• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Treo 650 không nhận SIM

Status
Không mở trả lời sau này.

cubo

Banned
Các bác cho tớ hỏi tí,số là tớ có con TREO 650 của anh bạn tặng ,tớ gắn SIM Viettel thì pok cả,nhưng nó hình như không hiểu SIM của mobi và vina :-?? ,bay giờ tớ phải làm gì để nó nhận SIM mobi và vina vậy các bác?:D

MrTrung

Các bác cho tớ hỏi tí,số là tớ có con TREO 650 của anh bạn tặng ,tớ gắn SIM Viettel thì pok cả,nhưng nó hình như không hiểu SIM của mobi và vina :-?? ,bay giờ tớ phải làm gì để nó nhận SIM mobi và vina vậy các bác?:D

Bạn đã thử những cái Sim đó vào máy khác chưa ?:-/ Trước đây bạn đã dùng Sim VINA hay Mobi lần nào chưa ? :-/ Nếu đã dùng rồi mà bị như thế này thì rất có thể là Room của máy bạn có vấn đề . Còn nếu trước đây bạn chưa dùng 2 loại Sim trên bao giờ mà bây giờ dùng bị như thế thì rất có thể là Sim ko tương thích máy hoặc Room có vấn đề . Cái vấn đề này theo mình bạn nên mang đến trạm bảo hành hoặc cửa hàng sửa chữa điện thoại để được giúp đỡ .

Namnet

Bạn có thể nói rỏ hơn là máy bạn được mỡ mạng bằng code hay mở bằng thiết bị mỡ mạng! Mình cần biết chính xác!
Còn tranbep nói chỉ đúng 1 phần thôi! bạn có thể Up lại Firmware cho máy! hãy đọc lại bài viết của mình Update firmware.
Xin lổi những ngày qua mình không online được nên không thể có bài trả lời sớm hơn!
Nếu bạn Update firmware mà không nhận được sim mobi or vina thì bạn thể báo lại cho mình mình sẽ tìm cách giải quyết dùm bạn

cubo

Banned
Tớ up Firmware thì máy vẩn thế,không hiểu sao luôn,các bác giúp tớ với :((

Namnet

Tớ up Firmware thì máy vẩn thế,không hiểu sao luôn,các bác giúp tớ với :((

Như vậy thì mình cũng chẳng biết nói gì hơn nữa! chỉ còn cách là bạn nên đem máy đi mỡ mạng lại! giống như máy mới chưa mỡ mạng ở VN bây giờ đem đi mở mạng lại nhưng giá hơi bị mắc chút! Mở mạng bằng code là ok nhất! Còn mình tinh chắc không bị vào phần cứng đâu! vì nếu bị phần cứng ( tức là phần sóng của nó) thì bạn cũng sữ dụng đựoc thằng Việt tèo luôn.

cubo

Banned
Thanks bác đã gợi ý ,chắc con Treo 650 này phãi đem ra CH nhờ mở mạng rùi.
Nhưng tớ không hiểu sao chưa mở mạng mà SIM viettel nó vẩn nhận bác bác ạ,khó hiểu quá,bác giải thích hộ với ?

VUHEO

Bạn ơi, máy của bạn đã dùng thiết bị unlock mà không sử dụng code, tức là mua chìa khóa để mở mạng. Cũng có trường hợp sau khi dùng thiết bị thì chức năng phone không thể sử dụng được như: bị ngắt cuộc gọi nữa chừng, rết máy khi nhận cuộc gọi. trường hợp của bạn chỉ là nhẹ nhàng hơn nhưng để lâu thì không biết gì gì nữa. Bạn nên đem đi unlock bằng cách mở code. Tôi đã từng làm như vậy và bán rẻ 2 em rồi bạn à

cubo

Banned
Thanks bác VUHEO nhiều lắm,tớ theo chỉ dân unlock bằng cách up lên Firmware
theo chỉ dẩn của các web và các bác trong 4rum nhưng "vủ như cẩn".Thôi đành tốn xiền mua code vậy :( :( :(

tck

Tui lại có vấn đề ngược lại với Cubo, Treo650 Palmone nhận SIM viettel bình thường, gọi nghe vô tư, nhưng để lâu khoảng 15-30 phút hoặc lâu hơn thì máy tự động tắt sóng (Radio off). Sim Vina thì vô tư, chẳng sao cả.
Cũng đã thử up các firm từ 1.13 -> 1.43 -> 1.20ENA, thì thằng viettel vẫn như thế còn Vina bình thường. Có thể tại sim viettel là super sim nên máy không thích "chơi" chăng.
Nhờ các bác giải thích hộ với

VUHEO

Sao lại có chuyện vậy nhỉ bác Kiên, vậy thì đem cái Sim Vịttèo sang cái máy di động bình thường thử đã và cũng thử với cái Sim Vịttèo khác với con Treo ấy xem sao. Bác sang tui mà lấy một cái Sim Vitteo, khác số cũng hay hay, biếu bác luôn, tui không xài tới

tck

Sao lại có chuyện vậy nhỉ bác Kiên, vậy thì đem cái Sim Vịttèo sang cái máy di động bình thường thử đã và cũng thử với cái Sim Vịttèo khác với con Treo ấy xem sao. Bác sang tui mà lấy một cái Sim Vitteo, khác số cũng hay hay, biếu bác luôn, tui không xài tới

Tk bác, sim viettel gắn vào treo650 đó tui gắn qua máy đt khác sài bình thường mà. Đó là supersim vì tui thấy có phần mở rộng. Để tui thử các sim khác xem sao vậy:D

blacklouse

Thanks bác VUHEO nhiều lắm,tớ theo chỉ dân unlock bằng cách up lên Firmware
theo chỉ dẩn của các web và các bác trong 4rum nhưng "vủ như cẩn".Thôi đành tốn xiền mua code vậy :( :( :(

Bạn ơi, Treo 650 không thể unlock bằng cách upgrade firmware đâu.

TreoKiller

Chiệp chiệp; Treo 650 mà có chuyện mở mạng không hết hay mở mạng = firmware thì em tình nguyện đi đầu xuống đất và chắc chú Nhật.Khoa (ở Q.10) chỉ có nước uống nước lã qua ngày. Ai nói treo 650 mở mạng bằng firmware toàn có ý định chăn gà thôi. Code mở mạng bị giờ bèo lém rùi. thấy cu nhật.khoa bán có $5 kìa. Mà anh cũng hổng cần quan tâm tới zụ mở mạng làm giề. Máy a đã mở rùi, nếu chưa thì kô có SIM nào bỏ dzô mà search mạng được hết à, nó báo liền là SIM unvalid.

dalatnpt

Ai biết địa chỉ hoặc số phone nơi Unlock Treo650 bằng code chỉ em với , chỗ nào mua 5$ ấy , thank's

Namnet

Treo 650 không có mở mạng bằng Cách up firmware được! nó chỉ có 2 cách mở là dùng thiết bị mở khóa chuyên nghiệp đó là " Furious Gold Box " hình ảnh dưới đây!
View attachment 21744

Và cách thứ 2 là mua code!

Còn hiện tượng Vì sao mở được mạng này mà không mở mạng được mạng khác thì tôi mạo muội trả lời luôn đó là vì do người mở mạng bằng thiết bị mở mạng người ta chạy thiếu chương trình hoặc là chương trình người ta thiếu phấn code của mạng đó. Thear này tôi xin đóng lại tránh hiện tượng Spam

Status
Không mở trả lời sau này.