• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tư vấn mua Laptop ?

hoaianh87

Mình tính mua một cái laptop mà đang không biết nên mua ở đâu là tốt nhất? Viễn Thông A, TGDĐ hay Nguyễn Kim?
Mọi người tư vấn cho mình với?

daonghiatrong

Trong các trung tâm trên thì mình hay mua ở viễn thông a cả. Bảo hành, dịch vụ, nhân viên tư vấn cũng nhiệt tình nữa! Không những vậy còn rất hay khuyến mãi nữa! Tới đợt khuyến mãi thì tha hồ mà được mua laptop rẻ

hoaianh87

Trong các trung tâm trên thì mình hay mua ở viễn thông a cả. Bảo hành, dịch vụ, nhân viên tư vấn cũng nhiệt tình nữa! Không những vậy còn rất hay khuyến mãi nữa! Tới đợt khuyến mãi thì tha hồ mà được mua laptop rẻ

Mình cũng thích mua hàng ở VTA hơn, nhưng hiện tại ở Viễn Thông A có chương trình giảm giá gì không bạn?

NhatToai

Super V.I.P
Mình tính mua một cái laptop mà đang không biết nên mua ở đâu là tốt nhất? Viễn Thông A, TGDĐ hay Nguyễn Kim?
Mọi người tư vấn cho mình với?
Vấn đề ở chổ bạn có đủ hiểu biết và kinh nghiệm để lựa chọn model nào,hãng SX nào.Bất kỳ thương hiệu nào cũng có những model máy mang nhiều khuyết điểm(card,mainboard,nguồn...).Vì vậy phải quyết định trước việc mình nên mua con máy gì mà về xài vài năm không lo hư hỏng.
Còn việc mua ở đâu chỉ là chuyện nhỏ,con máy tốt thì chả bao giờ phải vác ra bảo hành cho dù xài đã hết hạn bảo hành từ lâu.Còn con máy dính lỗi thì có lẽ phải nói là nó xài mình nhiều hơn mình xài nó bạn à.
Tốt nhất là cứ ra cửa hàng nhờ nhân viên tư vấn cho.
Ra cửa hàng nhờ NV tư vấn?
Nếu bạn làm cho một cửa hàng A,bạn có dám bảo khách qua cửa hàng B vì máy cửa hàng A.....không?Hoặc bạn có thể thoải mái để vuột mất khách không?

chthien1610

nếu là tớ, tớ sẽ ra các công ty chuyên cung cấp máy tính như Phong Vũ, Hoàn Long, Bách Khoa... Giá chắc chắn rẻ hơn ở VTA, TGDD hay NK.
Cửa hàng chuyên 1 loại về máy tính thì lúc nào cũng có nhìu mẫu mã hơn các cửa hàng chuyên nhiều loại điện tử. Tùy nhu cầu mà mua loại phù hợp, đi cùng người nào hiểu biết về máy tính chút thì yên tâm hơn.

hoaianh87

Vấn đề ở chổ bạn có đủ hiểu biết và kinh nghiệm để lựa chọn model nào,hãng SX nào.Bất kỳ thương hiệu nào cũng có những model máy mang nhiều khuyết điểm(card,mainboard,nguồn...).Vì vậy phải quyết định trước việc mình nên mua con máy gì mà về xài vài năm không lo hư hỏng.
Còn việc mua ở đâu chỉ là chuyện nhỏ,con máy tốt thì chả bao giờ phải vác ra bảo hành cho dù xài đã hết hạn bảo hành từ lâu.Còn con máy dính lỗi thì có lẽ phải nói là nó xài mình nhiều hơn mình xài nó bạn à.

Ra cửa hàng nhờ NV tư vấn?
Nếu bạn làm cho một cửa hàng A,bạn có dám bảo khách qua cửa hàng B vì máy cửa hàng A.....không?Hoặc bạn có thể thoải mái để vuột mất khách không?

Em đang thích mấy cái của Vaio, giá tầm 15 -17 triệu trở lại. Mà giờ ở xa nên không xuống được thành phố để đi xem trước. Em tính hỏi để cuối tháng này nếu có thời gian em sẽ xuống và mua luôn!
Cái này xài ổn không anh : sony vaio sve 14112

NhatToai

Super V.I.P
Em đang thích mấy cái của Vaio, giá tầm 15 -17 triệu trở lại. Mà giờ ở xa nên không xuống được thành phố để đi xem trước. Em tính hỏi để cuối tháng này nếu có thời gian em sẽ xuống và mua luôn!
Cái này xài ổn không anh : sony vaio sve 14112

Vaio được cái mẫu mã đẹp,khá quyến rũ giới trẻ.Nhưng với khoảng tiền từ 14 tới 17tr mình gợi ý cho bạn con Dell Latitude E6420(máy mới tại TP tầm 15-16tr tùy cấu hình,nếu màn hình touch thì giá cao hơn xíu).Hai con này cùng độ phân giải 14 inch LED (1366 x 768),hình thức cũng hơi giống trọng lượng lại tương đương nhưng Dell Latitude dòng E thì siêu bền.Dell đã hỗ trợ Driver windows8 cho dòng này.
Mình làm cái so sánh nhỏ như sau:
sony vaio sve 14112 (thị trường châu á)
- CPU Intel Core i3-2370M Sandy Bridge
- RAM 2GB
- HDD 320GB/5400rpm
- Video Chipset Intel HD graphics 3000
- OS Windows 7 Home Basic 64 bit
Dell E6420 (thị trường US)
- CPU Intel Core i5-2540M Sandy Bridge
- RAM 4GB
- HDD 250GB/7200rpm
- Video Chipset Intel HD graphics 3000 & NVIDIA NVS 4200(card này cực bền chạy mát)
- OS Windows 7 Professional 64 bit

So sánh nhỏ này bạn có thể thấy sự chênh lệch về cấu hình rõ rệt.

daonghiatrong

Nói gì thì nói , mình thì cực ghét khi mua bên NK. Lần trước có vào NK mua laptop cho thằng em. Mình hỏi "anh ơi có asớt S56cm ko?"
Thằng cha lật lật mở mở một hồi, phán xanh rờn "asút ko có sản xuất dòng đó".
Mình cười, nói xem giá trên web Hoàn Long trước mới vác xác tới đây mua hàng, thằng nhỏ bắt đầu phân tích về asus, ultrabook,... blah blah blah.

hoaianh87

Nói gì thì nói , mình thì cực ghét khi mua bên NK. Lần trước có vào NK mua laptop cho thằng em. Mình hỏi "anh ơi có asớt S56cm ko?"
Thằng cha lật lật mở mở một hồi, phán xanh rờn "asút ko có sản xuất dòng đó".
Mình cười, nói xem giá trên web Hoàn Long trước mới vác xác tới đây mua hàng, thằng nhỏ bắt đầu phân tích về asus, ultrabook,... blah blah blah.

Vậy cuối cùng bạn có mua không? Chắc vào 1 lần rồi đi luôn!

ngochuong222

Tốt nhất thì có lẽ là VTA , rồi tới TGDĐ. 2 cái này cạnh tranh với nhau nhiều nên đảm bảo cho khách hàng được chất lượng và dịch vụ nhất! Còn NK hay HL thì còn thua xa.

hoaianh87

Tốt nhất thì có lẽ là VTA , rồi tới TGDĐ. 2 cái này cạnh tranh với nhau nhiều nên đảm bảo cho khách hàng được chất lượng và dịch vụ nhất! Còn NK hay HL thì còn thua xa.

Ở mấy forum khác nói nhân viên ở VTA không được tôn trọng khách hàng lắm phải không chị?

hoaianh87

Cuối tuần này mình sẽ tranh thủ ghé Viễn Thông A mua. Hy vọng là sẽ có được cái laptop ưng ý. Cảm ơn mọi người đã tư vấn.

lythanhlam

Ai muốn mua đồ ở VTA thì có một mẹo nhỏ nè, tìm trên website thử có sản phẩm cần tìm không rồi đặt mua online. vì ở VTA đặt mua online lại được giảm thêm một lượng kha khá tiền lại được giao hàng tận nhà. Kinh nghiệm sương máu từ những lần mua hàng ở VTA đó. Hehe

hoaianh87

Ai muốn mua đồ ở VTA thì có một mẹo nhỏ nè, tìm trên website thử có sản phẩm cần tìm không rồi đặt mua online. vì ở VTA đặt mua online lại được giảm thêm một lượng kha khá tiền lại được giao hàng tận nhà. Kinh nghiệm sương máu từ những lần mua hàng ở VTA đó. Hehe

Vậy là đặt mua online được hả bạn? Vậy sao check và kiểm tra hàng được?