vẫn bĩnh thường), không chuyển bài được. Đợi 1 lúc sau mới hết đơ(tầm 3phut). Em đã HR lại rồi mà vẫn bị như thế

PhamQuang

Manager
Mình thì không bị treo máy. Nhưng không gọi video call được. Mong Bác Quang FIX lại dùm. Thank Bác.

Phiên bản sau chú sẽ lưu ý việc này và thay phiên bản PhoneCanvas khác để các cháu thử xem sao nhé. :D

votheanh123456

Bác Quang ơi, máy của cháu hay bị tình trạng mất thẻ nhớ em nghe anh chị trong diễn đàn nói Up Rom mới sẽ hết thì cháu đã up Rom Duttys, sài được 4 ngày thì nó tiếp tục bị mất thẻ nhớ. Mỗi lần vậy cháu reset lại thì có thẻ nhớ lại nhưng khoảng 2 ngày là mất lại. Cháu đã kiểm tra thẻ rồi không bị gì hết, thổi bụi khe cấm thẻ nhớ luôn. Cháu nghĩ máy cháu có vấn đề Bác Quang giúp cháu xem máy cháu bị gì, tình trạng này cháu đã hỏi nhiều rồi nhưng không ai giúp cháu được hết, cháu khổ tâm vì máy cháu quá mua nhiều tiền mà bị vậy :((

IbSan

Can someone help me with the manilla, it keeps freezing all the time but the phone keeps working but I can't access today screen, Thank you

Ai đó có thể giúp tôi với Manilla, nó giữ đóng băng tất cả các thời gian mà điện thoại vẫn hoạt động nhưng tôi không thể truy cập hôm nay màn hình, cảm ơn bạn

cutamthat

Bác Quang ơi, máy của cháu hay bị tình trạng mất thẻ nhớ em nghe anh chị trong diễn đàn nói Up Rom mới sẽ hết thì cháu đã up Rom Duttys, sài được 4 ngày thì nó tiếp tục bị mất thẻ nhớ. Mỗi lần vậy cháu reset lại thì có thẻ nhớ lại nhưng khoảng 2 ngày là mất lại. Cháu đã kiểm tra thẻ rồi không bị gì hết, thổi bụi khe cấm thẻ nhớ luôn. Cháu nghĩ máy cháu có vấn đề Bác Quang giúp cháu xem máy cháu bị gì, tình trạng này cháu đã hỏi nhiều rồi nhưng không ai giúp cháu được hết, cháu khổ tâm vì máy cháu quá mua nhiều tiền mà bị vậy :((

Bác cũng bị lỗi thẻ nhớ ah. Mình up Rom này của bác Quang thỉnho thảng cũng bị. Phải tháo thẻ ra lắp lại mới hết. Trước đó không bị thế bao giờ. Mình phải Up lại ROM 3.6.6 của kwbr. Nhưng cứ tiếc giao diện tuyệt đẹp của bản ROM này. Hic. Hi vọng bác Quang sớm cho ra thêm bản mới. Fix hết các lỗi này

votheanh123456

Mà khi bạn up Rom 3.6.6 có còn mất thẻ nhớ vậy nữa không, Của mình Rom nào nó cụng bị vậy hết:(

doquangduc

Well-Known Member
Bác cũng bị lỗi thẻ nhớ ah. Mình up Rom này của bác Quang thỉnho thảng cũng bị. Phải tháo thẻ ra lắp lại mới hết. Trước đó không bị thế bao giờ. Mình phải Up lại ROM 3.6.6 của kwbr. Nhưng cứ tiếc giao diện tuyệt đẹp của bản ROM này. Hic. Hi vọng bác Quang sớm cho ra thêm bản mới. Fix hết các lỗi này

Mình cũng không biết tại sao máy các bạn lại hay bị mất thẻ nhớ như vây.? Mình đã Up rất nhiều bản Rom khác nhau của Bác Quang, cũng như rất nhiều bản Rom của các Tác giả khác. Nhưng chưa bao giờ bị hiện tượng là mất thẻ nhớ cả. Theo mình nghĩ lỗi này không phải là do Rom gây ra đâu bạn ạ.

votheanh123456

Cho em hỏi: khi dow về nó ra file .RAR, em giải nén ra thấy 10 file ( EnterBootloader, ModelID.fig, ROMUpdateUnility.cfg, RUUResource.dll, ErrorBaterry.fig, rapitool, RUU_sightned.nbh, ErrorUSB.fig, ROMUpdateUnility, RUUgetinfo ) Vậy muốn Up Rom trên PC em phải chạy file nào, các file còn lại có chạy không và có tác dụng gì không?

NhatToai

Super V.I.P
Cho em hỏi: khi dow về nó ra file .RAR, em giải nén ra thấy 10 file ( EnterBootloader, ModelID.fig, ROMUpdateUnility.cfg, RUUResource.dll, ErrorBaterry.fig, rapitool, RUU_sightned.nbh, ErrorUSB.fig, ROMUpdateUnility, RUUgetinfo ) Vậy muốn Up Rom trên PC em phải chạy file nào, các file còn lại có chạy không và có tác dụng gì không?

Kết nối HD với PC xong thì chạy duy nhất File ROMUpdateUnility.(.exe,không phải cái file.cfg)

ghanaxaxoi2008

e muốn download ban rom này
nhung khi vao download thì ko được, bác Quang ơi chỉ cho e cách down bản rom này với.
e đang sài con HD1, nhwng nó bị lỗi hoài, mỗi lần thế phải khở đọng lại. nhờ bác giúp e với thanks

khoianhks

Các Bác cho mình hỏi bản rom nào ổn định và ok nhất hiện nay,mình muốn up lên bản mới nhưng chưa up rom bao giờ nên ngại...Các Bác DĐ chỉ giáo chi tiết giùm.
thanks trước.

chocutduoi

Các Pác cho em hỏi: em đã up bản V93 rồi, khi vào Comm Manager thì cái tab WiFi bị mờ, không thể ON hay OFF được nhưng nếu em tắt màn hình bằng phím Power rồi bật màn hình lên và vào Comm Manager thì bật ON hay OFF WiFi được. Làm cách nào để ON hay OFF WiFi mà không phải ON hay OFF màn hình bây giờ? Thank các Pác!!!

Các Pác cho em hỏi: em đã up bản V93 rồi, khi vào Comm Manager thì cái tab WiFi bị mờ, không thể ON hay OFF được nhưng nếu em tắt màn hình bằng phím Power rồi bật màn hình lên và vào Comm Manager thì bật ON hay OFF WiFi được. Làm cách nào để ON hay OFF WiFi mà không phải ON hay OFF màn hình bây giờ? Thank các Pác!!!
Chắc bản rom trong quá trình sử dụng bị lỗi thôi, bạn tiến hành HardReset lại xem sao nhé.

Bác quang ơi Link bị die rồi. Bác up lại đi. máy em đang dùng bị đơ liên tục. Anh em nào có up lên hoặc gửi cho tui xin với.
Máy của bạn có thể trong quá trình sử dụng, cài đặt hay gỡ bỏ các app hay game nên bị lỗi, bạn HardReset lại xem sao nhé. Chú ý backup lại những dữ liệu cần thiết trước khi HardReset.

Status
Không mở trả lời sau này.