• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Trinity bị lỗi, cần vài lời khuyên

trandaithieugia

đã post bài rồi mà chắc là có chữ "em cần giúp đỡ" nên Admin delete rồi
Nhờ bài hưỡng dẫn của Bác Quang em đã unlock CID thành công và đã up thành công nhiều Rom của Bác (cảm ơn Bác nhiều lần nữa). nhưng không hiểu sao tự nhiên bây giờ khởi động nó chỉ vào được BootLoader và màn hình khởi động thôi. không vào win nữa. và báo là "noGSM". chờ cả tiếng mà nó ko vào. mong nhânj được những góp ý của các bác. em cảm ơn rất nhiều

sao không ai trả lời em vậy? các bác ơi có cách nao unlock CID & Sim ở Bootloader không nhỉ? nếu có thì em có khả năng cứu con máy rồi

levibinhdinh

bây giờ thì up lại bản sịp của nó !!! Mình có cái sịp này nhưng mà phải chờ để mình up lên host đã nha !!!

trandaithieugia

bây giờ thì up lại bản sịp của nó !!! Mình có cái sịp này nhưng mà phải chờ để mình up lên host đã nha !!!

bạn hướng dẫn mình cụ thể luôn nha. cứ 10p mình lại vào một lần. nóng ruột quá. mong nhận đươc thật nhiều giải đáp của các bạn. cảm ơn levibinhdinh trước nhé
cho mình cái link direct bạn nhé. mình không có acc rapid

Chỉnh sửa cuối:

trandaithieugia

Nếu máy bạn chưa chạy Ship ROM nào thì vẫn còn UnlockCID đó.
Chỉ cần chạy lại bản ROM Ship WWE (tiện theo dõi), tìm ROM tại link sau:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Trinity_Upgrades

Sau khi Up Ship ROM sẽ kiểm tra lại xem SPL thế nào đã nhé, sau đó ta quyết định tiếp theo.

Bác Quang có thể chỉ giùm em phải down bản Rom nào về không ạ? chạy Ship Rom là sao hả bác? lâu giờ em vẫn up Rom của Bác bình thường mà
trên đó toàn link Rapid, em kô down được bác Quang ạ. buồn quá

Chỉnh sửa cuối:

levibinhdinh

http://www.4shared.com/file/1031459...77074_6275_1240011_107_Ship_Move_dingamr.html

đây là bản sip mà mình sử dụng cho máy mình (d810) - bạn vào bootl rồi up - cái này chạy lâu hơn những bản ROM của bác Quang - Nó sẽ làm luôn cái radio nha !!!
- khi chạy xong máy của bạn sẽ là WM 5.0 và bản radio không phải là bản mà bạn đang xài đâu nha !!!
VÀo WM dc rồi thì up lên 6 - 6.5 !!! (mình up WM 6 bằng file SSPL - TRI)

trandaithieugia

mình cảm ơn bạn nhé. mong là thử xong mình sẽ được báo tin vui cho bạn. Cảm ơn bạn và bác Quang đã rất nhiệt tình

levibinhdinh

mình cảm ơn bạn nhé. mong là thử xong mình sẽ được báo tin vui cho bạn. Cảm ơn bạn và bác Quang đã rất nhiệt tình

up vào dc thì nhớ báo tin mừng với nha !!! Tui chờ máy đó !!! Hồi cũng bị tình trạng như vậy - sợ muốn chết luôn !!! làm dc rồi thì nhẹ lắm và khỏi lo bị chết nữa !!!:D

trandaithieugia

mình up mà bị lỗi bạn ơi. Bi lỗi INVALID VENDER ID. bạn hướng dẫn giùm mình với

vào bootloader các thông số như sau: TRIN100
IPL-1.00
TRIN100 MFG
SPL-1.30.Olipro
nếu là SPL-1.30.Olipro thi đâu up Radio đươc đâu, nên Rom có Radio cũng ko up được thì phải. có cách nào đưa SPL về mặc định của máy không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

levibinhdinh

mình up mà bị lỗi bạn ơi. Bi lỗi INVALID VENDER ID. bạn hướng dẫn giùm mình với

vào bootloader các thông số như sau: TRIN100
IPL-1.00
TRIN100 MFG
SPL-1.30.Olipro
nếu là SPL-1.30.Olipro thi đâu up Radio đươc đâu, nên Rom có Radio cũng ko up được thì phải. có cách nào đưa SPL về mặc định của máy không nhỉ?

có bài này bác Quang nói là SPL-1.30.Olipro là ổn định nhất mà !!!

http://pdaviet.net/showthread.php?t=10987
như vậy thì có thể up W6 từ bootl của máy luôn chứ đâu cần up lại SHIP đâu ta !!!
Mình cũng chưa bị tình trạng up SHIP mà báo lổi như bạn cả !!!
Gởi PM cho bác Quang thử xemm !!!
chúc may mắn !!!

trandaithieugia

uh, mình từng up nhiều Rom của Bác Quang rồi. cái này hình như do radio thi phải. tại vì mình up radio không thành công nên giờ nó thế này. nếu SPL-1.30.Plipro thì không up radio được. up Rom thì vẫn bình thường, chỉ có Rom có radio là không up được thôi. nhưng up Rom thành công thì tới màn hình của HTC cũng bị đứng lại "NoGSM"

Chỉnh sửa cuối:

levibinhdinh

nếu như SPL-1.30.Plipro không cho up radio thì bạn down SPL xuống SPL v1.20 thử coi được không !!!

trandaithieugia

nếu như SPL-1.30.Plipro không cho up radio thì bạn down SPL xuống SPL v1.20 thử coi được không !!!

em cũng nghĩ như bác, nhưng em không biết cách down SPL xuống bác à. Bác Vinh hướng dẫn giúp em nhé. buồn quá, hồi chiều phải đi mua cái 6600 dùng tạm rồi, ko có điện thoại khó chịu quá. Cảm ơn Bác Vinh nhé

levibinhdinh

em cũng nghĩ như bác, nhưng em không biết cách down SPL xuống bác à. Bác Vinh hướng dẫn giúp em nhé. buồn quá, hồi chiều phải đi mua cái 6600 dùng tạm rồi, ko có điện thoại khó chịu quá. Cảm ơn Bác Vinh nhé

bạn này có nhiều tiền ha !!! :D
Bây giờ down xuống SPL - bạn có file đó chưa !!! nếu có thì bootl mà down - như up lên thôi !!!
- tình hình của bạn là vẫn up dc ROM ko có radio hả - còn ROM có radio (ROM SHIP) thì ko dc à !!!
ra yahoo đi !!!
levibinhdinh

trandaithieugia

bạn này có nhiều tiền ha !!! :D
Bây giờ down xuống SPL - bạn có file đó chưa !!! nếu có thì bootl mà down - như up lên thôi !!!
- tình hình của bạn là vẫn up dc ROM ko có radio hả - còn ROM có radio (ROM SHIP) thì ko dc à !!!
ra yahoo đi !!!
levibinhdinh

bạn cho mình số đt được không? vì mình online không cùng lúc nên cũng khó. mình thì hầu như online cả ngày à. uh, chỉ Rom có Radio là không up được thôi. mình lên mạng tìm mãi mà không có SPL bạn à. mình vào yahoo pm cho bạn nhé.
nhưng nếu là 1.20.Olipro thì vẫn sẽ không được đâu bác à. phải là dòng SPL của máy cơ

Bác Quang ơi. nếu có ghé thăm Trinity thì hãy giúp em với. Em mong tin Bác và bác Vinh mãi... Cảm ơn hai Bác rất nhiều

levibinhdinh

bạn cho mình số đt được không? vì mình online không cùng lúc nên cũng khó. mình thì hầu như online cả ngày à. uh, chỉ Rom có Radio là không up được thôi. mình lên mạng tìm mãi mà không có SPL bạn à. mình vào yahoo pm cho bạn nhé.
nhưng nếu là 1.20.Olipro thì vẫn sẽ không được đâu bác à. phải là dòng SPL của máy cơ

Bác Quang ơi. nếu có ghé thăm Trinity thì hãy giúp em với. Em mong tin Bác và bác Vinh mãi... Cảm ơn hai Bác rất nhiều

tin mừng là mình mới tìm dc thông tin là SPL 1.20.Olipro vẫn UP dc radio -
nếu như cách này không dc thì mình có thêm 1 cách nữa - hy vọng là sẽ thành công !!!

PM yahoo nha !!!

trandaithieugia

dạ. nhưng máy em đang ở 1.30 Olipro, không up xuống 1.20 đươc anh Vinh ơi. Em down xuống thấy thành công nhưng vẫn là 1.30. trong quá trình up thì đang ở 0% nhảy vèo một cái lên 100%

levibinhdinh

dạ. nhưng máy em đang ở 1.30 Olipro, không up xuống 1.20 đươc anh Vinh ơi. Em down xuống thấy thành công nhưng vẫn là 1.30. trong quá trình up thì đang ở 0% nhảy vèo một cái lên 100%

hôm bữa mình có bàn với nhau việc up bằng thẻ nhớ đó !!!
bây giờ bạn thử up radio bằng thẻ thử

trandaithieugia

hôm bữa mình có bàn với nhau việc up bằng thẻ nhớ đó !!!
bây giờ bạn thử up radio bằng thẻ thử

Anh Vinh à. Em thử up cả Radio va SPL bằng thẻ nhưng không thành công anh à. chắc là hết thuốc rồi quá. hic hic :((

trandaithieugia

Thông báo tin vui cho Bác Vinh. Em đem tới Gia Kiên sau gần một tuần thì sửa được. hết 100k, mừng quá. mang về đã Up ROM tiếp. Hiii... không gặp trục trặc nào hết