• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 V33 - Build 19960.1.2.2 (DIAMOND)

PhamQuang

Manager
ROM 2.61.33 CHO UNI (Diamond)

= CE OS 5.2.19960 Build 19960.1.2.2 =

Phiên bản V33 dành cho HTC Universal được port full XIP và SYS từ ROM WM6.1 của HTC Raphael với

CE OS 5.2.19960 Build 19960.1.2.2

Và sử dụng các ứng dụng giao diện Diamond được phát triển bởi SM Tmap.

ĐẶC ĐIỂM CHÍNH
- Chuẩn màu trắng và đen, sử dụng giao diện gần gũi Diamond
- Tích hợp các ứng dụng giao diện Diamond, như đã giới thiệu trên, do SM Tmap phát triển cho VGA: WMP, CommManager, DialPad,...
- Tích hợp Connectionsetup mới nhất của HTC Raphael
- SIM Manager 6.49
- Port full XIP và SYS.
ROM chạy "có vẻ" ổn hơn các Build cũ, các kết nối đều bình thường.

===================================================================

LINK TẢI ROM V33

Mã:
http://rapidshare.com/files/128973588/ROM_UNI_2.61.33_B19960.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

1202

Chòi đất, bản 32 mới xài được 1 ngày Bác lại cho ra bản 33. Kinh khủng quá. Thanks Bác nhá. Bản này quá tuyệt, skin toàn màu đen , 1phong cách rất pro

Hix, 2h30 sáng òi, chưa thấy link Bác Quang up, thôi ngủ sớm mai dậy up. Hihi

HungUTD

Xin phép thay mặt anh em trong diễn đàn Thank Bác PHAMQUANG lại cho ra thêm một bản rom tuyệt vời
Kinh khủng quá...

conmadatinh

Ác quá.Em lại là người được Download đầu tiên bản Rom mới của Đại ca Quang à?Em cám ơn nhiều.Em chiến đấu luôn mới được :)

HungUTD

Em vừa up xong bản rom mới này của bác Quang... Giao diện màu đen đẹp tuyệt vời, tốc độ hện tại thì tạm ổn...Em đang test tiếp xin cho ý kiến sau...

Tmap

Super V.I.P
Không chỉ đơn giản là Core mới, Build mới mà giờ đây Rom cho Uni đã không còn thua kém các dòng khác về giao diện, điều mà chỉ có tại PDAVIET.
Thanks Man PhamQuang rất nhiều!

koolpoint

mấy bữa nay có quá nhiều bản rom mới, đang lưỡng lự up bản nào thì Bác Quang nói bản này có vẻ ổn nên phải up bản này thôi.
Bác nào down rồi up lên host khác cho mọi người với!
Thanks Man PQ nhiều!

TuyetKy

Link Mediafire
ROM 2.61.33 OS 5.2.19960 Build 19960:

Mã:
http://www.mediafire.com/?tvcyz2cnmzd
ROM của Raphael thì đỉnh cao thời điểm này rùi, chỉ tiếc kon của mình chưa mod thành 128Mb RAM để chạy các soft HTC Diamond cho nó mướt

vochonguni

Member
Keng, tốc độ kinh khủng à
Ngưỡng mộ bác Quang quá
Bác làm cho đám thanh niên bọn cháu chạy dài, không biết đuổi đến khi nào mới kịp
Cám ơn bác nhiều. Up,up,up nào :D

caothanhhai

Rom mới chạy nuột, chưa gặp vấn đề gì cả ngoài lỗi cố hữu về Wifi WPA phài chọt 2 lần ,có cảm giác nhanh hơn bản 32
Cám ơn bác Quang

benhtamthan

ui,cảm ơn bác quang,cho em hỏi bản này co fd chưa nhỉ,em đang down

Rom của Pác Quang là kg bao giờ dùng FD, để cho máy chạy ổn hơn...

Cuối tuần vui do Pác Quang ra bảng Rom này, voọc cho đã lun. Cảm ơn Pác Quang.

locvtn

hic mới vừa up xong, bấm màn hình quay số gọi điện một cái thế là ram còn 18mb, bản rom này nặng quá máy của mình chạy lặt lè luôn hihi. chắc phải kiếm cách up ram len 128mb rồi mới nghĩ tới chuyện xài rom 6.1.

whynot

Em công nhận là Bác Quang thật tuyệt, nhạn xét chung bản này mướt hơn PV32 mới ra lò, chi tiết phải có thời gian mới biết nhưng em vẫn mê các bản ROM của Bác Quang.=D>

locvtn;392428: cái này cũng có, tụt nhanh mà mở nhiều PIN tụt cũng nhanh:))

1202

Bản ROM 32 với 33 em xài RAM lúc nào cũng chỉ còn 8MB =)). Cái điệu này chắc remove SPB Mobile Shell ra quá

ChauAnh

hic mới vừa up xong, bấm màn hình quay số gọi điện một cái thế là ram còn 18mb, bản rom này nặng quá máy của mình chạy lặt lè luôn hihi. chắc phải kiếm cách up ram len 128mb rồi mới nghĩ tới chuyện xài rom 6.1.

Cũng phải thôi vì nhìn mấy cái skin của Diamond kia thì khi build vào cũng đã thấy tốn kha khá bộ nhớ vốn đã ít ỏi của Uni rồi! :-??

Theo tôi Man PhamQuang nên chú trọng vào tốc độ, sự ổn định... của bản ROM thì hơn chứ đừng nên chú trọng vào mấy cái giao diện bắt mắt hay model của Diamond hay iPhone gì gì đó, hay chỉ đơn thuần là cái build OS mới!

Uni thì vẫn chỉ là Uni, đừng biến nó thành 1 cái mà không phải là chính nó để rồi khi sử dụng không được như mong đợi. Dù gì ROM cũng là HĐH-là cái gốc rễ để sử dụng PPC hay để cài các ứng dụng trên đó để sử dụng chứ không phải để đẹp để model rồi lỗi tùm lum. Hãy để Uni mà dùng nhanh, ổn đinh mạnh mẽ... như Diamond chứ đừng để khi nhìn vào nó giống Diamond, dù gì thì cũng để dùng chứ không để ngắm! ;)

Vài lời góp ý trân thành cùng tác giả để có các bản Released hoàn thiện nhất có thể chứ đừng vì các build mới hay giao diện mới, vì các giao diện, soft... người dùng có thể cài bằng CAB hay mod theo ý thích của mình chứ đừng bắt người ta phải dùng! Mong rằng không làm tác giả phật ý! :D

nncuong

Administrator
Cũng phải thôi vì nhìn mấy cái skin của Diamond kia thì khi build vào cũng đã thấy tốn kha khá bộ nhớ vốn đã ít ỏi của Uni rồi! :-??

Theo tôi Man PhamQuang nên chú trọng vào tốc độ, sự ổn định... của bản ROM thì hơn chứ đừng nên chú trọng vào mấy cái giao diện bắt mắt hay model của Diamond hay iPhone gì gì đó, hay chỉ đơn thuần là cái build OS mới!

Uni thì vẫn chỉ là Uni, đừng biến nó thành 1 cái mà không phải là chính nó để rồi khi sử dụng không được như mong đợi. Dù gì ROM cũng là HĐH-là cái gốc rễ để sử dụng PPC hay để cài các ứng dụng trên đó để sử dụng chứ không phải để đẹp để model rồi lỗi tùm lum. Hãy để Uni mà dùng nhanh, ổn đinh mạnh mẽ... như Diamond chứ đừng để khi nhìn vào nó giống Diamond, dù gì thì cũng để dùng chứ không để ngắm! ;)

Vài lời góp ý trân thành cùng tác giả để có các bản Released hoàn thiện nhất có thể chứ đừng vì các build mới hay giao diện mới, vì các giao diện, soft... người dùng có thể cài bằng CAB hay mod theo ý thích của mình chứ đừng bắt người ta phải dùng! Mong rằng không làm tác giả phật ý! :D

Có nhiều phong cách làm ROM phù hợp với từng nhóm người dùng. Bạn có thể tự lựa chọn ROM theo phong cách của mình. Nếu không, bạn cứ dùng ROM nguyên bản 2005 là OK nhất.
Một điều rất quan trọng đó là: làm ROM chỉ là trò tiêu khiển của anh em DEVELOPER chứ không phải là sản phẩm (hay sản phẩm thuơng mại) nên khó có thể yêu cầu phải thế này, phải thế kia được.

1202

Có thế ý kiến của ChauAnh cũng đúng 1 phần. Vì sao mình nói đúng 1 phần, bởi vì khi nào bản ROM làm ra gây nên tình trạng treo máy, máy chạy chậm, mấy kết nối không ổn thì khi đó hãy chú trọng đến vấn đề tốc độ và sự ổn định của máy. Còn đằng này các bản ROM của Bác Quang vẫn đang chạy rất ổn định, và tốc độ cũng khá nhanh :)

PhamQuang

Manager
Các KTV Build ROM sẽ theo nhu cầu chung để Cook những bản ROM mang tính:
- Thay đổi và thử nghiệm các OS mới. OS mới chắc chắn sẽ hỗ trợ tốt hơn, nhất là các OS từ ROM Ship.
- Thay đổi và thử nghiệm các giao diện thời trang từng giai đoạn.
Chúng tôi Build theo ý kiến chung của nhóm KTV làm ROM, lấy ý thích của cá nhân làm tiêu chuẩn bởi lẽ đơn giản các ROM này đều là Beta, không thương mại cho nên không phải phụ thuộc vào bất kỳ đòi hỏi nào.
Người dùng cũng muôn màu muôn vẻ, người thích ROM Clean để dễ cài đặt, kẻ thích tích hợp sẵn các ứng dụng để tiện sử dụng ngay, người thích WM5, kẻ thích 6.0 và 6.1,... có quỷ thần mới chiều hết được.

Hiện nay các bản ROM ra rất nhiều, các bạn có thể test và tìm cho mình bản hợp lý nhất với chức năng các bạn cần.
Riêng chúng tôi, các KTV làm ROM của PV, sẽ cố gắng làm những bản ROM tốt hơn, tuy nhiên không phải vì vậy mà bỏ phong cách cũ của mình.
Điều cần thiết là các bạn tìm ra các Bugs, các điểm cần chỉnh sửa chứ không phải yêu cầu phải làm theo OS nọ OS kia hay phải thế này thế khác.

tranvuthangv

bác quang ơi bản này tụt pin kinh khủng pin của em còn 46% mà máy đã off,các bản khác phải 20%