• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM V37 (Build 23554.5.5.0) ★ OS 2.07 ★ HD2-SENSE

PhamQuang

Manager
Chào bác Quang bác cho e hỏi : e vừa mới cài bản ROM V37 hôm ưa không vấn đề gì thì hôm nay nó có triệu chứng là : kho e để máy nắm ngang
( kể cả nằm xấp lẫn nằm ngửa) thì khi co người gọi tới chuông đt vẫn reo bình thường nhưng khi e nhấc máy lên thì chuông nó tự nhiên nhỏ lại hẳn . Nhưng khi e
để máy thẳng đứng thì mọi thứ vẫn như bình thường . máy e chí có cài : Resco Exp, G-alram, Core player và skin của nó, bác có thể giúp e với được không ạ ?
cám ơn bác nhiều

Hiện tượng bình thường với các Build mới sau này thôi mà !!! Không phải lỗi gì cả.

PhamQuang

Manager
Cảm ơn Bác Phạm Quang rất nhiêu!
Dùng bản ROM V37 từ khi format lại thẻ nhớ đến nay chưa thêm 1 lần trục trặc, các tính năng hoạt động rất, chạy rất mượt, các ứng dụng cài đật chạy ổn định không bị treo máy như các bản ROM khac. CHúc Bác Phạm Quang luôn mạnh khỏe để tiếp tục xây dựng diễn đàn PV lớn mạnh, mong bác để tạo nhiều bản ROM mói cho RHODIUM, chú em thấy bên HD và HD2 được chú ý nhiều quá!
Thân!

Số lượng thành viên sử dụng và tham gia khu vực TP2 chỉ bằng 1/50 so với HD và HD2, đương nhiên là như vậy thôi bạn ạ.
Sự ủng hộ và tham gia của thành viên càng đông sẽ càng là sự động viên kích thích các KTV hoạt động tốt mà.

khongdamcongtu

Chào bác Quang bác cho e hỏi : e vừa mới cài bản ROM V37 hôm ưa không vấn đề gì thì hôm nay nó có triệu chứng là : kho e để máy nắm ngang
( kể cả nằm xấp lẫn nằm ngửa) thì khi co người gọi tới chuông đt vẫn reo bình thường nhưng khi e nhấc máy lên thì chuông nó tự nhiên nhỏ lại hẳn . Nhưng khi e
để máy thẳng đứng thì mọi thứ vẫn như bình thường . máy e chí có cài : Resco Exp, G-alram, Core player và skin của nó, bác có thể giúp e với được không ạ ?
cám ơn bác nhiều

Phần của bạn chắc là do setting rồi. Tại màn hình Home, bạn kéo qua Setting --> Sound & Díplay --> kéo xuống bạn sẽ thấy múc "Quiet ring on pickup": nếu bật On thì nó sẽ giảm chuông khi bạn nhấc máy lên, Off thì ngược lại.

PhamQuang

Manager
Phần của bạn chắc là do setting rồi. Tại màn hình Home, bạn kéo qua Setting --> Sound & Díplay --> kéo xuống bạn sẽ thấy múc "Quiet ring on pickup": nếu bật On thì nó sẽ giảm chuông khi bạn nhấc máy lên, Off thì ngược lại.

Chính xác !!!
Defaul luôn để "Quiet ring on pickup"ON. Chức năng này khá hay, tiết kiệm PIN, vì đã cầm máy lên tức là đã biết và thấy có cuộc gọi thì cần gì chuông cứ phải réo ầm ầm !!! :D

redwater030603

Cháu vừa mới HardSPL xong là up Rom v37 của bác liền, công nhận bản Rom của bác chạy khác hẳn với Rom Ship của Telstra. CHúc Bác Quang luôn mạnh khỏe để tiếp tục xây dựng diễn đàn PV lớn mạnh, mong bác để tạo nhiều bản ROM mói cho Touch Pro 2.