• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCHSKIN ROM OS 19199 build 19199 hoangdat_vista

Status
Không mở trả lời sau này.
Sao mình cứ post nhận xét về bản ROM là chẳng thấy pác HoangDat nói gì hết vậy? Thấy nản ghê!

Hoangdat_vista

Tiếp thu chứ bạn!
Lỗi tin nhắn đến màn hình không sáng là lỗi cố hữu trên WM 6; 6.1, không sửa được. Chỉ có thể fix lỗi tin nhắn đến muộn. Lỗi Media đã fix. Lỗi không thay được theme, hình nền của theme, bản này khôn bị. Lỗi gõ chữ bị lặp ra nhiều lần( mình chẳng bị lần nào thế mới lạ nên chẳng biết thế nào mà fix). Cảm ơn bạn đã đóng góp. Mong bạn cố gắng test để phát hiện ra thêm càng nhiễu lỗi càng tốt
:D:D
Các Lỗi đã fix nêu trên là trong bản CLEAR 19202 của mình

Medkid

...........................

+Thử 1 thời gian rồi cũng bị xuất hiện lại tình trạng gõ chữ bị lặp và tốc độ bị chậm, cũng như có 1 chữ là nó ra 1 dãy giống như phím bị lờn vậy đó

......................................

bạn có thể cho biết bạn dùng bàn phím gì không ? Và bạn có tắt chức năng auto fix hay suggestion gì đó của nó chưa ? có thể do lỗi bàn phím chứ không phải lỗi rom đâu :-?

bạn có thể cho biết bạn dùng bàn phím gì không ? Và bạn có tắt chức năng auto fix hay suggestion gì đó của nó chưa ? có thể do lỗi bàn phím chứ không phải lỗi rom đâu :-?

Đang dùng bàn phím cứng của O2 iis. Đã tắt từ lâu mấy cái bạn nói

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đang dùng bàn phím cứng của O2 iis. Đã tắt từ lâu mấy cái bạn nói

Nếu không phải là cài nhiều soft quá vậy thì chỉ có thể là do phần cứng thôi chứ, Đạt đã nói là không bị vậy rồi mà. Nếu ko bị thì Đạt không thể fix lỗi đó được bạn à :-?

dalmate

rom nì bị sao ấy khi mình tiến hành up xong rùi hard reset+format xong rùi thi máy bị đứng ở vị trí các vạch màu mãi mà ko chịu khởi động thế là phải up lại rom khác thì mới xong đc

rom nì bị sao ấy khi mình tiến hành up xong rùi hard reset+format xong rùi thi máy bị đứng ở vị trí các vạch màu mãi mà ko chịu khởi động thế là phải up lại rom khác thì mới xong đc

Bạn nhấn tổ hợp phím camera+record để vào boot loader, chọn theo thứ tự No, Yes, Yes (di chuyển lên xuống và thay đổi yes/no bằng 2 nút camera và record lun). Sau khi đã chọn xong thì nhấn nút hình lá thư (message) là oki, chờ 1 chút là vô được liền à!Chúc thành công!

kaka_86

chào anh Hoangdat_vista...anh có thể hướng dẫn em chỉnh được máy khi người khác gọi đến chỉ hiện ANSER không hiện Silent không..Vi` quen tay dùng cảm ứng nên toàn phải ấn 2 lần mới nhấc được máy..Thanks Anh

kaka_86

Bản Rom Này của anh em cài thêm S2P và S2V chạy hay thật.Giống hệt iphone..Nếu ai muốn Vuốt tay thì cài nha...

Hoangdat_vista

chào anh Hoangdat_vista...anh có thể hướng dẫn em chỉnh được máy khi người khác gọi đến chỉ hiện ANSER không hiện Silent không..Vi` quen tay dùng cảm ứng nên toàn phải ấn 2 lần mới nhấc được máy..Thanks Anh

KHông được bạn ạ
tuy nhiên bạn có thể nhấn phím cứng call để trả lời ngay

kaka_86

^^ Em bị liệt phím CALL nên mới cần.Hihi.Đi ra hàng lau bàn phím 1 lần được rùi nhưng dùng tầm 1 tháng lại bị nên mặc kệ.Em đang dùng bản fix lỗi thứ 2 của anh.Công nhận bản này chạy nhanh thật.thỉng thoảng bấm unlock máy treo tầm 5s nhưng tỉ lệ 20 thì bị 1 lần..vẫn ngon chán..^^.ah.anh cho em hỏi cái này với : có phải cài phần mềm SRS_WOWHD_ARM thì máy nghe nhạc bị nhỏ đi phải không anh?thanks anh

Hoangdat_vista

^^ Em bị liệt phím CALL nên mới cần.Hihi.Đi ra hàng lau bàn phím 1 lần được rùi nhưng dùng tầm 1 tháng lại bị nên mặc kệ.Em đang dùng bản fix lỗi thứ 2 của anh.Công nhận bản này chạy nhanh thật.thỉng thoảng bấm unlock máy treo tầm 5s nhưng tỉ lệ 20 thì bị 1 lần..vẫn ngon chán..^^.ah.anh cho em hỏi cái này với : có phải cài phần mềm SRS_WOWHD_ARM thì máy nghe nhạc bị nhỏ đi phải không anh?thanks anh

Chắc không phải vậy bạn ạ, nếu mình chưa chỉnh gì trong chương trình đó. KHi build ROM mình không hề chỉnh reg liên quan đến volum. Nhưng đến build 202,209 thì nghe nhạc đã to hơn có thể do bản thân build 19199 đó đã vậy rồi( trong dsm) nên cũng rất khó lần ra

kaka_86

vâng.lần trước em dùng bản fix1 của anh cài cái đó vào lam nhỏ hẳn volum đi.hiên tai em dang dùng bản 2 của anh ngon lắm.thanks anh đã chỉ dẫn cho em.anh cố gắng built Rom mới nữa nha.tất cả anh em BA đều ủng hộ anh nhiệt tình.chúc anh mạnh khỏe..thanks anh..

hibiki

Cho mình hỏi 1 tí. Bản ROM này khi có tin nhắn tới thì màn hình không sáng à? Có cách nào khắc phục ko nhỉ?

Hoangdat_vista

Cho mình hỏi 1 tí. Bản ROM này khi có tin nhắn tới thì màn hình không sáng à? Có cách nào khắc phục ko nhỉ?

Đây là lỗi cố hữu khi nâng cấp lên Wm 6 & 6.1 của BA và HIMA, hiện tại ko khắc phục được đâu

hibiki

Bản này có 1 lỗi là WMP chơi nhạc bị giựt. Và chẳng hạn như bật WMP xong, tắt, bật Core Player hoặc SmartMovie thì lại ko có tiếng, fải restart máy thì mới có tiếng lại.

nh0c0nljne00

ai cho em biet lam the nao de up rom nay xog reset may ko phải cải lại phần mềm vậy.RS máy cái là mất hết phải cài lại từ đâu huhu!!

XuanTruong

Super V.I.P
ai cho em biet lam the nao de up rom nay xog reset may ko phải cải lại phần mềm vậy.RS máy cái là mất hết phải cài lại từ đâu huhu!!

Đã Up Rom mới là phải cài lại Soft thôi Bạn ạ! Tuy nhiên khi đã Up xong Rom và cài Soft rồi thì SR không mất dữ liệu và Soft đã cài đâu! Chúc vui!:)

Status
Không mở trả lời sau này.