• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ỨNG DỤNG] Link2SD app nên có cho HD2 Leo

dale89

Hiện nay các rom cho HD2 Leo đều có 2 dạng là App2SDData2EXT
+App2SD thì lưu app trên phân vùng EXT nhưng Davik Cache lại lưu trên NAND nên khi cài nhiều app và dùng máy 1 thời gian thì DavikCache tăng bộ nhớ NAND cạn ta k thể cài app thêm đc mặc dù phân vùng EXT vẫn còn dư
+Data2EXT thì lưu App và Davik Cache lên EXT làm NAND dư nhiều nhưng đồng nghĩa với việc cần có 1 thẻ nhớ class cao để load dữ liệu nếu k máy sẽ lag

Hôm nay mình xin giới thiệu Link2SD 1 ứng dụng free trên market có thể tuỳ biến đc ứng dụng + Davik Cache nào cần lưu trên NAND và ứng dụng nào lưu trên EXT

hướng dẫn sử dụng
B1: vào Martket tải và cài đặt cho Link2SD. Lần đầu tiên chạy, nó sẽ hỏi định dạng phân vùng để lưu trữ phần mềm, chọn EXT3 hoặc EXT4 tuỳ theo thẻ của bạn đã phân vùng

B2: nếu nó hiện ra như thông tin dưới đây, coi như bạn đã đi được rồi, khởi động lại máy cho có hiệu lực

B3: truy cập lại Link2SD để kiểm tra vùng cấp phát chứa ứng dụng đã có chưa

B4: muốn ứng dụng nào lưu trên thẻ nhớ, chọn vào ứng dụng đó, chọn tiếp Create Link trong đó sẽ có tuỳ chọn APP lên EXT hoặc Davik Cache lên EXT luôn

p/s Do kiến thức hạn hẹp nên mình chỉ tạm hiểu App2SD và Data2EXT như vậy có gì sai anh em thông cảm cho :D
(hình ảnh của bài viết lấy từ nguồn Tinh tế)

nnq_mm

Mình ít cài ứng dụng tràn lan nên không để ý lắm, trong rom có soft này sẵn nhưng cứ hay gỡ ra bằng titan luôn
nay đọc lại hiểu rõ hơn chút rồi

binht611

thế máy đã có sẵn a2sd hoặc data2ext thì cài thêm vào nó có xung đột nhau ko các bác

AK47_CCCP

Có những soft ko cho fep chuyển ra SD nhé, các bác lưu ý vậy, soft này hay !