• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB 6.6 Bản Symbian - Các anh giúp Việt hóa nốt với :((

AquaSta

Moderator

Cứu em với, bản 6.6 này, CN các anh ạ!
Em không Việt hóa được nữa đâu. Các anh Pro đâu mau Việt hóa đi :((
Em Việt hóa được 1/3 rồi, nhưng đến phần Settings >> General là em không thể làm nữa, nếu làm là lỗi.

Lỗi ở mục này các anh ạ! Hình này nè!

Nếu em thay đổi chữ 默认接入点 thành "Điểm truy cập mặc định" hay một từ nào đó thì khi vào tab đó sẽ bị đẩy hoặc mất tab đó nhưng không bị đẩy :((
Nếu em dịch địa chỉ đó đầu tiên thì cũng bị lỗi đó
Bản 6.5 trước cũng vậy. Em up lên đây các anh Việt hóa giúp nhé! Rồi chỉ cho em với. Em cảm ơn nhiều!
Đây là bản gốc:
Đây là file rsc em Việt hóa dở

AquaSta

Moderator
Nhìn thấy 1 đống tiếng Trung là anh ngán rồi. :D

Gặp anh anhtam comment đầu tiên là em thấy sướng rồi, các anh cố lên! :))
Bậc sư phụ mà ngán thì bọn em chết hả, em cũng có biết chữ tiếng Trung nào đâu, quen được mấy đứa bạn ở bên Trung Quốc nên có từ nào cần sát nghĩa thì em hỏi, chứ cũng căn cứ bản Tiếng anh 6.5 và vị trí các tab em dịch cho tốt thôi.

JokerB

vấn đề là cho dù có việt hoá xong thì nó vẫn là chinese server, nhiều lúc ức chế lắm.Ví như 1 số trang web k vào đc,rồi thì đôi lúc ucweb tự update theo server,thế là lại 1 đống thùng với hộp :D ai giỏi tiếng anh thì pm thằng akusha với seth32 xem bọn nó sửa thành eng server tn,rồi lúc đó việt hoá 1 thể.
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
vấn đề là cho dù có việt hoá xong thì nó vẫn là chinese server, nhiều lúc ức chế lắm.Ví như 1 số trang web k vào đc,rồi thì đôi lúc ucweb tự update theo server,thế là lại 1 đống thùng với hộp :D ai giỏi tiếng anh thì pm thằng akusha với seth32 xem bọn nó sửa thành eng server tn,rồi lúc đó việt hoá 1 thể.
Posted via Mobile Device

Yên trí đi thấy Kieuphong đứng đây mà, lo gì nữa.=D>=D>=D>

Kieu_Phong

Posted via Mobile Device
Việt hóa trong rsc liên quan gì đến server đâu mà lo xa thế.
Yên trí đi thấy Kieuphong đứng đây mà, lo gì nữa.=D>=D>=D>
Có lẽ e chỉ Anh hóa cho a e làm tiếp thôi. Không đủ thời gian để làm. Lại còn v3 nữa chứ.:D

vokhanhyen

Posted via Mobile Device
Vấn đề viết hóa từ chữ tượng hình(vd: tiếng china) bao giờ cũng khó khăn và vất vả hơn chữ latinh.Mình chỉ nói đơn giản cho bạn hiểu rằng là,cho dù dịch sang tiếng việt của tiếng china trong file RSC thì cũng chưa chắc đã đụng hết đến ngôn ngữ trong đó.Đấy là mình chưa kể còn cả trong file APP.Nój tóm lại,hãy tìm bản v6.5 English mà việt hóa.

anhtamhcm

Posted via Mobile Device
Vấn đề viết hóa từ chữ tượng hình(vd: tiếng china) bao giờ cũng khó khăn và vất vả hơn chữ latinh.Mình chỉ nói đơn giản cho bạn hiểu rằng là,cho dù dịch sang tiếng việt của tiếng china trong file RSC thì cũng chưa chắc đã đụng hết đến ngôn ngữ trong đó.Đấy là mình chưa kể còn cả trong file APP.Nój tóm lại,hãy tìm bản v6.5 English mà việt hóa.

Đối với UCWEB thì chỉ cần đụng RSC mà thôi. Vì 100% ngôn ngữ nằm tại ucweb60.rsc>:)

vokhanhyen

Đối với UCWEB thì chỉ cần đụng RSC mà thôi. Vì 100% ngôn ngữ nằm tại ucweb60.rsc>:)
Posted via Mobile Device
À vâng,đấy là e nój chung là nếu vjệt hóa tiếng china.Bvì dạo này gần đây e hay việt hóa symbian china.Thấy nó củ chuối,mẹ bọn china.Nó để mỗi trong RSC không sao.Nó lại trong APP nữa chứ.Nhưng nój chung là việt hóa china cũng không dễ,nhất là đối với Ucwed này.E đang dùng bản 6.5 cho QD tiếng china mà đang vjệt hóa còn đang nản,không dùng mã hex thì khô dịch đc.Mà chơi mã hex thì lâu.Đợi ra bản Eng dịch cho dễ.

NGUYENTRANDUNG

Posted via Mobile Device
À vâng,đấy là e nój chung là nếu vjệt hóa tiếng china.Bvì dạo này gần đây e hay việt hóa symbian china.Thấy nó củ chuối,mẹ bọn china.Nó để mỗi trong RSC không sao.Nó lại trong APP nữa chứ.Nhưng nój chung là việt hóa china cũng không dễ,nhất là đối với Ucwed này.E đang dùng bản 6.5 cho QD tiếng china mà đang vjệt hóa còn đang nản,không dùng mã hex thì khô dịch đc.Mà chơi mã hex thì lâu.Đợi ra bản Eng dịch cho dễ.

Gửi cậu bản Eng của Ucweb 6.6 tuy nhiên vẫn China server

Tại Đây

AquaSta

Moderator
KP chỉ help được bây nhiêu.

Anh ơi! Như vậy là "nuột" rồi, chỗ đoạn em mắc nhất mà anh làm cho nó OK là tốt rồi. Em thấy làm chỗ đó rất khó kể các bọn English cũng toàn làm lỗi cho đó. Anh có thể chia sẻ kinh nghiệm anh làm chỗ đó thế nào cho em với. Merci nhiều! :)

Kieu_Phong

Anh ơi! Như vậy là "nuột" rồi, chỗ đoạn em mắc nhất mà anh làm cho nó OK là tốt rồi. Em thấy làm chỗ đó rất khó kể các bọn English cũng toàn làm lỗi cho đó. Anh có thể chia sẻ kinh nghiệm anh làm chỗ đó thế nào cho em với. Merci nhiều! :)
KP làm trên 3rd . Thử dùng MobilHex dịch xem, đừng dịch dài quá.