• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TyTN II không nhận được thẻ nhớ?

duhuanglin

chẳng hiểu sao lúc em cài các chương trình xong xuôi cài chạy ngon lành nhưng lúc em tháo thẻ nhớ ra để cóp nhạc cho nhanh (vì cóp qua Activesync rất lâu) cắm thẻ nhớ vào HTC thì máy không nhận thẻ các chương trình của em cài vào thẻ nhớ từ đầu thì không thể hoạt động nó thông báo là : "The file ... cannot be opened. Either it is not singned with a trusted certificate, or one of its compoments cannot be found. If the prolem persits, try reinstalling or restoring this file." nhưng lúc em tháo thẻ nhớ ra đọc trên PC thì đọc được bình thường :-/ Các pro có thể giúp em qua được cơn hiểm nghèo này không mong các pro giúp đỡ ;;)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
chẳng hiểu sao lúc em cài các chương trình xong xuôi cài chạy ngon lành nhưng lúc em tháo thẻ nhớ ra để cóp nhạc cho nhanh (vì cóp qua Activesync rất lâu) cắm thẻ nhớ vào HTC thì máy không nhận thẻ các chương trình của em cài vào thẻ nhớ từ đầu thì không thể hoạt động nó thông báo là : "The file ... cannot be opened. Either it is not singned with a trusted certificate, or one of its compoments cannot be found. If the prolem persits, try reinstalling or restoring this file." nhưng lúc em tháo thẻ nhớ ra đọc trên PC thì đọc được bình thường :-/ Các pro có thể giúp em qua được cơn hiểm nghèo này không mong các pro giúp đỡ ;;)

Có thể do máy của bạn nhưng trước hết test bằng thẻ nhớ khác sau đó đến HS máy xem được không.....nếu vẫn không được chắc phần cứng của bạn có vấn đề thử vệ sinh lại khe cắm thẻ nhớ nhé......

PhamQuang

Manager
Có thể do các lý do sau, hoặc:
- Máy đang bị đụng soft, có thể SR hoặc HR lại để kiểm tra.
- ROM của bạn sử dụng trên máy chưa nâng cấp Driver hỗ trợ kích thước thẻ bạn đang sử dụng.
- Thẻ nhớ của bạn bị lỗi, cần kiểm tra thử trên máy khác xem sao.
Bình thường đôi khi có vài trục trặc xảy ra như vậy, cần kiểm tra các nguyên nhân nhỏ trước, trước khi kết luận là slot thẻ bị hỏng.
Nếu Slot bị hỏng, không phải kêu cứu nhiều, phải mang sửa hoặc thay mà thôi.

Hoangdn

bạn thử up rom lại xem sao ,sau đó gắn thẻ nhớ vào máy khác xem sao (chất lượng thẻ nhớ khó tin tưởng nếu hàng nhái ),kiếm bình xịt khí xịt nhẹ vệ sinh khe tiếp xúc thẻ nhớ (vệ sinh kỷ chổ mạch tiếp xúc nhé )good luck .

Em đang sử dụng Điện thoại HTC Tytn II, do không sử dụng rành nên đã phá chút síu là RESET máy lại. Sau đó máy chạy lại chương trình, sau đó là máy không còn nhận được thẻ nhớ nữa.
Máy điện báo khe mở rộng: Đã dùng. Còn phần bộ nhớ thì báo như sao: "Tổng dung lượng thẻ nhớ: Chưa cài" Ai biết làm ơn chỉ giúp mình, cảm ơn rát nhiều. Sử dụng phiên bản: Windows Mobile 6 Professional

Em đang sử dụng Điện thoại HTC Tytn II, do không sử dụng rành nên đã phá chút síu là RESET máy lại. Sau đó máy chạy lại chương trình, sau đó là máy không còn nhận được thẻ nhớ nữa.
Máy điện báo khe mở rộng: Đã dùng. Còn phần bộ nhớ thì báo như sao: "Tổng dung lượng thẻ nhớ: Chưa cài" Ai biết làm ơn chỉ giúp mình, cảm ơn rát nhiều. Sử dụng phiên bản: Windows Mobile 6 Professional
Bạn thử thay thẻ nhớ khác coi sao, nếu không vệ sinh qua khe cắm thẻ nhớ.