• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tư vấn]-Bụi bám vào phía trong màn hình.

Status
Không mở trả lời sau này.

KimUyLong

_ Tình hình là lúc trưa ngồi buồn định bụng tối sẽ đi dán lại màn hình cho con E3D đang dùng nên tranh thủ lột keo ra nhìn ngắm cái sự bóng loáng của em nó một tí. Nhưng sự thật lại quá phủ phàng khi mà lột keo ra, hí hoáy lau chùi xong thì gần như bật ngửa khi thấy góc dưới bên trái bị bụi ám vào (đại loại giống như nokia 6300 hoặc 3250 bị bụi bám vào phía sau màn hình).

_ Bây giờ mình post bài này lên mong bạn nào có kinh nghiệm sửa chửa tư vấn giúp mình một tí, nếu mình đem ra Hồng quang nhờ làm vệ sinh thì có phải bung máy không !? Nêu là bung máy chắc phải bấm bụng chia tay em nó quá :((

anhhung_245

Nhiều khả năng bác mua phải hàng lỗi rồi ... Nếu các máy khác thì có thể nói là hàng dựng
Nhưng EVO thì chưa có hàng dựng !!!!

Bụi kiểu này chắc phải dùng máy hút chân không mới hút ra được quá !!!
Mang ra cửa hàng thì chắc chắn phải bung máy roài

KimUyLong

Coi trên mạng thấy cũng có vài người bị giống mình. ..đang dùng ngon lành bỗng nhiên mất cả giá trị cái máy. ..mấy con HTC trước mình dùng rất ẩu cũng không bị gì. ..thế mà em này cưng như trứng thì lại. .định dùng luôn em này không đổi nửa. ..buồn lại thêm buồn. ..Xperia S, One X, Note không có con nào mình vừa ý hết.

_ Vậy thôi, mình ráng dùng thêm một time nửa rồi chia tay em nó. Tks bạn. Pdaviet dạo này neo người quá.

anhhung_245

Coi trên mạng thấy cũng có vài người bị giống mình. ..đang dùng ngon lành bỗng nhiên mất cả giá trị cái máy. ..mấy con HTC trước mình dùng rất ẩu cũng không bị gì. ..thế mà em này cưng như trứng thì lại. .định dùng luôn em này không đổi nửa. ..buồn lại thêm buồn. ..Xperia S, One X, Note không có con nào mình vừa ý hết.

_ Vậy thôi, mình ráng dùng thêm một time nửa rồi chia tay em nó. Tks bạn. Pdaviet dạo này neo người quá.

Chia buồn với bác ... mà cũng là tâm lý của mình thôi bác ạ. Chứ bác dán màn hình vào rồi dùng 1 thời gian miếng dán sước linh tinh thì nhìn vào cũng quá cái hạt bụi đó . Nhưng chẳng qua mình biết có cái hạt bụi đó rồi nên lúc nào cũng soi vào cái hạt đó ... Muốn thoải mái dùng chắc bác phải đấu tranh tinh thần dữ lắm (^

Bác dùng nhiều HTC nhỉ .Em cũng thích HTC nhưng em mới đổi từ EVO sang Galaxy Note rồi .Lý do đầu tiên là do EVo chụp hình 5 chấm kém quá .Thua DHD mặc dù DHD bắt hình chậm hơn (chụp 10 e được 1 (^ . Phải công nhận hiệu năng chip Exynos cao thật ,đồ hoạ Mali khủng ,khác hẳn Adeno ... Nhưng không được bóng bẩy như Sense trên HTC .Thôi thì hi sinh để lấy hiệu năng vậy ...

Giá mà HTC dùng Exynos và GPU Mali ... Vấn thích HTC và vừa múc em Rhyme về cho tình yêu roài ...Thấy bác nhắc đến mấy dòng máy mới ra nên bàn luận với bác chút thôi (^

chúc bác vui

KimUyLong

_ Công nhận là lúc bình thường thì chẳng thấy gì, đến lúc thấy nó bám bụi thì cứ soi mãi cái chổ ấy, bức rức bực cả mình. Nhưng giờ bán máy ra cũng chẳng biết phải đổi em nào, thôi thì chờ Sen XL có MiuI thì bán máy đổi qua :mad:)

_ Đúng là HTC có nhiều điểm không bằng hãng khác, nhưng mà nhu cầu sử dụng của mình lại không đụng chạm đến nên nói chung vẫn hài lòng với HTC. Trước mình có dùng thử samsung mê mẩn cái màn hình của nó nhưng bù lại thì trọng lượng máy quá nhẹ, mình cầm cứ thấy hụt hẫng khó chịu nên không dùng lâu được, sony x10 thì xử lý quá tồi, Sony arc thì nhìn từ xa chẳng khác gì x10 cho nên khi rờ rẫm đến em 3d này lại thấy cực kỳ hài lòng nên tiếp tục dùng HTC. Mình cũng nghĩ rằng sẽ tậu rythm cho gấu, nhưng mà nghĩ lại thấy Sony Arc rẻ mà lại đẹp hơn, máy HTC mua tặng người khác (người mới sử dụng) thường bị phàn nàn là pin rất kém, samsung và Sony có chỉ số hài lòng cao hơn, hơi buồn, nhưng phải chấp nhận thôi. \-/

ancola66

Super V.I.P
_ Công nhận là lúc bình thường thì chẳng thấy gì, đến lúc thấy nó bám bụi thì cứ soi mãi cái chổ ấy, bức rức bực cả mình. Nhưng giờ bán máy ra cũng chẳng biết phải đổi em nào, thôi thì chờ Sen XL có MiuI thì bán máy đổi qua :mad:)

_ Đúng là HTC có nhiều điểm không bằng hãng khác, nhưng mà nhu cầu sử dụng của mình lại không đụng chạm đến nên nói chung vẫn hài lòng với HTC. Trước mình có dùng thử samsung mê mẩn cái màn hình của nó nhưng bù lại thì trọng lượng máy quá nhẹ, mình cầm cứ thấy hụt hẫng khó chịu nên không dùng lâu được, sony x10 thì xử lý quá tồi, Sony arc thì nhìn từ xa chẳng khác gì x10 cho nên khi rờ rẫm đến em 3d này lại thấy cực kỳ hài lòng nên tiếp tục dùng HTC. Mình cũng nghĩ rằng sẽ tậu rythm cho gấu, nhưng mà nghĩ lại thấy Sony Arc rẻ mà lại đẹp hơn, máy HTC mua tặng người khác (người mới sử dụng) thường bị phàn nàn là pin rất kém, samsung và Sony có chỉ số hài lòng cao hơn, hơi buồn, nhưng phải chấp nhận thôi. \-/
Nếu là HTC thì bây giờ chỉ có em AMAZE 4G là ngon

lebinh__hung

tiện cho mình hỏi chút, anh em nào trong này mua game trên web của gameloft và những trang khác như amazone, ea....sau này đổi máy có phải mua lại ko?

từ trước dùng hack, tự nhiên mấy bữa nay quẩn mua 1 loạt game hd và 3d :D bao gồm cả game online...nói chung tùm lum hết...mua luôn cái HTC Locations luôn....

One X thì không thích, nếu Evo có dòng sau nữa thì vớt, nhưng chuyển game đã mua qua máy khác thế nào nhỉ?

hoalong1134

tiện cho mình hỏi chút, anh em nào trong này mua game trên web của gameloft và những trang khác như amazone, ea....sau này đổi máy có phải mua lại ko?

từ trước dùng hack, tự nhiên mấy bữa nay quẩn mua 1 loạt game hd và 3d :D bao gồm cả game online...nói chung tùm lum hết...mua luôn cái HTC Locations luôn....

One X thì không thích, nếu Evo có dòng sau nữa thì vớt, nhưng chuyển game đã mua qua máy khác thế nào nhỉ?

theo mình biết game đã mua thì không phải mua lại khi đổi máy, và đc đưa ra bản phù hợp với máy đang dùng. tất nhiên là vẫn dùng tài khoản cũ nha

anhhung_245

Bác sang máy khác thì chỉ cần nhập đúng cái Gmail cũ của bác vào máy mới rồi vào Market thì các games bác đã mua nó vẫn còn y nguyên trên đấy

lebinh__hung

Bác sang máy khác thì chỉ cần nhập đúng cái Gmail cũ của bác vào máy mới rồi vào Market thì các games bác đã mua nó vẫn còn y nguyên trên đấy

nếu mua trên market thì còn, ok

mua trực tiếp trên gameloft giá chỉ $2 thì cài không được, có cái được cái mất. nhiều khi mua trực tiếp nó tiện ở chổ vào là hiển thị hết các game tương thích cho máy, khômg phải lựa và giá rẻ hơn trên market.

maivanthien1984

hik. em kung bi nhu vay ne.phia tren goc man hinh cho logo htc ay.hinh nhu mat kinh no bi ho hay sao ay.vi em nhan vao thay no keu tach tach . em kungh dang dinh chuyen qu dung xperia s. vi kung khoai con nay lau roi. nhung thay edanh gia cua tinhte la chup anh va nghe nhac ko nhu mong doi bac ak.hik

Status
Không mở trả lời sau này.