• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Truy cập máy tính trong mạng LAN

hungdqk

Các bác ơi cái máy bàn nhà em ko bít bị đặt cái pass gì bây giờ cứ vào mạng lan là nó đòi pass như hình vẽ này .
Bác nào biết cách tìm lại cái pass để vào chỉ em với

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Cái hình đâu rồi úp lên xem thử , trước giờ bạn có đặt pass cho nó bao giờ chưa ? mạng lan mình cũng hủng rành lắm

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác ơi cái máy bàn nhà em ko bít bị đặt cái pass gì bây giờ cứ vào mạng lan là nó đòi pass như hình vẽ này .
Bác nào biết cách tìm lại cái pass để vào chỉ em với

Hình đâu?????:-?:-??

hungdqk

hình nó nặng hơn 300k ko up được các bác ơi.
Thì mình vào mạng lan rồi chọn 1 trong các máy tính, các máy khác thì nó vào luôn cái share pic hay printer nhưng cái này nó lại ra hộp thoại yêu cầu đánh use và pass, các bác có cách nào ko cần điền gì cả cứ thế vào luôn chỉ em với ko nhớ có đặt pas hay ko mà cũng ko nhớ pas

blackdoor

Manager
Bạn thử cách này:
Nhập user và password của tài khoản có quyền quản trị của máy bạn cần truy cập rồi check vào ô ghi nhớ pass, lần sau truy cập vào nó sẽ không hỏi nữa.
Ở dòng user bạn phải nhập theo định dạng: Tên máy\Tên Acount
VD như của tôi: 10.57.80.111\Administrator.

Còn up hình thì bạn vào trang Photobucket.com đăng ký một tài khoản free rồi up lên vô tư.

hungdqk

ui em làm theo rùi nhưng ko nhớ pass nữa, làm sao bây giờ bác ơi có cách nào tìm lại pass được ko bác

carrick1984

Bạn vào My Computer-->Manage-->Local Users and Groups-->Users.
Sau đó kích chuột phải lên Administrtor hoặc Guest để bỏ pass.