• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tư Vấn] Nên mua Acer Liquid A1hay Acer S200?

Status
Không mở trả lời sau này.

mrkop2906

Mình đang rất kết 2 con của Acer là LIQUID A1 và neoTouch S200 (F1) nhưng đang phân vân không biết mua con nào... Bạn nào đã dùng có đánh giá về 2 con này như thế nào? Con nào trội hơn? Mình nghe nói ADROID hiện nay mới có phần mềm kết nối PC đúng ko? Dùng ADROID có ổn định như WM ko? Cảm ơn nhiều nhiều !:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

happyghost2000

muốn vọc phá thi xài wm, muốn dọn sẳn thì dùng android. Android là hệ điều hành mới nhưng rất dể xài và tiện dụng . Các ứng dụng & khởi động máy điều nhanh hơn WM rất nhiều . Nhất là khoảng lướt Internet . Vài ý kiến chúc bạn chọn được máy ưng ý . ( trước đây mình xài con HTC imagio WM, bây giờ đang xài con Acer Liquid "android" ) nên có nhận xét như trên.
Acer Liquid A 1 thì wifi hơi bị yếu như sau :
1. máy chạy bình thường bật wifi dò tìm thấy sóng nhưng không connet được .
2. Shutdown máy , khởi động lại thì bắt được sóng & connet được . Tắt wifi rồi mở wifi lại thì thấy sóng mà không connet được.
Không biết là do máy mình bị vây hay do dòng Acer Liquid bắt sóng Wifi yếu . .
*** Cứ mỗi lần muốn bắt được wifi thì phải tắt máy & khởi động lại . " bó hand "
Ngoài thì mọi thứ đều verry good.

Chỉnh sửa cuối:

mrkop2906

Mình muốn hỏi thêm là dùng Acer Liquid khi dùng 3G thì sao ? Hiện nay đã có nhiều phần mềm dành cho ADROID chưa? Ví dụ như từ điển này Office này và một vài ứng dụng khác? Trong diễn đàn hiện nay mình thấy ít quá.Hjx

happyghost2000

Acer Liquid khi dùng 3G rất tốt . Phần mềm thì có rất nhiều . down trực tiếp về máy từ market. bạn muốn thứ gì thì vào đó mà seach . Chúc bạn vui vẽ chọn máy như ý .

mrkop2906

Thiết kế vỏ máy tỉ lệ nghịch với cấu hình

là dư nào vậy? Nói rõ đi ! nhân tiện hỏi luôn con Acer Liquid này có thể đọc những file video định dạng nào thế? Có đọc đc avi ko?

Status
Không mở trả lời sau này.