• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trao đổi cách sử dụng Sam sung i780

caodaipc1

Mình mới sắm con Sam sung i780 của FPT mobile, mình chưa biết cách sử dụng nó, chưa có phần mềm hỗ trợ tiếng việt cho internet, soft cho điện thoại, phần mềm cho GPS và cách sử dụng GPS, cách sử dụng điện thoại như cài thêm nhạc chuông, hình ảnh nền.... link với máy tính...
Dùng office Word, excel chưa biết soạn thảo bằng tiếng việt, đặt hàm tính cho excel...

Có ai đã sử dụng hoặc biết cách sử dụng, các phần mềm cài đặt cho nó, làm ơn chỉ cho mình tham khảo với.

Cảm ơn các bạn nhiều.

PhamQuang

Manager
Mình mới sắm con Sam sung i780 của FPT mobile, mình chưa biết cách sử dụng nó, chưa có phần mềm hỗ trợ tiếng việt cho internet, soft cho điện thoại, phần mềm cho GPS và cách sử dụng GPS, cách sử dụng điện thoại như cài thêm nhạc chuông, hình ảnh nền.... link với máy tính...
Dùng office Word, excel chưa biết soạn thảo bằng tiếng việt, đặt hàm tính cho excel...

Có ai đã sử dụng hoặc biết cách sử dụng, các phần mềm cài đặt cho nó, làm ơn chỉ cho mình tham khảo với.

Cảm ơn các bạn nhiều.

SS i780 tuy mang tên SamSung nhưng là PocketPC Phone, chạy HDH WM6.0, đã có nhiều bản ROM Update lên WM6.1.
Hiện dòng máy này (i780) và i900 đang được ưa chuộng ngày càng tăng.
Sắp tới trong khu vực PPC sẽ có khu vực riêng để nghiên cứu dòng này, cả cách sử dụng, Update ROM và các vấn đề liên quan.

rupicrupic

FOR SS-i780

mấy bác hướng dẫn giúp em kết nối gprs cho con này với. sao đăng ký rồi mà sài hok được

vinguyen264

Load web trong i780.

Tôi đang dùng samsung i780, trước khi cài GPRS thì dùng wifi vẫn mở được IE và Opera, nhưng khi cài GPRS xong thì không load web bằng wifi hay GPRS được. Trong khi vẫn có thể chat bằng Palringo.

• Load bằng IE thì hiện bảng:

The page cannot be found. Check the name and try again.
  • Load bằng Opera thì hiện bảng:

Invalid adress
Có ai có cách gì để khắc phục giúp tôi không?​

Chỉnh sửa cuối:

binhminh1977

Máy mình bị lỗi về phần báo pin, lúc nào nó cũng hiển thi là đang sạc và đèn led sáng mặc dù ko có cắm sạc. ai biết fix được lỗi này chỉ mình nha. thank

8XMOBILE

i780 cần giúp đỡ ?

Tình hình bây h nó ngủm luôn rồi, mình up lên 6.1 nhưng khi chạy dc 55% thì đứng, đợi cả 1h nhưng vẫn không thấy chạy và mình rút cable ra, khi up thì mình chỉ up PDA thôi, bây h mình đưa về Boot bằng mọi cách vẫn không vô dc boot, mọi người có ai khắc phục đc chưa? 1 điều mình không hiểu, tại sao mình up PDA thôi mà nó mất nguồn? ai bik thì cho mình cách khắc phục.Thank's !

n0b0dy

Star - Settings - Connections - Connections - My ISP - Add a new modem connection:
Enter a name for the connection: Mobifone (hoặc tên gì tùy ý)
Select a modem: Cellular Line (GPRS)
Access point name: m-wap
User name: mms
Password: mms
Domain:Để trống
Chọn thẻ Adcanced - Chọn Tab Severs - Đánh dấu chọn Use specific sever address
DNS:203.162.21.114
OK - giờ thì chạy phà phà ạh!
Nếu ko đc thì Restar lai máy là đc.
Nếu ko đc nữa thì để băng tần ở chế độ tự động:
Star - Settings - Connections - Wiless Manager - Menu - Phone Settings - Chọn Tap More - Chọn Band Selection - Chọn Get setting - Frequency Band: Automatic.
OK- Lần này chắc chắn sẽ đc!

duyspeculator

Cần các PRO giúp đỡ!!!

Tình hình là thế này các bác ạ...:(:(:(
Em có con Samsung i617 at&t, muốn cài đặt GPRS cho nó mà mãi chẳng được:(:)(:)((, mấy bài em đọc trên mạng làm theo cũng không có tác dụng...
Mong các pro cho em cái hướng dẫn chi tiết mà dễ thực hiện một chút để cài đặt cho em nó:D:D:D...Cảm ơn các Pro trước...
Không biết post vào đây có đúng không nữa...Lần đầu post bài mong MOD và các PRO bỏ qua cho!!!

MinhThang

Manager
Tình hình là thế này các bác ạ...:(:(:(
Em có con Samsung i617 at&t, muốn cài đặt GPRS cho nó mà mãi chẳng được:(:)(:)((, mấy bài em đọc trên mạng làm theo cũng không có tác dụng...
Mong các pro cho em cái hướng dẫn chi tiết mà dễ thực hiện một chút để cài đặt cho em nó:D:D:D...Cảm ơn các Pro trước...
Không biết post vào đây có đúng không nữa...Lần đầu post bài mong MOD và các PRO bỏ qua cho!!!

Bạn nên chú ý khi đặt tiêu đề bạn nhé, không có gà vịt gì ở đây cả, chia sẻ học hỏi lẫn nhau thôi mà, mình đã Edit lại cho bạn.

danh12

I780 nhắn tin chậm bác nào bíe6t cách giúp em với ạ

Con cua em bị tình trạng chậm ra chữ sau khi nhấn .Tin nhắn đến cua em trên máy mới đc có 300 tin à máy sau khi hardreset thi lại hé6t cho dù có phụ hồi tin nhắn nhưng đc vài ngày lại bị lại ạ mình đả giải phóng ram làm đủ kiểu vẩn ko khắc phục đc bác nào giúp e với ạ

quangminha9

con này có hỗ trợ cài đặt tự động mà, xài mạng nào thì alo lên tổng đài họ hướng dẫn cho

quangminha9

Ý nghĩa version của ss i780 đây

mò mãi mới ra cái này, chắc cũng nhìu người théc méc giống mình nên post lên cho anh em tham khảo:
Here is the meaning (copied from Monaco)

DX - > region / network carrier designation (DX = Malaysia, Signapore and others - English)

I - > release year (I = 2009).
B - > release month (B = Feb)
1 - > version number of month.

Here are the region and carrier codes:

BD Cyprus, Greece
CP Finland
DB Vietnam
DC Thailand
DD India
DT Australia
DX Indonesia, Malaysia, Philippines, Singapore, Vietnam
DZ Malaysia, Singapore
JA South Africa
JC Algeria, Morocco, Nigeria, South Africa, Tunisia
JP Arabic
JR Arabic
JV Algeria, Egypt, Iran, Iraq, Kuwait, Morocco, Nigeria, Oman, Pakistan,
Saudi Arabia,South Africa, Syria, Tunisia, Turkey
MT Switzerland
XA Austria, France, Germany, Italy, Netherlands, Switzerland, United Kingdom
XB Denmark, Norway, Sweden
XC Portugal, Spain
XD Croatia, Czech, Hungary, Slovakia
XE Bulgaria, Estonia, Kazakhstan, Latvia, Lithuania, Russia, Ukraine
XF Bulgaria, Croatia, Romania
XX Austria, Belgium, France, Germany, Hungary, Italy, Spain, United Kingdom
ZC China, Hong Kong
ZH Hong Kong
ZT Taiwan

- Network carrier codes:

AE SFR, France
AI Tim, Italy
AM Vodafone
AN E-Plus, Germany
AO O2
AS KPN, Netherland
AU Mobilkom, Austria
BB Tmn, Portugal
BF Optimus, Portugal
BG Telefonica, Spain
BM Swisscom, Switzerland
BN Amena, Spain
BO T-Mobile, Germany
BU Vodafone
BV Orange, Switzerland
BW O2, United Kingdom
CD Proximus, Belgium
CG Telia Mobitel, Sweden
CH SingTel, Singapore
CK Tele2 Comviq, Sweden
CT Tdc, Denmark
CU One, Austria
CV Telenor, Norway
DT Optus, Australia
DV Telstra, Australia
EF Celcom, Malaysia
JB Vodacom, South Africa
MD Telia Sonera, Finland
MJ Vodafone, Italy
MM Tele Ring, Austria
MV NetCom, Norway
NA Nrj, France
NB Tele2 Norway, Norway
NE H3g Nordic, Sweden
NP H3g, Italy
SS Vodafone, Japan

Release years:

D = 2004
E = 2005
F = 2006
G = 2007
H = 2008

Release months:

A = January
B = February
C = March
D = April
E = May
F = June
G = July
H = August
I = September
J = October
K = November
L = December

http://forum.xda-developers.com/archive/index.php/t-505878.html

nuhonngatngay8x

Xin giúp Samsung i780

các pro chỉ giúp mình với, sao mình cài activesync4.5 và driversamsung mắm cáp USB vào kon i780 mà vẫn ko nhận đc nên mình ko cài đc một số ứng dụng .exe cũng như up room?

tiện đây các pro có room6.1 nào ổn định cho mình xin với vì các link trên diễn đàn đều die hoặc file tải về extract bị lỗi hết rồi. Thanks cực nhiều...