• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TÚT lại vẻ "đẹp trai" cho P9!..^^

at007

số là con P9 sau 2 năm chinh chiến cùng e chừ nhìn e nó tơi tả quá nhất là 2 bên sườn máy tróc từa lưa hết:((.nên em QĐ tút e nó lạ chút..:D
mấy bác không cần mua vỏ mới j cho tốn kém cả.mổ em nó ra đem sơn thôi..em tự xử với chai xịt ATM đen+1 chai 2K tổng thiệt hại 40k^^. bao tróc...^^

PS
:lưu ý trước khi xịt nhớ chà giấy nhám mịn nhé cho nó ăn sơn.loại này các bác có thể mua tại mọi tiệm sơn..:D

Mổ em nó_ _!

sau khi tút....đẹp leng keng như mới...^^

NokuaN70

Well-Known Member
Nhìn hoành tráng quá. Cho hỏi chai 2K là chai gì vậy bác, chai ATM thì biết rùi. Hôm nào chắc cũng phải mổ con P1 ra tút luôn.

DreamLand

Chụp cái hình mấy hộp sơn cho anh em tham khảo đi bạn, khoái rồi à nha :D

NgocFreedom

Sơn gì thế bác chụp mấy cái ảnh đi bác. e muốn biến con P990 của e thành màu cafe sữa. Mà sao bác ko sơn hết đi nhể.

Nguyen_Minh

Hay DL làm một con P990 đi
P.s: cho e hỏi cái tua-vít mổ máy cho con P9 tìm ở đâu ạ

DreamLand

Thôi thua, đang tính tút lại vẻ đẹp trai cho em N70& N72 thui M :D
Chờ chủ nhà giúp nè: hộp sơn như thế nào, sơn này dùng cho mục đích chính là gì, chất lượng ra sao, có thể mua ở đâu?
Chứ giờ mình cũng mù mờ lắm :D

NokuaN70

Well-Known Member
sơn ATM thì dễ kiếm, đang thắc mắc chai 2K là chai sơn gì kg biết.
Vít mở máy cho con P9 đi hỏi con T6 ở mấy tiệm bán đồ điện nha, kèm thêm cái vỉ Sim để cạy vỏ.

at007

Thôi thua, đang tính tút lại vẻ đẹp trai cho em N70& N72 thui M :D
Chờ chủ nhà giúp nè: hộp sơn như thế nào, sơn này dùng cho mục đích chính là gì, chất lượng ra sao, có thể mua ở đâu?
Chứ giờ mình cũng mù mờ lắm :D

sơn ATM thì dễ kiếm, đang thắc mắc chai 2K là chai sơn gì kg biết.
Vít mở máy cho con P9 đi hỏi con T6 ở mấy tiệm bán đồ điện nha, kèm thêm cái vỉ Sim để cạy vỏ.

Nhìn hoành tráng quá. Cho hỏi chai 2K là chai gì vậy bác, chai ATM thì biết rùi. Hôm nào chắc cũng phải mổ con P1 ra tút luôn.

Chụp cái hình mấy hộp sơn cho anh em tham khảo đi bạn, khoái rồi à nha :D

Sơn gì thế bác chụp mấy cái ảnh đi bác. e muốn biến con P990 của e thành màu cafe sữa. Mà sao bác ko sơn hết đi nhể.
các bác ra tiệm sơn nói nó bán cho chai sơn Xịt ATM là nó bán cho rất nhiều màu thik màu nào lấy cái ddos^^!.e ở Đà Nẵng nên ko bik chổ các bác...T_T.còn chai 2K cũng là sơn xịt luôn nhưng ko màu nó dùng xịt sau cùng để bảo vệ lớp sơn gốc.chống tróc.
PS: lưu ý các bác 1 diều nữa nhớ cách ly các lớp su dọc 2 sườn máy và cái cam 3G trước khi xịt nhé..ko là toi đó..^^
e sẽ bổ sung hình sau cho mấy bác dễ hình dung

Chỉnh sửa cuối:

DreamLand

Mình search có sơn ATM phản quang, nó trông thế nào & liệu sơn này có dùng cho việc tút DT được không mọi người ?

Ngày mai quyết định tìm hiểu và bắt tay vào việc :D

at007

Mình search có sơn ATM phản quang, nó trông thế nào & liệu sơn này có dùng cho việc tút DT được không mọi người ?

Ngày mai quyết định tìm hiểu và bắt tay vào việc :D

loại phản quang thì e chưa nghe wa...ko bik chổ bác có bán ko?....chúc bác thành công

Chỉnh sửa cuối:

ugly_benny

tiếc là con p9 của mình bị nứt vỏ, ko biết sơn có che dc ko? đem vào SE care thay thì tới 850k huhu