• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trang web hỗ trợ tìm code ngôn ngữ, fw mới của máy là bao nhiêu!

Kojiro

Super V.I.P
Link đây nhé: http://hunajatehdas.net/nokia/firmware/en/

Để search các bạn chỉ việc nhập model máy mình vào ô Model góc bên trái màn hình, sau đó nhấn search.

Trang này chạy khá nhanh, nó sẽ ra biểu đồ phát trển của các fw bên màn hình bên phải, dưới đó là code ngôn ngữ các khu vực của máy bạn search.

Nó còn tìm ra các phiên bản cho khu vực khác của máy bạn nữa, ví dụ sẽ tìm ra N95-4... khi gõ N95.

Hy vọng có ích cho các bạn!

tonytrung235

cái này hay .. nhưng cho e hỏi 1 cái là nó hiện ra 1 đống product code thế thì biết cái nào có tiếng việt hay ko .. hay là cái nào của euro 1 .. cái nào euro 2 ^^

Kojiro

Super V.I.P
cái này hay .. nhưng cho e hỏi 1 cái là nó hiện ra 1 đống product code thế thì biết cái nào có tiếng việt hay ko .. hay là cái nào của euro 1 .. cái nào euro 2 ^^

Em có thử chưa? Thử đi sẽ biết câu trả lời mà. A thấy nó ghi rất là kĩ mà :-??

tonytrung235

Em có thử chưa? Thử đi sẽ biết câu trả lời mà. A thấy nó ghi rất là kĩ mà :-??

e thử rồi nhưng thấy nó ghi 1 đống code ra .. mà ko biết cái nào của cái nào thì em mới hỏi đó chứ

Kojiro

Super V.I.P
e thử rồi nhưng thấy nó ghi 1 đống code ra .. mà ko biết cái nào của cái nào thì em mới hỏi đó chứ

Của N95 nó ra rõ euro1, 2 :) Nhưng đúng là Việt Nam không có :p
Thì nó thiếu thế nên KJR ko đưa lên chú ý đó :D

TomRyan8891_2009

Product Code là jì vậy mấy anh, và dùng để làm jì
tk
trước tiên bạn phải biết mỗi dòng dien thoai có nhiều product code khác nhau tùy theo nơi sản xuất (bạn có thể coi product code khi mở nắp pin, nằm phía dưới số imei), khi ta up firmware thì tự động chương trình sẽ tìm gói firmwware theo product code, vi dụ như máy bạn có code châu á thì nó sẽ up gói ngôn ngữ châu á (khong lẽ up châu âu), vì thế có 1 số máy xách tay từ châu âu hoặc châu mỹ về sẽ ko đọc được font TV, bắt buộc ta phải đổi code lại thành châu á ( nếu có của VN càng tốt) rồi up fw để đọc TV chuẩn có dấu ( vd như từ điển hay lướt web).ok rồi nha bạn, chúc vui