• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM2): V45 (Core 21908) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2016 (FINAL COM2)

ban rom chay thay duoc nhung start menu de nam tren hoi bat tien
Các build của COM2 nó vậy mà, nếu muốn thanh Start ở dưới thì bạn chọn bản COM5 nhé...

P/S: Bài sau bạn nên post bài bằng tiếng Việt nhé, forum đã tích hợp sẵn bộ gõ tiếng Việt rồi mà... Cảm ơn !

chieftas

ĐAng định về V42 :D. May quá, cảm ơn bác Quang ạ!

Em không up được rom này bác Quang ạ,. Chạy nó cứ báo lỗi error 240 : FILE OPEN

Last edited by a moderator:

chieftas

Máy bạn là TP2 Verizon mà làm sao úp được bản rom này...

Em đang dùng cái TP2 thường bác ạ. Vừa up V45 xong, lỗi trên do file download về bị lỗi ạ. Đã down lại và up bình thường rùi. Con TP2 verizon là của ông anh mới mua, nên em chưa biết hspl bằng cái j và dùng rom gì ạ :D! Thanks bác quan tâm!

dai_atomlife

Bác nào có link download Rom WM6.5 ROM 2.07.707.45 - HTC Touch Pro 2 cho em xin cái.
Em thấy link hiden rồi không downlaod. thanks các bác

nhocranh

Các pác giúp e với, e đang tập tành xài con TP2 verizon, WM 6.1, giờ mún back up ROM lại để up lên 6.5 nhưng hok biết làm sao, có topic nào hướng dẫn ko các pác chỉ giúp e với.

Các pác giúp e với, e đang tập tành xài con TP2 verizon, WM 6.1, giờ mún back up ROM lại để up lên 6.5 nhưng hok biết làm sao, có topic nào hướng dẫn ko các pác chỉ giúp e với.
Chỉ backup dữ liệu thôi bạn chứ không backup được rom. Bạn có thể úp lại nếu thích mà...

nhocranh

backup dữ liệu thì mình lưu trên thẻ nhớ là được phải ko bạn? đang dùng 6.5 mún up lại 6.1 thì làm sao vậy bạn.

anhtuhntl

-Quá trình up lại ROM khác củng như HR chỉ mất hết dữ liệu trên bộ nhớ máy,còn tất cả dữ liệu trên thẻ nhớ không bị mất
-Bạn muốn up từ ROM 6.1 thì cứ việc dow ROM về up thôi!Đương nhiên phải chọn bản ROM phù hợp với máy của bạn

anhtuhntl

Để mình up qua Mediafire cho mọi người!
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?e2w4i9nh3u1i8jr[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

Razervn

Thanks bro nhé. Em đang test. Cảm nhận đầu tiên là nhẹ nhàng, ít hao pin hơn ROM gốc của em \-/

minhvu29

các bạn ơi, cho mình hỏi sao down cái này không được vậy.
Mình đã up V50 rồi, mà thấy thích cái này hơn. Help me pls.

Razervn

các bạn ơi, cho mình hỏi sao down cái này không được vậy.
Mình đã up V50 rồi, mà thấy thích cái này hơn. Help me pls.

Không biết có phải bạn cần cái này không ?

Để mình up qua Mediafire cho mọi người!
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?e2w4i9nh3u1i8jr[/DOWNLOAD]

Mình đang test bản này của bác Quang thấy nhanh và nhẹ nhàng lắm. Đang test thử các chức năng khác nữa :D

Razervn

Kính gửi bác Quang. Cháu đang dùng bản này của bác cháu thấy rất thích. Cảm ơn bác. Hiện tại cháu thấy GPS có vẻ chậm hơn so với bản gốc khi dùng với google map không biết là vì sao. Và bác có thể cho cháu xin kitchen bản V45 này không ạ. Cháu muốn thêm một số phần mềm nữa và bỏ bớt một số phần mềm cháu thấy không cần thiết ạ. Hiện tại cháu cũng đang tập tành cook cho mình một bản ưng ý. Cảm ơn bác rất nhiều ạ.

PhamQuang

Manager
Kính gửi bác Quang. Cháu đang dùng bản này của bác cháu thấy rất thích. Cảm ơn bác. Hiện tại cháu thấy GPS có vẻ chậm hơn so với bản gốc khi dùng với google map không biết là vì sao. Và bác có thể cho cháu xin kitchen bản V45 này không ạ. Cháu muốn thêm một số phần mềm nữa và bỏ bớt một số phần mềm cháu thấy không cần thiết ạ. Hiện tại cháu cũng đang tập tành cook cho mình một bản ưng ý. Cảm ơn bác rất nhiều ạ.

Kitchen đã đưa giới thiệu tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?73812-★★KITCHEN-WM6.5-TouchPro2-MANILA-2.1★★

Cháu có thể dựa trên nền tảng đó mà phát triển thêm.

Razervn

Kitchen đã đưa giới thiệu tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?73812-★★KITCHEN-WM6.5-TouchPro2-MANILA-2.1★★

Cháu có thể dựa trên nền tảng đó mà phát triển thêm.

Cảm ơn bác. Cháu cũng có tham khảo ở bên đó rùi ạ. Nhưng hiện tại cháu không thể down dc trên rapid thành thử chưa biết ra làm sao :(. Bác có thể úp lên mediafire hoặc dịch vụ khác được không ạ. Hoặc anh chị nào đi qua đây đã từng down về úp lên giúp em với được không ạ. Cảm ơn \-/