• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchPro2 WM6.5 ROM (Core 21885) + MANILA 2.1!

beejaytee

Tf3d là bản đi kèm rom 6.1 và sense2.1 là đi kèm 6.5 còn bản sense2.5 đi kèm HD2. mình quen gọi thế vì bên xda người ta cũng hay phân biệt như thế:D
với lại mình đang dùng kitchen htcpedia

Chỉnh sửa cuối:

smile

Dear anhtuhntl!!!
ko hiểu sao sau khi up ban ROM này của bạn thì có 2 hiện tượng xảy ra cho con TPII của mình:
- Dấu kiểm của chức năng WIFI bị mờ, ko cho mình bật tắt gì cả!??
- Tin nhắn SMS hoàn toàn ko hoạt động (ko nhận được tin nhắn, gửi tin nhắn đi thì nó toàn lưu vào phần outbox). Mình đã kiểm tra phần text message service center rùi, ko có gì sai sót cả.
Mình cài NoGPRS, chức năng GPRS và MMS để disable. Đã thử active cả 2 function trên rùi nhưng vẫn bị hiện tượng trên.
bạn cho ý kiến nhé?

anhtuhntl

Bạn coi lại máy bạn,mày mình test không bị hiện tượng như thế.Thân :)

smile

Hì! Check kỹ rùi vẫn bị thế bạn ạ!
Mà mình tìm mãi trong phần Program chẳng thấy có Quick GPS. Chắc bạn ko tích hợp trong này?
Nếu không bạn có thể cho mình soft này được kô? Mình đang dùng Vietmap R12, rất rất cần cái đó. Mà sáng này check Vietmap mãi chắng thấy gì. Bạn có thể chỉ mình cách dùng Vietmap R12 ko? Mình mở ra đã thấy hiện bản đồ TP HCM rùi. Dò mãi chắng thấy sóng đâu.
thanks bạn!

anhtuhntl

Bạn coi lại máy bạn đi :)

smile

^^
Đã thấy Quick GPS! Thanks bạn nhiều nhé!
Nhưng mà SMS thì vẫn ko được!:(

smile

Dear anhtuhntl!
Tình hình là mình cho HR lại máy thì lại nhắn được tin, nhưng Wifi function thì bị mờ đi. Mình cắm cable vào connect với laptop và click vào file RUU..nbh (bước đầu tiên up ROM) thì cái nút Wifi lại sáng lên và mở được WIFI. Tuy nhiên sau đó lại bị mờ đi.
He, đau đầu wa'''!!!

beejaytee

Dear anhtuhntl!
Tình hình là mình cho HR lại máy thì lại nhắn được tin, nhưng Wifi function thì bị mờ đi. Mình cắm cable vào connect với laptop và click vào file RUU..nbh (bước đầu tiên up ROM) thì cái nút Wifi lại sáng lên và mở được WIFI. Tuy nhiên sau đó lại bị mờ đi.
He, đau đầu wa'''!!!

bạn cài phần mềm nào bị xung rồi
mình lấy ví dụ như bạn cài 2 phần mềm mypdakeyboard hay vnkeyboard thì trên touch pro2 2 nút âm thanh to nhỏ vứt đi(cả 6.1 và 6.5), bị lỗi ko dùng đc.
bạn cố thử tìm xem có phần mềm nào bị lỗi ko

hardreset rồi cài từng phần mềm 1, sau khi cài mỗi phần mềm kiểm tra wifi, đến phần mềm nào lỗi thì tránh đừng cài nữa. Mình dùng bản này mấy ngày cũng đâu thấy lỗi như bạn nói, nên chắc chắn là do xung phần mềm.