• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TREO™ 750V/750 ROM WM6.1 UPDATE V03 by PDAVIET

Taki7610

Unlock_GSM
Windows Mobile 6.1 - CE OS 5.2.19212 (Bản 18533.0.7.0) dành cho máy Palm Treo 750v :

Xin gởi lời cảm ơn sâu sắc đến MAN. PhamQuang đã làm ra bản ROM này.

Nhận xét sơ lược : Tốc độ khá nhanh so với bản gốc,giao diện green nguyên thủy WM6.1,kết nối - Truyền dữ liệu khá nhanh.

Taki7610

Unlock_GSM
Link Tải ROM TREO™ 750V/750 ROM WM6.1 UPDATE V03 by PDAVIET :

Quá trình up đơn giản :

Bạn bỏ file OS vào thẻ nhớ,sau đó tháo pin gắn thẻ nhớ vào chuyển qua chế độ

BootLoader để up nhé.GooLuck!!!

Chỉnh sửa cuối:

favita

mình cũng mới có 1 em Treo 750, rất thích em này cho dù màn hình 240x240 có 1 số soft không hỗ trợ, lúc trước có dùng qua Treo 600 rất tiện lợi. Nay dùng em này tiện cả đôi đường.

Taki7610

Unlock_GSM
mình cũng mới có 1 em Treo 750, rất thích em này cho dù màn hình 240x240 có 1 số soft không hỗ trợ, lúc trước có dùng qua Treo 600 rất tiện lợi. Nay dùng em này tiện cả đôi đường.

Thật sự Treo 750 hỗ trợ rất tốt các tính năng về văn phòng,tùy biến linh hoạt bằng cảm ứng hay bàn phím,chỉ duy nhất thiếu WIFI và GPS:(

favita

Nói chung là em Treo 750 này đủ mạnh để đáp ứng nhu cầu của 1 PPC rồi, còn WiFi thì thực sự là ít dùng tới, vì bi giờ hầu hết ở cơ quan và ở nhà đều dùng internet rồi (chổ nào có ADSL thì mới có WiFi, mà đã có ADSL thì nhà ai dùng máy tính đều thích nối mạng cả, giá cước và hòa mạng ADSL bi giờ cũng rất rẻ rồi) chỉ việc kết nối với máy tính là có thể online và cập nhật tin RSS ngay.

Tóm lại thì WiFi không có cũng chả sao, nhiều lúc cả tháng mình chả dùng đến chức năng này.

GPS thì hay nhưng vẫn còn xa xỉ quá, nếu có chức năng này thì cấu hình phần cứng sẽ phải cao hơn nên chắc giá cả sẽ đắt đỏ hơn.

Nhưng thấy trong diễn đàn ít người quan tâm tới em này quá, những ai trước kia đã dùng Treo rồi sau này dùng thêm PPC thì mới thích em này thui. em này bị chê vì có một số soft không hỗ trợ màn hình vuông.

Ai đã dùng qua PPC và Palm thì thấy em này vẹn cả đôi đường, rất tiện dụng và dĩ nhiên là đẹp ấn tượng.
ý kiến chủ quan của mình là thế!

Chỉnh sửa cuối:

desire

Thật sự Treo 750 hỗ trợ rất tốt các tính năng về văn phòng,tùy biến linh hoạt bằng cảm ứng hay bàn phím,chỉ duy nhất thiếu WIFI và GPS:(

Có thể lắp wifi cho Treo 750 mà :D
Mua thêm cái này này, giá khoảng $ 40 trên eBay b-)
Spectec 802.11b Mini SD Wireless WiFi Card TREO 750

hoangduc10

Không hiểu tại sao em up bản lại xuất hiện lỗi liên kết giữa thiết bị và thẻ nhớ. Những soft cài đặt trên thẻ sẽ mất "quyền sử dụng" sau 1 lần soft reset. Những shot cut cũng bị mất hình đại diện!

palm750v

cho mình hỏi. phiên bản này hình như bị lỗi hay sao ấy. khi cài vào không thích hợp cho màn hình 240*240 của palm. mong các bác chỉ giáo :(:)((

favita

do tác giả làm bản Rom này chọn chế độ font chữ to đậm cho dễ nhìn đó bạn, bạn có thể vào Today> Setting> Screen> Textsize chỉnh cho font nhỏ lại, hoặc có thể vào registry mà chọn lại chế độ font là ok thôi!

rainism

em cũng rất thix con này lên diễn đàn nào cũng toàn 680 ko hà kiếm cái nào 750 khó ghê may gặp được các bác ở đây :p PALM MUÔN NĂM

rainism

cho em hỏi cách thoát ứng dụng trên 750 ạ?? em thoát bằng cách vô running program => stop all có đúng ko ạ?? mà sao em vẫn thấy mấy biểu tượng chương trình hiện ở góc start vậỵ??
xin được chỉ giáo :D

romanlee

Cám ơn nhiều.

Nhờ các bạn chỉ rõ hơn cách up lên với nhé. Bạn bảo tháo pin rồi lắp thẻ nhớ, thế mình phải sử dụng nguồn nào? Bạn giúp mình up lên với.

Thanks.

romanlee

Lỗi màn hình treo 750v

Nhờ mọi người chỉ giúp cách khắc phục lỗi cảm ứng màn hình với. Con treo của mình đang dùng hệ DH 5.0, lúc sạc đầy pin và sau những cuộc điện điện thoại liên tục hoặc kéo dài là màn mình không nhận cảm ứng, mình phải sử dụng phím. Thanks a lot.

pusica

hình như bản ROM V3 bị lỗi hay sao ấy. nhận file bắn qua bluetooth ko đc nhưng send thì lại đc.(hard-reset lại cũng vậy lun.) vậy mới ngộ chứ! có ai gặp hiện tượng này chưa?

macrokenia

Bác nào ở HN biết cách UP thì chỉ cho em với, PM cho em địa chỉ em qua giao lưu học hỏi ạ, a e cafe cà pháo

Bác nào ở HN biết cách UP thì chỉ cho em với, PM cho em địa chỉ em qua giao lưu học hỏi ạ, a e cafe cà pháo

up rom cho palm 750 dùng thẻ nhớ đơn giản và an toàn thôi mà bác.. bác cứ chạy unlock đi rồi up vô tư
sao em up 2 bản 61 của pda mình mà toàn lỗi bluetooth nhỉ...

massage000

Ai đó up lại hộ mình link down TREO_V03 lên Mediafire ko? link trên ko tài nào down được.

ok, mình đã down đc rồi ^^

Chỉnh sửa cuối:

thuanngotau

Có ai biết cách xóa Recent Call Lists (hiện khi bấm nút gọi màu xanh) không? Đã xóa mọi cuộc gọi phát sinh trong Call Log rồi mà vẫn không ăn thua. Ức chế quá!