• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tra cứu hệ điều hành của điện thoại symbian

nhukhue

Chào các bạn, mình đã xem vài bài phân loại symbian os của một số bạn cũng rất chi tiết vd như :
· Version 9.4 (tên gọi khác: Symbian S60 5rd Edition): Nokia 5800 XpressMusic, Nokia N97, Samsung Omnia HD i8910, Sony Ericsson Idou...
nhưng do ngày càng có nhiều máy mới xuất hiện nên việc tra cứu cũng gặp nhiều khó khăn. Vậy có cách nào ta có thể tra cứu ngay trên máy điện thoại hay là trang web nào cập nhật được thường xuyên không.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm.:D

vinhloc01811

Tôi nghĩ cách tốt nhất là vào trang mua bán sản phẩm (như thegioididong.com hay vienthonga.com) rồi vào mục thông tin sẽ biết sản phẩm đó có hệ điều hành gì....):D

LeMyChinh

cái TGDD hay VTA có máy nó nói nhưng đầy cái nó cũng chẳng nói đâu theo mình nghĩ cách tốt nhất để bít máy mình dùng HĐh jie` thì nên vào top này hỏi ai bít sẽ trả lời cho các bạn.thế là ok nhất:p

MinhThang

Manager
Chào các bạn, mình đã xem vài bài phân loại symbian os của một số bạn cũng rất chi tiết vd như :
· Version 9.4 (tên gọi khác: Symbian S60 5rd Edition): Nokia 5800 XpressMusic, Nokia N97, Samsung Omnia HD i8910, Sony Ericsson Idou...
nhưng do ngày càng có nhiều máy mới xuất hiện nên việc tra cứu cũng gặp nhiều khó khăn. Vậy có cách nào ta có thể tra cứu ngay trên máy điện thoại hay là trang web nào cập nhật được thường xuyên không.
Cảm ơn các bạn đã quan tâm.:D

Bạn chỉ cần đánh trên Google N96 chẳng hạn là có ngay thông tin.

vinhloc01811

cái TGDD hay VTA có máy nó nói nhưng đầy cái nó cũng chẳng nói đâu theo mình nghĩ cách tốt nhất để bít máy mình dùng HĐh jie` thì nên vào top này hỏi ai bít sẽ trả lời cho các bạn.thế là ok nhất:p

uh, cách này cũng tiện thật. Nhưng tui nghĩ để chính xác nhất thì nên vào trang web của hãng sản xuất dòng điện thoại đó....

nhukhue

Bạn chỉ cần đánh trên Google N96 chẳng hạn là có ngay thông tin.

Đúng là trên Google sẽ có được thông tin, nhưng đôi khi cũng không thể tìm được. Sao mình lên trang Nokia, mục các đặc điểm kỹ thuật cũng không có vậy ta, đây cũng là 1 đặc điểm kỹ thuật chứ. Hay là phải lên các trang của Symbian ?