• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

LAPTOP Trải nghiệm âm thanh B&O cùng laptop HP Pavilion 14

z1000

Member
Được giới thiệu từ đợt Offline HP cuối tháng 6, Với nhiều tính năng nổi bật, nhắm đến đối tượng người dùng phổ thông với thiết kế trẻ trung và cấu hình đáp ứng tốt nhu cầu văn phòng và giải trí cá nhân. Với các nâng cấp đáng giá như chất liệu vỏ chống trầy với nhiều màu sắc tươi trẻ, vi xử lý Broadwell mạnh mẽ và đặc biệt là hệ thống âm thanh Bang & Olufson danh tiếng.

Điểm nhấn của dòng Pavilion 14/15 là công nghệ âm thanh cao cấp B&O Play thuộc thương hiệu Bang & Olufsen, mang đến âm thanh trung thực, sống động hơn.

Ở đây mình xin chia sẻ đôi chút về trải nghiệm âm thanh với chiếc máy này
Với các thử nghiệm âm thanh thì mình thử nghi với căn phòng trọ nhỏ bé chỉ 12m2 của mình có vẻ là không gian khá lý tưởng với các loa công suất nhỏ trên laptop nên ở mức Volume 90% âm thanh khá đầy đặn, đủ nghe.

mình thử nghiệm với 3 bài nhạc lossless
cho kết quả như sau

Còn Ai Với Ai

HP Pavilion 14 đã thể hiện tương đối tốt “tâm trạng” của bài hát, của Quang Dũng. Bass đánh có lực khá, nhưng thiếu chiều sâu.

Nemo

Một bản Rock thuộc dạnh “dễ chơi – dễ nghe”.

Bài này Pavilion 14 đánh khá tốt. Chi tiết ở dải mid hơi thiếu, Treble ổn.

Hotel California
Bài này thì huyền thoại rồi
Bất ngờ với tiếng guitar dạo: độ nảy tốt và khá chi tiết. Bass đánh lực tốt nhưng chưa sâu và chưa mềm mại và lan tỏa. Tính “sân khấu” không xuất sắc lắm do âm hình tái tạo chưa tốt, thiếu chiều sâu.

Tất nhiên là chúng ta không thể đòi hỏi nhiều hơn ở 1 hệ thống âm thanh cho laptop, tuy vậy, nhưng gì HP Pavilion 14 thể hiện là quá đủ so với những gì tôi mong đợi.

z1000

Member
B&O nhe bác, âm nghe chất hơn nhiều, nghe thử mấy bài ghita thì rất phê, âm ko to và ảo như của beats đâu.

á đù

Member
B&O là hãng loa của nước nào vậy, nghe tên lạ hoắc ah.
Mỹ nhe bác, hãng này rất có tiếng bên Mỹ, B&O là thương hiệu con của Bang & Olufsen, thằng này thì con loa nó tệ cũng vài chục chai bác ah.

n00b

Member
Mỹ nhe bác, hãng này rất có tiếng bên Mỹ, B&O là thương hiệu con của Bang & Olufsen, thằng này thì con loa nó tệ cũng vài chục chai bác ah.
ặc, vậy sao nó nhét vào cái lap dc, ko lẽ nó gắn cái mác vào thôi hả.

lebaolam

Có bác nào bao thử nghe loa của Bang & Olufsen chưa ạ, ko phải loa trên laptop nhe bác.

z1000

Member
hôm bữa ở Offline HP có giới thiệu loa B&O đó, em đeo thử cái tay nghe, phải nói là tuyệt vời, ngoài ra thì rất êm tai nữa, nghe xong chỉ muốn bỏ luôn cái loa 1 chai 7 ở nhà.

n00b

Member
bữa offline ra mắt HP Pavilion, thấy HP có giới thiệu loa Bang & Olufsen đó, nhìn đẹp và lạ mắt lắm, nhưng cũng rất sang trọng.

z1000

Member
bữa offline ra mắt HP Pavilion, thấy HP có giới thiệu loa Bang & Olufsen đó, nhìn đẹp và lạ mắt lắm, nhưng cũng rất sang trọng.
loa này nghe là ghiền đó bác ơi