• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trao đổi về S620, T-Mobile Dash, C720W...

LuiBee

Tôi vừa cài vài chương trình vào T-mobile dash. Tôi tắt và mở lại thì máy không vào được màn hình Home Screen nữa. Nó chỉ hiển thị logo của T-mobile thôi. Phải làm sao đây. Bây giờ cũng ko kết nối với PC được nữa. Tôi ko muốn mất hết dữ liệu trong máy mình. Mong các bạn giúp.

kiet_xu

xin chia buồn với bạn. Máy của bạn bị treo rồi. Chỉ có 1 cách duy nhất là hard reset thôi ban ah,bạn phải chấp nhận bj mất dữ liệu đã lưu trong bộ nhớ máy.

quocbao1112

Em cũng bị tình trạng tương tự như vậy sau khi cài chương trình vào máy tắt máy khởi động lại thì không vào Start được, nó không hiện lên biểu tượng gì hết mà máy thì vẫn hoạt động bình thường không bị treo gì hết. Xin cứu giúp cảm ơn các bác.

kiet_xu

Em cũng bị tình trạng tương tự như vậy sau khi cài chương trình vào máy tắt máy khởi động lại thì không vào Start được, nó không hiện lên biểu tượng gì hết mà máy thì vẫn hoạt động bình thường không bị treo gì hết. Xin cứu giúp cảm ơn các bác.

Bạn nói khó hiểu quá,máy không vào start được, không hiện lên biểu tượng gì hết?Vậy khi khởi động lại bạn có vào được homescreen không?máy vẫn gọi được chứ?

quocbao1112

Máy vẫn hoạt động bình thường không có sự cố gì hết, chỉ có vào Start menu là không được à. Không biết máy có phải bị mất file Startmenu không các bác. Xin chỉ cách khôi phục lại. Cảm ơn

lqulong

Máy vẫn hoạt động bình thường không có sự cố gì hết, chỉ có vào Start menu là không được à. Không biết máy có phải bị mất file Startmenu không các bác. Xin chỉ cách khôi phục lại. Cảm ơn
File Start Menu làm sao mất được bác, không có chuyện đó đâu, có thể do chương trình bạn cài vào làm cho máy bị như vậy đó.HÌnh như T-Mobile Dash là màn hình ngang phải không? ( 320x240), nến nếu bạn cài chương trình dành cho dòng màn hinh2 240x320 chẳng những không chạy được mà còn làm cho máy bị lỗi nữa . Cách giải quyết: Hardreset lại cho..chắc cú. Nếu mà không được thì có thể lỗi của Rom ( cái này ít khả năng lắm) nếu bị vậy thì...Up Rom laị luôn, Rom 2006 cho dòng này tôi đã UP lên diễn đàn rồi đó bạn...

quocbao1112

Mình cũng tính up lại win06 luôn nhưng sợ bị lỗi nên để vậy xài luôn. Cảm ơn các bác rất nhìu.

lqulong

Hard reset... Huhu. Làm sao backup dữ liệu cho nó trước khi HR đây?
Thế bác có cách nào để chạy một chương trình quản lí file nào đó không? Có thể là bằng phím tắt nào đó chẳng hạn.... nếu được thì có thể giải quyết được, lúc đó khi muốn chạy một chương trình nào thì chỉ cần vào thư mục Storage/Windows/StartMenu -> chọn chương trình đó thui, nói chung là nếu vào được trình quản lí file thì có thể khắc phục đươc ( có thể thui) hoặc có thể backup dữ liệu được, còn nếu không thì e lại khó đấy...

mrtoanbtn

toi dang up lai ban win 6.1 thi bị mất điện bây giờ máy tôi còn hiện mỗi logo hard reset ko được ai cứu em HTC s620 của tôi với

PhamHien

toi dang up lai ban win 6.1 thi bị mất điện bây giờ máy tôi còn hiện mỗi logo hard reset ko được ai cứu em HTC s620 của tôi với

Gay go đây! bạn thử tham khảo các chủ đề trong mục EXCALIBUR xem có giúp gì được không nhé!:O

mrtoanbtn

hard reset cho HTC s620 quả là 1 việc quá khó ngay cả khi màn hình hiện biểu tượng dos bấm phím gọi đều không được chắc tôi cho em này đi văn điển

ngotienhung

Cho mình hỏi vài câu về HTC S620 với

Mọi người cho hỏi vài câu nhé
1. Mình xem hình trên mạng thấy HTC S620/Dopop C720W ở thanh JOGG: phía dưới thì có hình window,phía trên thì có hình nút back thì phải. Nhưng qua mấy quán xem lại k thấy, chỉ thấy hình volume tăng giảm thôi!
2. Up rom thì cái Model Name trong System Information có thay đổi được không? Vì đọc có người nói khi mua máy này (chắc là renew),ban đầu dùng WM5 vào System Information thấy Model Name là Dopod C720 nhưng khi về Up rom lên WM6.5 thì lại là HTC_S620. Check IMEI trên mạng thì đúng là HTC S620 thật!
3. Có ai bít cách nào check Wifi của máy này đơn giản nhất không? Vì mua máy các chức năng check được khá dễ (nghe, gọi, bluetooth..) nhưng wifi thì đâu phải chỗ nào cũng có mà check được !
Thật sự không biết nên mới hỏi, đừng ai cười nha ! Mà anh em nào có con HTC S620/Dopop C720/T-mobile Dash nào "chất chất" thì up hình cho mình xem được không? Muốn xem cả pin,lưng máy,đằng trước xem máy "chất" thế nào còn bít đường đi mua!Thanks

haifigo2001

Htc 620 không kết nối được với Wifi có pass (đã biết pass)

Không biết có ai bị tình trạng như em không. Truy cập wifi free (cafe,thư viện,..) thì tốt. Còn những điểm wifi có pass nhưng đã biết pass thì làm thế nào cũng không kết nối được. Xin Giúp đỡ.
Thank rất nhiều.

lapthesim

HTC T-Mobile dash rom 6.5 (hao pin qua )

bác nào có cách khac phục ko.Ai sài cho mình cảm nhận nhé.6.1 xài đc gần 2 ngày, 5.0 đc 2ngày hơn.6.5 thì có khi chưa đc ngày,có cách nào khắc phục hơn ko.Các bác giúp em 1 vé nhé.THanks all

tuanbiz90

[HỎI} Cách ngắt sạc khi cắm qua usb C720w

cho em hỏi cách ngắt tự động sạc khi cắm cổng usb cho C720w với ạ

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

cho em hỏi cách ngắt tự động sạc khi cắm cổng usb cho C720w với ạ

Cái này còn tùy bản ROM. Tuy nhiên bạn có thể thử:
- Tìm xem có chức năng " do not charge when connect to PC" trong phần setting
- Tham khảo cách chỉnh Registry

PhamHien

bác nào có cách khac phục ko.Ai sài cho mình cảm nhận nhé.6.1 xài đc gần 2 ngày, 5.0 đc 2ngày hơn.6.5 thì có khi chưa đc ngày,có cách nào khắc phục hơn ko.Các bác giúp em 1 vé nhé.THanks all

Không có cách nào đâu bạn. Bạn nên hạn chế độ sáng, tắt các chức năng, ctrinh không cần thiết. Nếu không thì đành dùng lại WM 6.1 vậy

tuanbiz90

em up được lên 6.1 rồi anh ạ, trong phần setting ko có phần đó, nếu chỉnh registry thì chỉnh thế nào ạ???

tuanbiz90

pin bác trâu thế, được 2 ngày >.< bác ko dùng gì à, hay pin bác là pin dung lượng cao, pin em có 960mAh nên chỉ dùng dc có 1 ngày :(