• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 7373 Treo logo

vzinty

Mình vừa gặp 1 em HTC Touch Pro 2 T7373 gặp tình trạng như sau :
Máy khi up vào bất kỳ rom nào đều khởi động đến logo htc thì đứng như Từ Hải, chẳng khởi động lên nữa được.
Tại màn hình khời động có nền trắng, logo HTC màu xanh, cùng với 4 dòng chữ màu đỏ bên góc dưới bên trái :
B 80
R 4.49.25.95
G 61.44ftc.25.40u
d 2.10 pqv51
Bootloader của máy có các thông tin sau :
RHOD100 32M HX-BC
SPL-0.85.OLINEX
...

Khi mình cài rom gốc 6.5 bản asia ( máy mình euro ) vào thì mới cũng khởi động lên được, tuy nhiên khi đến chỗ settup lần đầu tiên sử dụng thì máy lại tắt.

Bác nào đã gặp tình trạng tương tự hoặc cách khắc phục thì giúp đỡ mình với
Cảm ơn các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
Có thể máy bị phần cứng, chạy lại Rhodium-HardSPL_V2_00R3_185HSPL sau đó nạp lại rom thử xem, nhìn bootloader máy đã HSPL rồi thì phải, mà up vẫn bị thì đem ra hàng cho họ xem thôi bạn.

vzinty

Mình thấy máy vẫn vào bootloader ngon lành, vẫn up rom bằng máy tính và bằng thẻ nhớ OK.
Chắc k phải là do phần cứng bác à.
Mình ở Đà Nẵng, đa phần các cửa hàng ở đây đều mù tịt win mobile nên chắc là làm k được rùi