• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tư vấn điểm Benchmark Quadrant cho các máy Android

caothanhhai

Chào các bác dùng Android nguyên bản, tôi đang vọc vạch Android qua con HD2 - Leo
Thấy có cái BenchMark cao quá nên không tin, muốn tư vấn các bác dùng Android nguyên bản như Evo, N1, Deside ... xem phép thử Benchmark bằng Quadrant có chính xác không? Điểm của các bác là bao nhiêu ?
Chẳng lẽ con HD2 chạy Android qua thẻ lại vượt mặt đơn giản thế
Xin chỉ giáo =D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

xuxu09

cái điểm này phụ thuộc vào nhiều thứ lắm, bác cứ thử test vài lần xem nào, không tin lắm. của tớ nexus one 2.2, điểm cũng cao hơn bọn nó ghi, 1400-1500 điểm

venusian

Moderator
Em vừa qua bên tinh tế xem có thằng dùng Galaxy S điểm số của nó đây nè ko overclock nhé :(
attachment.php

thinhletien

vụ này phụ thuộc zô thẻ nhớ nhìu lém áh các bác, cùng cái máy e, lúc xài thẻ class 2, 8G thì bench thua N1 1 ít, nhưng xài thẻ 2G xịn của nokia zin theo máy thì bench cao ngất ngưỡng cở các bác T_T
Nói chung cái này xem chơi cho zui thui, chứ thật, e thấy 2 cái thẻ chạy y xì, chẳng khác gì

caothanhhai

vụ này phụ thuộc zô thẻ nhớ nhìu lém áh các bác, cùng cái máy e, lúc xài thẻ class 2, 8G thì bench thua N1 1 ít, nhưng xài thẻ 2G xịn của nokia zin theo máy thì bench cao ngất ngưỡng cở các bác T_T
Nói chung cái này xem chơi cho zui thui, chứ thật, e thấy 2 cái thẻ chạy y xì, chẳng khác gì
Tôi không hỏi bác so sánh hai cái thẻ, tôi đang hỏi các bác dùng Android xịn điểm bao nhiêu, nếu không cao hơn HD2 thì ... chắc nhiều người sẽ mua mới HD2 thay vì Android ...

McQueen

Không cần tư vấn chi đâu cho mệt các bạn tải bản Quadrant Advanced pro 1.1.1 về thử là biết liền à, HD2 chỉ hơn phần CPU thôi còn những phần như 2D và 3D không hơn nỗi các dòng máy thế hệ sau lắm.