• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trả lời trực tuyến những câu hỏi New Mem

vanchienfpt1

Mình lập topic này hi vọng cùng với các thành viên có kinh nghiêm. giải đáp mọi thắc mặc thường gặp phải của những thành viên mới,với mục đích: diễn đàn sẽ ngày càng phát triển hơn:
Với phương châm:các bạn cứ hỏi tẹt ga những gì mình ko biết,để cùng nhau cùng tiến:nếu thấy bổ ích nhớ thank mình hihi:):)=D>

vnpt1706

ủng hộ :
câu hỏi đầu tiên cho mình xin hỏi ghi âm cuộc gọi cho p1 bằng cách nào?

vodanh8260381

ko những p1 ko có ghi âm mà p9 cũng ko có ghi dc hix cái này chắc phải chờ các cao thủ như bác dongxanh mod lại wá

vnpt1706

các máy p1 và p9 có cần hack phone để cài ứng dụng không?
cách cài giống o2 không ?hay giống như các dòng symbian s60 ( sory ! mới xài không rành)

Caohieu88

Thực ra vấn đề Hack phone bây giờ là rất đơn giản, bạn chỉ việc vào phần tổng hợp các bài Hack Phone là có thể làm được! Có những phần mềm ko cần Hack để cài (đã Signed), có những phần mềm cần Hack để cài (chưa Signed), nhưng để phát triển thêm con UIQ của bạn thì nhất định phải Hack.
Còn cách cài thì vẫn vậy, Click vào tự nó chạy, chỉ khác với O2 là file CAB còn UIQ là file SIS!

vnpt1706

cho mình hỏi thêm nữa ví dụ như máy bị lỗi nhiều quá mà mình muốn Hard reset máy thực hiện bằng cách nào

Caohieu88

cho mình hỏi thêm nữa ví dụ như máy bị lỗi nhiều quá mà mình muốn Hard reset máy thực hiện bằng cách nào

Cách 1:
Đây cũng giống như hard reset của O2 sẽ xoá toàn bộ dữ liệu người dùng và khởi động lại từ đầu.
Control Panel - Others - Master Reset -code 0000
Cách 2: Để format thì bạn bấm liên tiếp tổ hợp phím sau:
+ jogdial lên
+ phím *
+ jogdial xuống
+ jogdial xuống
+ phím *
+ jogdial xuống
+ Phím *.
Lúc đó sẽ hiện ra Service menus, bạn chọn mục thứ 3 Service functions rồi nhấn Yes để Format (password mặc định của phone là 0000)

Shockmouse

E cài xong walkman2.0 chạy 1 vài lần nó báo
General (unspecified) error
Thế là ko vô đc cả media player mặc định luôn :((
E phải làm sao đây :-??

shadow141206

gỡ ra, cài lại đi. Mà ... bạn xài Walkman 2.0 cho máy nào thía ??? Thường thì sau khi cài Walkman xong thì phải restart máy lại, và phải chắc ch8ác rằng đã thoát Ct nghe nhạc của máy xong (không để nó chạy ngầm). HACK THÌ PHẢI THẬT CẨN THẬN b-)

shiphpvn

Tình hình là e mới tậu con SonyEricsson G900, đang cần tìm cái ứng dụng ghi âm cuộc gọi. Bác nào có post lên giúp e với !

hatan

giúp mình về fonts với!

Mình lập topic này hi vọng cùng với các thành viên có kinh nghiêm. giải đáp mọi thắc mặc thường gặp phải của những thành viên mới,với mục đích: diễn đàn sẽ ngày càng phát triển hơn:
Với phương châm:các bạn cứ hỏi tẹt ga những gì mình ko biết,để cùng nhau cùng tiến:nếu thấy bổ ích nhớ thank mình hihi:):)=D>
mình sài P1i,cài font unicode-lite vào ổ c.sau đó mình copy thêm 4 font Sans-Serif_Latin-BoldItalic,Sans-Serif_Latin-Regular
Sans-Serif_Latin-Bold.Sans-Serif_Latin-Italic,
khi lướt web bằng opera thì bị lỗi font.mình xóa 4 cái font chép thêm vào thì nó ko cho xóa!vậy mình phải làm cách nào đây?

NokuaN70

Well-Known Member
Muốn xóa thư mục Fonts trong ổ C hoặc D bác phải rename nó thành tên khác mới xóa dc. VD:Fonts==>Form thì xóa mới dc bác nhé. Sau khi xóa máy sẽ tự động restart lại kg sao hết.
Posted via Mobile Device

vanchienfpt1

mình sài P1i,cài font unicode-lite vào ổ c.sau đó mình copy thêm 4 font Sans-Serif_Latin-BoldItalic,Sans-Serif_Latin-Regular
Sans-Serif_Latin-Bold.Sans-Serif_Latin-Italic,
khi lướt web bằng opera thì bị lỗi font.mình xóa 4 cái font chép thêm vào thì nó ko cho xóa!vậy mình phải làm cách nào đây?

THỰC RA VỀ CÀI FONT BẠN CHỈ CẦN CÀI 4 FONT VÀO THẺ NHỚ THEO ĐƯỜNG DẪN LÀ CÓ THỂ LƯƠT WED OPERA NGON LÀNH

vnpt1706

Tình hình là e mới tậu con SonyEricsson G900, đang cần tìm cái ứng dụng ghi âm cuộc gọi. Bác nào có post lên giúp e với !

Mình đang xài P9 cũng không có ghi âm cuộc gọi luôn

tungh

mình đang dùng M600i, không biết tại sao cái cảm ứng của nó lệch quá đi. phía dưới thì không lệch nhưng bên trên thì lệch nhiều quá. nên không chọt vào phím Back đươc, các biểu tượng pin, sóng, ... giờ cũng không chọt được luôn. Có cao thủ nào biết cách khắc phục được không? mình cảm ơn trước nha.
Mình hỏi thêm là M600i có đuă được thanh status xuống dưới được không? đưa bằng cách nào vậy?

vnpt1706

mình đang dùng M600i, không biết tại sao cái cảm ứng của nó lệch quá đi. phía dưới thì không lệch nhưng bên trên thì lệch nhiều quá. nên không chọt vào phím Back đươc, các biểu tượng pin, sóng, ... giờ cũng không chọt được luôn. Có cao thủ nào biết cách khắc phục được không? mình cảm ơn trước nha.
Mình hỏi thêm là M600i có đuă được thanh status xuống dưới được không? đưa bằng cách nào vậy?

O2 của mình xài lúc trước cũng hay bị lệch cảm ứng thường thì khoảng 1 -2 tháng mình chỉnh cảm ứng lại 1 lần ,bằng cách vào setting Scech.... Gì đấy ,lâu rồi mình không nhớ ,xong rồi lấy bút chọt vào tâm cảm ứng)

M600 thì mình không xài nên không biết ,nhưng mình nghĩ cũng có chỉnh cảm ứng ,bạn vọc xem sao?