• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNBROKEN - IOS4.X-3.X

Manyger

thanks bác, thế còn chỗ nó ghi là nhiều mây em nó cũng bị xuống dòng thì chỉnh chỗ nào vậy bác. Mà chữ độ ẩm của em nó là chứ Độ vẫn ở trên, nhưng chữ ẩm nó lại dòng dưới, em chỉnh lại thì nó kéo lên kéo xuống nhưng vẫn mỗi chứ 1 dòng, chữ Mostly Claudy cung mỗi chứ 1 dòng như chữ Độ ẩm, nhìn rất ghét . Bác xem hình rồi chỉ giúp em với :(

Chỉnh sửa cuối:

hongcongdh

Bạn đang dùng FW 3.x đúng không, bạn copy file Widget.html ở dưới về thay Widget.html trong file Unbroke full weather widget xem thế nào.

Mặt khác bạn thay SBBadgeBG.png ở dưới vào theo đường dẫn: var/stash/theme/unroken calendar and clock/Bundles/com.apple.springboard thì không còn bị BadgetBG như ảnh bạn up nữa

PHUNGHAN

Bạn làm ơn chỉ dẫn giúp mình sử dụng iBlank để tạo icon trắng với mình cài iBlank rồi mà ko tạo được nó ko báo gì cả, mình dùng 3gs iOS4. Xin cám ơn nhiều

trucay

Ban ơi!mình chép đúng vào đường dẫn!vào WTB chọn!nhưng ko có bản đồng hồ trong SB hic'!giúp mình fix lỗi này với!thank nhiều!!

hongcongdh

Coppy 3 file vào và chọn cả 3, bản Unbroken with clock and calendar widget là bản đồng hồ đó hix

whynot4m

Mình bị giống bác Manyer rồi bác ơi, chữ Độ ẩm không nằm cùng 1 hàng, làm theo các cách của bác chỉ vẫn không được???

Manyger

mình cũng thay widget như hướng dẫn của bác ý rồi mà vẫn ko fix đc cái lỗi ko nằm cùng dòng đó

ngochoanqs

Bác oi xem lại đồng hồ lúc nào cũng định dạng sẵn 24h ah? mà nếu định dạng 24h cần j "am" với " pm". calendar không tự đổi ngày khi sang ngày mới. Phải khởi động lại máy mới đổi:(bác chỉ em cách sửa với.thanks nha.

bigk20

Bạn đang dùng FW 3.x đúng không, bạn copy file Widget.html ở dưới về thay Widget.html trong file Unbroke full weather widget xem thế nào.

Mặt khác bạn thay SBBadgeBG.png ở dưới vào theo đường dẫn: var/stash/theme/unroken calendar and clock/Bundles/com.apple.springboard thì không còn bị BadgetBG như ảnh bạn up nữa

Chép cái widget của bác vào cũng ko sửa được lỗi xuống dòng độ ẩm. Bạn xem lại giùm nha

bigk20

bác hongcongdh cho hỏi cái icon categories App1, App2... của bác làm thế nào để có vậy?

Sontantap

Mình đã làm thành công trên 3GS-Os4Thanks to bác hongcongdh nhé!

bác hongcongdh cho hỏi cái icon categories App1, App2... của bác làm thế nào để có vậy?

Cái đó trên os4 tạo folder, đặt tên lại là App.x..thôi!