• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM2): V45 (Core 21908) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2016 (FINAL COM2)

hoatienii

Đã Up bản V45, cảm nhận là dùng đc nhưng bị 1 vấn đề là khi máy khóa, có người gọi đến lại hiện cái lock mà ko unlock dc, ko biết ai gọi đến đành ấn phím trả lời...đang mò tắt cái khóa màn hình đi mà chưa thấy nó ở đâu ( khác với các bản trước dễ tìm hơn) Nốt ngày mai ko có chắc phải quay về V40 thui

mình cũng đã up bản này thấy bản này chạy mượt mà, nhanh, còn cái vụ bị như bạn thì mình chưa bị

annam28

08.07.10
Hi bác,
Bác cho em link của ROM V38, 39, 40 với? Em tìm hoài mà không thấy nó nằm đâu ạ.
Thanks bác.

14.07.10
Em đã tự tìm thấy bản V39, V40, V41... nằm chung với topic V42. Bác nào có nhu cầu vui lòng đến đó lấy nhé. Em đã up và test thử được 5 ngày rồi.
Bản V39 em up thì bị lỗi camera.
Bản V40 thì tuyệt vời... chỉ còn mỗi cái Vibration khi nhắn tin và email là không thể tắt được. Nhưng cái này không đáng quan tâm so với sự tuyệt vời của V40.
Chúc cả nhà vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

dongkysot_hn

Cám ơn bác Quang. Máy em dạo này chạy chậm quá, hy vọng bản ROM này sẽ chạy mượt hơn

trietvanli

Sao nhiều ý kiến phản hồi quá vậy, thấy cái lỗi gọi đến mà không thấy hiển thị người gọi căng quá, e đang dùng V42 thấy cũng tốt rồi, chỉ tội lâu lâu gặp vấn đề với cái slide2unlock, có lúc treo luôn máy...

annam28

mình cũng đã up bản này thấy bản này chạy mượt mà, nhanh, còn cái vụ bị như bạn thì mình chưa bị

Em cũng up bản này được 2 ngày rồi, chưa thấy vấn đề gì. Chỉ có điều nhắn tin cứ rung khi chạm keyboard, dù đã tắt rung ở trong Personalize -> Vibration. Cái này em phải nhờ Bác Quang giúp em với. Thanks bác nhiều.

trietvanli

Nói chung là quá ổn, khi cài thêm CHT vào nhận thấy vẫn nhanh hơn V42, khả năng tùy biến của CHT mới quả là thoải mái...Cái chức năng Vibration đó từ bản V42 đến bản này vẫn không sao tắt được.

chan_nhi

Xem ra bản này có vẻ ổn đây. Bản 44 tớ up 1 ngày sau phải về 42 luôn. Down nào !
Các bạn dùng xong nên có phản hồi lại nhé !

ndlinhql

thank ! Rom chạy nhanh và ổn định lắm bác à , nhưng hơi hao pin thì phải à còn cái này rất lạ là lúc mới up giao diện manila màu đen rất đẹp nhưng HR lại thì giống như hình mà bác đưa lên

hoatienii

thank ! Rom chạy nhanh và ổn định lắm bác à , nhưng hơi hao pin thì phải à còn cái này rất lạ là lúc mới up giao diện manila màu đen rất đẹp nhưng HR lại thì giống như hình mà bác đưa lên

Hao pin nhanh hay chậm còn do Bạn sử dụng thế nào đó. Mình thỉnh thoảng nghe gọi chơi game wifi sau một ngày còn 70% đó bạn.
Bạn nên để độ sáng màn hình 30% thôi. khi nào ra ngoài nắng thì chuyển qua chế độ tự điều chỉnh độ sáng. Dùng như vậy lâu hết pin :D

Chỉnh sửa cuối:

ndlinhql

Hao pin nhanh hay chậm còn do Bạn sử dụng thế nào đó. Mình thỉnh thoảng nghe gọi chơi game wifi sau một ngày còn 70% đó bạn.
Bạn nên để độ sáng màn hình 30% thôi. khi nào ra ngoài nắng thì chuyển qua chế độ tự điều chỉnh độ sáng. Dùng như vậy lâu hết pin :D
Thank ! mình nói hao đây là so với các bản Rom khác của bác Quang bạn à chứ vẫn ở mức chấp nhận được , phần SMS dễ treo quá

ndlinhql

Sau máy ngày sử dụng thấy rom chạy rất ổn chỉ có phần tin nhắn hơi khi chịu thôi , bác Quang có cách nào để mở máy mà ko dùng đến nút nguồn ko dụng tới phím nào cũng sáng lên chứ cứ dùng nút nguồn như vậy cháu thấy nó dễ ra đi quá

freeman_trang

Mong là bác Quang ở bản cook sau có thể cho cái cửa sổ start xuống phía dưới. Tại cháu ( có thể nhiều người nữa) dùng các bản rom trước đều là cửa sổ ở phía dưới rồi mà

binhminhmuon

Mong là bác Quang ở bản cook sau có thể cho cái cửa sổ start xuống phía dưới. Tại cháu ( có thể nhiều người nữa) dùng các bản rom trước đều là cửa sổ ở phía dưới rồi mà

Đây là sự khác biệt giữa nhóm Com 2 và Com 5 mà bạn, và đây là bản Com 2.Lâu rồi không dùng Com 2 thấy nhanh và mượt, giờ chỉ hy vọng không bị treo trong khi dùng.

Chỉnh sửa cuối: