• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TSF Shell - ỨNG DỤNG MÀN HÌNH CHỦ TUYỆT ĐẸP (UP v2.0.4 patched)

venusian

Moderator
TSF Shell v1.5.0.09​

Yêu cầu: Android 2.2 trở lên
Tổng quan: Ứng dụng màn hình chủ tuyệt đẹp. Hãy nói lời tạm biệt với màn hình chủ bạn đang dùng :D.

veBVoPskJA8HF8R4Bcrka8HsSjdtIjOORTrztkkrMkATa6N7Y8bhuDvKtR8MCrdMLH26=w705
xTxXV3eM3h3aZDpwYTUb7xWJw31HxAol9MRdhjWdHl4Rw4kJOYW3cC56czI1-7EJJg
pDn975lSYqsUQeH8DXU7Szg-PAlAlzNORQOToZ6HnEi3sc7GpW4cKUBc3PYbJsmj35s
6FEWgGKkPmfjLAnw8G4CuJ3Scp8rsvGLeyYld3Au8VuQtbI3y9T0p3y9swS28Oymkz5x
W9efVwEEZb_jKxDykEO_QDELLf1_ssdOzcqODdtUwatDf_IbNFEFcdEncD-4gDykqcw
Ag0LAYYC6JzSqKvj24QgyDrsvGLMViXmttWLZnlJPDQR3H5DZOVolmG6rSvGgbM-D7o
QQv04Gz8ol3aSCKsihjVaDWaO9rOBTwkb3xBGMnepTHBhZ1L5NVDHxwkLEmYXiCEaic
Các tính năng:
  • Cho phép bạn hoạt động đa nhiệm. Đa nhiệm chọn lựa, thêm thư mục, di chuyển các mục chỉ bằng một ngón tay.
  • Bạn cũng có thể kiểm tra xem các thư mục của bạn bằng nhiều cách khác nhau.
  • TSF SHELL 3D có một trang ứng dụng và 4 trang cá nhân hoá cho người dùng. Bạn có thể chuyển đổi giữa các trang bằng một cú nhấp vào nút chuyển đổi ở góc dưới bên trái.
  • Bạn có thể thoải mái tạo ra một hoặc nhiều kết nhanh cho các ứng dụng và kéo chúng vào bất kỳ trang nào.
  • Bạn cũng có thể phân bổ tất cả các biểu tượng ứng dụng (hoặc thậm chí thay đổi góc nhìn) một cách tự do trong trang cá nhân hoá.
  • Kéo từ phía trên xuống cung cấp hầu hết TSF Shell 3D widget, bao gồm cả thư mục, danh bạ, nghe nhạc, thời tiết.... và bạn có thể cá nhân hóa nó theo ý mình.
  • Và rất nhiều tính năng mạnh mẽ của nó nữa đang chờ bạn khám phá.

*/Topic tổng hợp các Chủ Đề cho TSF Shell:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-chu-tsf-shell&p=2194370&posted=1#post2194370

Hướng dẫn cài đặt:
Để không bị check license, cài theo hướng dẫn ở bài 27

Để xem các version được update mới, click vào nút: "click để ẩn/hiện nội dung"

=========================
Update TSF Shell 1.7.9.1 Beta

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-dep-up-v179&p=2273116&viewfull=1#post2273116

Update TSF Shell 1.7.9.2 Beta

http://www.pdaviet.net/showthread.p...p-v1791-beta&p=2276129&viewfull=1#post2276129

UPDATE TSF Shell v1.9.9.5.1

UPDATE TSF Shell v1.9.9.5.2

UPDATE TSF Shell v1.9.9.7.3

UPDATE TSF Shell v1.9.9.7.4

UPDATE TSF Shell v1.9.9.7.5 patched

Update TSF Shell 1.9.9.7.5.1

http://www.pdaviet.net/showthread.p...9975-patched&p=2352429&viewfull=1#post2352429

UPDATE TSF Shell v1.9.9.7.6 patched

=====Update =====
TSF Shell v2.0 Patched

=====Update =====
TSF Shell v2.0.1 Patched

=====Update =====
TSF Shell v2.0.2 Patched

=====Update =====
TSF Shell v2.0.4 Patched

Last edited by a moderator:

Sanvu88

Member
Cái này em thấy hay hơn Golaucher :)) , độc đáo hơn GO, bác mở topic theme nữa thì quá tuyệt

venusian

Moderator
Cập nhật TSF Shell v1.5.0.091

Có gì mới:
  • Hủy bỏ các yêu cầu quyền truy cập sms / lịch từ các widget mới mà chúng tôi phát triển.
  • Khi các widget hoàn tất, yêu cầu quyền truy cập sẽ được thêm vào gói widget.

nomobile

cài nì có full hông vậy bác. e tải cái bản trên blackmart thì xài chút mở wifi là nó đá zăng ra ko xài đc nữa

venusian

Moderator
cài nì có full hông vậy bác. e tải cái bản trên blackmart thì xài chút mở wifi là nó đá zăng ra ko xài đc nữa

Mình dùng từ Hôm qua tới giờ vẫn ko bị đá phát nào cả. Bạn thử đi. Nhớ làm theo mình hướng dẫn nhé.
P/S: Cái này ảo phết :))

nomobile

Mình dùng từ Hôm qua tới giờ vẫn ko bị đá phát nào cả. Bạn thử đi. Nhớ làm theo mình hướng dẫn nhé.
P/S: Cái này ảo phết :))

Để e làm lại thử xem sao chứ phiên bản cũ e xài thì hông có j. up lên có thêm cái thư viện mới là nó bị mặc zù đã làm y như bác nói. mở wifi lên chạy chút là nó báo ko có cài đặt thông qua google play và nhấn ok hay Ken-xồ nó cũng zăng ra :) cài nì nhìn đẹp hơn shell SPB nhìu

Sanvu88

Member
vọc ầm ầm từ hôm qua tới giờ có bị văng đâu nhỉ :)) mà có mấy chức năng vẫn chưa vọc tới. mà cái này đặt wallpaper bị phóng to ra chưa biết chỉnh ở chỗ nào nữa @@

nomobile

vọc ầm ầm từ hôm qua tới giờ có bị văng đâu nhỉ :)) mà có mấy chức năng vẫn chưa vọc tới. mà cái này đặt wallpaper bị phóng to ra chưa biết chỉnh ở chỗ nào nữa @@

Hình như nó mặc định vậy. để kéo các màn hình thì cái wallpaper nó chạy theo mà. e trước xài bản cũ hông tìm ra chổ nào chỉnh.

Hôm wa thử. sau khi chỉnh xong. ko cần đến mở wifi. bấm home (do chưa chọn làm mặc đinh) và chọn nhầm lại GO thế là cái TSF mất tiu lun. Cài lại và mở wifi. rùi chỉnh tới chỉnh lui. GOOGLE PLAY hiện lên thông báo và đá văng ra :( thế là xong. mặc dù e đã làm theo hướng dẫn đã Custom Patch nó xanh lè hít trơn :( bùn j đâu

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Hình như nó mặc định vậy. để kéo các màn hình thì cái wallpaper nó chạy theo mà. e trước xài bản cũ hông tìm ra chổ nào chỉnh.

Hôm wa thử. sau khi chỉnh xong. ko cần đến mở wifi. bấm home (do chưa chọn làm mặc đinh) và chọn nhầm lại GO thế là cái TSF mất tiu lun. Cài lại và mở wifi. rùi chỉnh tới chỉnh lui. GOOGLE PLAY hiện lên thông báo và đá văng ra :( thế là xong. mặc dù e đã làm theo hướng dẫn đã Custom Patch nó xanh lè hít trơn :( bùn j đâu

Xóa sạch data của nó đi và gỡ bỏ cài đặt rồi cài lại một lần nữa xem đc ko bạn :)

connguab

pák venusian uj,
cho mjnh hỏj chút xíu nhen
- sử dụng thời tiết mình bấm vào đâu, ntn để nó dựng hình lên hoặc để nó xếp xuống
- sử dụng trình nghe nhạc cũng vậy mình bấm vào đâu, ntn để nó dựng hình lên hoặc để nó xếp xuống

mjnh bấm tùm lum, lúc được lúc k, bực mjnh gê
giúp mjnh nha
thank pák chủ thớt và mọi ng nhju

Sanvu88

Member
cái đó bạn thử đặt nó vào 1 home screen trống xem, không phải cái home screen chứa úng dụng đâu nhé

venusian

Moderator
pák venusian uj,
cho mjnh hỏj chút xíu nhen
- sử dụng thời tiết mình bấm vào đâu, ntn để nó dựng hình lên hoặc để nó xếp xuống
- sử dụng trình nghe nhạc cũng vậy mình bấm vào đâu, ntn để nó dựng hình lên hoặc để nó xếp xuống

mjnh bấm tùm lum, lúc được lúc k, bực mjnh gê
giúp mjnh nha
thank pák chủ thớt và mọi ng nhju

Sử dụng thì bạn chỉ cần giữ vào nó và lôi nó ra 1 màn hình và nó sẽ đưa bạn đến Market để tải thêm Widget về.
Widget thời tiết Bạn muốn nó dựng lên hay xếp xuống thì chỉ cần chạm vào giữa cái Widget.
Widget nhạc bạn muốn nó dựng cái hình lên thì vuốt từ dưới vuố lên vào chỗ 3 cái vạch ở mép ngoài của Widget. Vuốt ngược lại đề nó hạ xuống.

Chỉnh sửa cuối:

connguab

pák venusian uj,

cái widget nhạc vẫn làm hem đc
pác giúp e với nha
vuốt hoài muk nó hem dựng lên
huhuhuhu

venusian

Moderator
pák venusian uj,

cái widget nhạc vẫn làm hem đc
pác giúp e với nha
vuốt hoài muk nó hem dựng lên
huhuhuhu

Bạn cứ vuốt như mình nói. Thử lại nhé.
Mình làm phát nào ăn phát đấy luôn :D

koniemvui

cái này máy root rồi mới sử dụng được phải không bạn.....chưa root có xài được không

Chỉnh sửa cuối:

hoaiphong1986

lúc đầu xài rất ok nhưng vài ngày nó bị lỗi ko tự xoay màn hình được?có bác nào bị giống em hem?

yeskia

Moderator
cái này máy root rồi mới sử dụng được phải không bạn.....chưa root có xài được không

Nếu máy chưa Root chỉ dùng được với bản trả phí trên market, vì sử dụng lucky patch đòi hỏi máy được Root.

lúc đầu xài rất ok nhưng vài ngày nó bị lỗi ko tự xoay màn hình được?có bác nào bị giống em hem?

Tôi thấy nó không ổn định, dù đã patch rồi, thi thoảng lại biến mất icon, rồi không tương tác được khi chuyển qua lại từ giao diện sense của HTC về nó, không biết có phải vì dùng bản "chùa" hay không nữa nhưng cảm nhận launcher này khá rắc rối, cách bố trí vào thao tác còn xa lạ, dùng swipe rất nhiều, tuy hiệu ứng rất mượt nhưng khả năng tuỳ biến còn giới hạn, chưa thể bằng Go Launcher EX. Đánh giá chung của tôi sau khi đã thử qua tất cả các launcher, vẫn thấy Go Launcher EX là tốt nhất mà lại hoàn toàn miễn phí nữa. :D