• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[TUT] Cách tách theme từ CFW và Cách thêm theme vào CFW

Radium

Moderator
Em làm theo bác chỉ thì mới biết là ảnh nằm ở file .mif cám ơn bác nhé.

Bác Dragon có thể gửi cho em xin cái link download phần mềm conver file ảnh JPEG sang SVGB được không em tim mà không có, cám ơn bác trước :D

bạn dùng inskape hay ai chuyển từ Jpeg sang svg chuyển sang svgb. Phần mềm convert đây www.mediafire.com/?0r6ovd968sropev

Chỉnh sửa cuối:

khangvn

Bác conver giúp em cái ảnh này sang file SVGB với em không biết làm, phần mềm bác gửi em chạy ko đc, bác thông cảm và giúp em nhé, cám ơn bác nhiều :D
Link download ảnh đây ạ: http://gallery.mobile9.com/f/2675916/?ifr=1&ref=2482

Lên trang này để convert jpg sang svg rất nhanh,có thể dùng opera mini convert online luôn http://www.mobilefish.com/services/image2svg/image2svg.php sau đó dùng SVG_SVGB_Converter chuyển svg sang svgb.rất dễ làm

nhahang161

*Nhà hàng - Bar - Karaoke 161 tọa lạc tại 161/2 KP.4 Đường Phạm Văn Thuận Phường Tam Hiệp , TP Biên Hòa , Đồng nai . SĐT 061 3811481 , DĐ 0949 440 390
*Mô tả: Nằm ngay trung tâm thành phố Biên Hòa, Đồng Nai. Khu Giải trí & Nhà Hàng Ẩm Thực 161 cao cấp kết hợp nét độc đáo và hấp dẫn riêng biệt giữa nhà hàng “Bar – Hát Với Nhau” mà quý khách khó có thể tìm thấy ở nơi đây
Khác hẳn với không khí ồn ào, náo nhiệt thường ngày, Khu Giải trí & Nhà Hàng Ẩm Thực 161 hiện lên với khung cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp, nơi có kiến trúc độc đáo.
Hệ thống Khu Giải trí & Nhà Hàng Ẩm Thực 161 - Biên Hòa, Đồng Nai đáp ứng các nhu cầu đa dạng như tiệc cưới, tổ chức hội nghị, buffet, hoặc đơn giản là những bữa ăn thân mật cùng gia đình hay bạn bè. Hơn thế nữa, hệ thống quầy bar sẽ đem lại những trải nghiệm thú vị cho Qúy khách.

*Tiêu chí hoạt động: Đến Khu Giải trí & Nhà Hàng Ẩm Thực 161, quý khách được tận hưởng không gian riêng tư nhưng cởi mở cùng những tiện nghi sang trọng và tinh tế để du khách có thể tận hưởng những khoảnh khắc thư giãn tự do và thân thiện với môi trường xung quanh.

Kiến trúc của Khu Giải trí & Nhà Hàng Ẩm Thực 161, cộng với sự hài hòa giữa yếu tố nước và tâm hồn con người trong thiên nhiên, tạo nên một tổng thể với những họa tiết trang trí độc đáo. Những bức tường gợi sự ấm áp và những khóm trúc gợi sự liên tưởng về thiên nhiên.Với những tiện ích đó, chắc chắn khi đến với Khu Giải trí & Nhà Hàng Ẩm Thực 161, du khách sẽ cảm thấy thích thú khi được trải nghiệm những giây phút khám phá cuộc sống theo cách mới lạ, hấp dẫn đến khó quên

wedsite : http://nhahang161.com

yamaha1992

Hihi sau mấy ngày tìm sự giúp đỡ trên 4rum em cũng biết cách thay hình nền theme theo ý thích của mình. Cám ơn bác Radium đã nhiệt tình giúp em và cám ơn mọi người nhé. :D

Radium

Moderator
Hihi sau mấy ngày tìm sự giúp đỡ trên 4rum em cũng biết cách thay hình nền theme theo ý thích của mình. Cám ơn bác Radium đã nhiệt tình giúp em và cám ơn mọi người nhé. :D

k có j đâu bạn. cái j mình tự làm đc là thấy ưng ý nhất đó. :D

yamaha1992

k có j đâu bạn. cái j mình tự làm đc là thấy ưng ý nhất đó. :D
Anh ơi còn 1 vấn đề là em ko tìm đc phần mêm conver file SVG sang SVGB ko có cái đó mà gặp theme để ảnh ở file .mif thì em bó tay, phần mềm lần trước anh gửi ko hiểu sao em ko mở lên đc anh có cách gì giúp em ko??

Radium

Moderator
Anh ơi còn 1 vấn đề là em ko tìm đc phần mêm conver file SVG sang SVGB ko có cái đó mà gặp theme để ảnh ở file .mif thì em bó tay, phần mềm lần trước anh gửi ko hiểu sao em ko mở lên đc anh có cách gì giúp em ko??

cái mình gửi đó là chuyển từ svg sang svgb và ngược lại. theme để ảnh ở file mif nhưng trong file .skn vẫn là 2 thằng backround và idle backround thôi mà

yamaha1992

cái mình gửi đó là chuyển từ svg sang svgb và ngược lại. theme để ảnh ở file mif nhưng trong file .skn vẫn là 2 thằng backround và idle backround thôi mà

Em gà vấn đề này lắm chẳng qua học cho biết lúc nào mà mình thích thì cho cái ảnh người yêu vào rồi khoe với bọn bạn làm hàng độc cho chúng nó thích mà không có như mình :D, chẳng hạn như bác vuong234 hướng dẫn cái Cá nhân hóa điện thoại đã thực hiện được với V5 và S^3
link: http://www.pdaviet.net/showthread.php?225605-ca-nhan-hoa-dien-thoai-da-thuc-hien-duoc-voi-v5-va-s3
em làm xong đi khoe ai cũng thích nhưng ko ai có 1 mình mình có thích lắm :D

ch3mistry

hỏi

các phần mềm cần thiết để xóa theme và cài lại theme là gì vậy bạn, cho mình xin tên đi!! mình ko biết bung file rofs2, bung kiểu gì bạn? dùng pm gì? mình newbie,

manhjtuyen6

các phần mềm cần thiết để xóa theme và cài lại theme là gì vậy bạn, cho mình xin tên đi!! mình ko biết bung file rofs2, bung kiểu gì bạn? dùng pm gì? mình newbie,

bung rofs2 thì dùng NokiaCooker hoặc NFE

elf9x

Không hiểu vì lí do gì mà sau khi thay theme thì cái bản fw cũ vẫn giữ theme cũ @@