• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchPro2 WM6.5 ROM V28 (Core 21891) ★ MANILA 2.5.2011

linhtinhbeng

Sao bản này lại bỏ Footprints hả chú Quang, cháu thấy cái chương trình đấy rất hữu ích? Còn thì cháu thấy bản này dùng rất ổn.

PhamQuang

Manager
Sao bản này lại bỏ Footprints hả chú Quang, cháu thấy cái chương trình đấy rất hữu ích? Còn thì cháu thấy bản này dùng rất ổn.

Phiên bản V28 này sử dụng Manila 2.5 của ROM Topaz, mà trong ROM đó người ta không tích hợp Footprints cháu ạ.
Add từ ROM khác vào có thể chạy được nhưng rất khập khiễng, không ổn lắm.

linhtinhbeng

Phiên bản V28 này sử dụng Manila 2.5 của ROM Topaz, mà trong ROM đó người ta không tích hợp Footprints cháu ạ.
Add từ ROM khác vào có thể chạy được nhưng rất khập khiễng, không ổn lắm.
Cảm ơn chú đã trả lời, hơi buồn 1 chút nhưng dù sao cũng rất thoải mái vì 1 bản ROM khá Perfect.

anhtuhntl

Chưa thật sự đáng khen lắm đâu !!!
Chú vẫn "cay cú" với TP2 chạy Manila 2.5 khi chơi Video vẫn bị chậm đấy.
Topaz (Diamond2) đã sửa được nhờ bản WM6.5 mới của nó, còn TP2 vẫn chưa sửa được, chắc phải chờ bản Update nào đó có Dshow hợp lý thay.

Dshow di theo nó theo cháu biết phải kèm theo các OEM khác cho đồng bộ phải không chú,tại vì có 1 số các OEM của Topaz cháu thay vào 1 mình nó thì không hoạt động,nhưng khi thay hầu hết các OEM của Topaz thì nó lại hoạt động!

ruoicom

Sao thỉnh thoảng cháu thấy cái màn hình cứ quay ngang một cách không cần thiết í.

anhtuhntl

Cái này có thể là do bao da có nam châm đó bạn,1 số bạn củng đả có thắc mắc về vấn đề này rồi,nam châm có ảnh hưởng đến sensor

chan_nhi

Tớ quen dùng các Rom của bác PQ làm rồi. Nhưng tớ thích sự đơn giản ở menu 2 góc dưới Today nên dừng chân ở V28 mà ko up lên cao hơn. Nhưng quá trình sử dụng hay bị 1 số vấn đề như sau:
- Khi nhắn tin, dùng bàn phím ảo thì ko sao, nhưng nếu chuyển sang phím cứng là rất hay đơ máy
- Thi thoảng ấn nút nguồn thì ko thấy sáng màn hình. Phải chọc lỗ reset mới dùng được tiếp
Không biết mọi người có bị như mình ko ? Hay máy của mình bị sao rồi ?
Xin góp ý 1 chút: vấn đề tự động xoay ngang tất cả các tab có lẽ ko cần thiết, nên để khi mở bàn phím cứng thì xoay theo có lẽ sẽ hay hơn. Với lại tớ thích chế độ chuyển đổi ở tab Music với tab Picture ở các bản rom trước. Nhìn hay hay ^^

khocan_traitim

em không thể chạy HASPL V2 cho may của mình được. cứ vào đến 0% là dừng lại (ROM 1.19.401.27) Bác xem có cách nào giúp em với.