• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchPro PVROM WM6.5 Manila3D 2.1 Build 23041

PhamNhatThanh

ROM WM6.5 5.08.509.22 - HTC TouchPro

=== CE OS 5.2.23041 Build 23041.5.3.0 ===
Phiên bản ROM WM6.5 5.08.509.22 dành cho HTC TouchPro (RAPHAEL):
Thank SM PhamQuang
Build 23041 đã được cải tiến hơn nhưng build trước vào thư mục Settings bấm ok không thoát ra ngoài Home :)
Bản PV22 có Titanium &Manila 2.1 Gen.Y(Thanks yozgatg)
Build mới 23041.5.3.0 có tốc độ tốt và RAM cũng ổn định .
và một số ứng dụng cơ bản:)
Đây là hình ảnh Rom

Raphael_Manila 2.1 Build 23041

Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

nicklanick

Member
lại tiếp à bác
nhanh quá vậy, tiếc là máy em mua phải mang lên hãng up kô nó kô bảo hành cho mới chán chờ có bản nào ổn định nhất thì mang lên bảo chúng nó úp vậy

chaopac

bác ơi bản này CDMA up đc kô vậy, em ớn quá, chắc phải nhờ mấy mod ghi thêm cái chú ý mỗi bản ROM là up cho GSM hay CDMA :D

nhatsaker

Pro ơi!?
em tải về nhưng sao không giải nén được j hết!
khi tải về, thì đổi thành đuôi gì dzau mấy bác !
thanks all!

levanquyen

Giải nén có 2 file: RaphaelWrapper.exe ruu_signed.nbh nhưng khi bấm chạy file .exe thì im lặng, không chạy gì cả. Sao vậy Bác.

nhatsaker

thanks bác nicklanick nhiều nhen!
em tải cả buổi chiều h nhưng bó hand!
nhờ có bác chỉ giáo!

Chỉnh sửa cuối:

levanquyen

Cài xong rôi, thấy thiếu thiếu vài cái như không có Owner trong Setting/personal và không có tag Programs ở màn hình Home

mthanh0707

Cài xong rôi, thấy thiếu thiếu vài cái như không có Owner trong Setting/personal và không có tag Programs ở màn hình Home

Đúng rồi bác ạ,ko thấy owner....:-/ chắc để anh thành check lại..hehehe

Chỉnh sửa cuối:

jennydontcry

Giao diện kiểu mới đẹp,RAM và PIN đều ổn định,chụp ảnh ok,tốc độ tương đối nuột ít bị treo máy.
Tuy nhiên bản ROM này ko có OWNER,tab CONTACTS ngoài màn hình ko gọi trực tiếp được khi ấn vào nút mềm hình ĐT,còn Task Manager khi "Enable Quick Menu on Today sreen" thì bị đồng hồ hiển thị ở góc phải bên trên màn hình đè lên mà nếu để Disable thì ko tắt được các PT sau khi ấn X dù đã chọn "End programs by tapping X".Trong phần PHONE khi tab trực tiếp vào số ĐT ko thực hiện cuộc gọi được mà phải ấn phím cứng CALL mới được,khi kéo xuống các số đã gọi thì bị đè lên nhau,ấn vào bất cứ đâu lâu chút là hay bị trình phóng to hiển thị lên làm chậm quá trình thực hiện thao tác...
Đó là 1 số đánh giá sơ bộ khi dùng thử được 3 ngày,nói chung còn nhiều lỗi,chưa được hoàn thiện lắm.Mong rằng các MOD sớm cho ra bản ROM mới ổn định hơn để ae cùng vọc,tốt nhất là ROM với Manila 2.6 thì càng ok :)

Sonblack

Super V.I.P

Cái này bình thường thôi. Do build 6.5 nó thế, bạn có thể cho nó hiện ra bằng cách xóa dòng sau trong Registry rồi Reset máy lại.
[HKEY_LOCAL_MACHINE\ControlPanal\Owner]
"Redirect"="" (Xóa dòng có chữ Redirect nhé)

Còn Programs ở màn hình Home à, cần gì! Nhấn Start (hay nút tròn có lá cờ Microsoft màu trắng) là đã vào Programs rồi, tùy thói quen thôi!

Chúc vui!

nicklanick

Member
Giao diện kiểu mới đẹp,RAM và PIN đều ổn định,chụp ảnh ok,tốc độ tương đối nuột ít bị treo máy.
Tuy nhiên bản ROM này ko có OWNER,tab CONTACTS ngoài màn hình ko gọi trực tiếp được khi ấn vào nút mềm hình ĐT,còn Task Manager khi "Enable Quick Menu on Today sreen" thì bị đồng hồ hiển thị ở góc phải bên trên màn hình đè lên mà nếu để Disable thì ko tắt được các PT sau khi ấn X dù đã chọn "End programs by tapping X".Trong phần PHONE khi tab trực tiếp vào số ĐT ko thực hiện cuộc gọi được mà phải ấn phím cứng CALL mới được,khi kéo xuống các số đã gọi thì bị đè lên nhau,ấn vào bất cứ đâu lâu chút là hay bị trình phóng to hiển thị lên làm chậm quá trình thực hiện thao tác...
Đó là 1 số đánh giá sơ bộ khi dùng thử được 3 ngày,nói chung còn nhiều lỗi,chưa được hoàn thiện lắm.Mong rằng các MOD sớm cho ra bản ROM mới ổn định hơn để ae cùng vọc,tốt nhất là ROM với Manila 2.6 thì càng ok :)

em cũng mong có 1 bản 6.5 nào thật ổn định mỗi lần úp phai mang lên công ty up mệt lắm

LinhLinh777

Em cũng vừa up xong, gặp các lỗi tương tự bác luôn. Mà sao link MF vẫn là RELEASE_Raphael_Manila 2.1 21840 mà các bác.???