• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock Code Security

ninjant

Unlock Code Security cho tất cả các dòng điện thoại Nokia (Lỡ quên Code)
Xin lỗi Admin vì tìm mãi chẳng biết Post cái này vào đâu nên tớ mạn phép Post ở đây vậy.Mong Mod và Admin thông cảm.
Cái chương trình này là chương trình lấy lại Security Code cho tất cả các dòng Nokia (loại nào cũng đc) miễn sao lấy đc cái Seri của máy (lệnh *#06#).
View attachment 122739
Chương trình có 2 cửa sổ chính là :
Emei : Nơi bạn nhập số Seri của máy.
Code : Khi bạn nhập xong số Emei lập tức ở bảng này sẽ hiện ra một dãy số và bạn chỉ cần lấy dãy số này nhập vào cho máy là OK bạn có thể đổi mã Code mới mà ko cần biết đến mã Code cũ là gì.
(Bản này mình FIX lỗi -113 Runtime Out nên có thể chạy trên nền Vista)
View attachment 122738

- Trên "mediafire" : Nokia Security Code Resetter v1.5_Uploaded by saodoingoi142 - PDAViet.rar (6.99 KB)

Hoặc:

- Trên "4shared" :
Nokia Security Code Resetter v1.5_Uploaded by saodoingoi142 - PDAViet.rar (7 KB)

Last edited by a moderator:

ninjant

À cái mã 12345 mặc định theo máy gọi là mã người sử dụng còn 1 loại mã nữa mà các tiệm điện thoại hay lấy lại cho các bạn lúc lỡ quên Code là mã Root (mã này mặc định đi theo IMEI máy).Thử đi,hok lẽ Post lừa đảo anh em à.HiHi

hoatdong

Tôi đã test thử: tạo đc được mã mới nếu lỡ quên mã của máy, nhưng trường hợp máy đã bị khóa từ cổng vào thì pó tay.
Nói chính xác thì PM này Bác chỉ là "gia công" lại của người khác, đó là mình dùng từ thiện chí nhưng dù sao cũng Thank rồi nhé. Cố lên Bác nhé .:p

ANHTUAN9791

Chắc chắn 100% U nhập sai EMEI hoặc chưa thử.

Đã thử với 3250 vô tác dụng!Có cách khác là dùng NSS reset code!kể cả khóa luôn từ đầu vào và không cần bất kỳ thông tin gì về máy!

ninjant

Đối với trường hợp khóa luôn từ đầu.Các bác bỏ SIM ra.Vào máy ko SIM.Nó sẽ hiện ra là không SIM.Lúc này các bác nhập #*06# để lấy số EMEI gốc trong máy.Đánh vào chương trình.Tắt máy điện thoại.Gắn SIM vào.Nhập dãy số trong Code trả lời.OK ?

PolicemanQN

Unlock Code Security cho tất cả các dòng điện thoại Nokia (Lỡ quên Code)
Xin lỗi Admin vì tìm mãi chẳng biết Post cái này vào đâu nên tớ mạn phép Post ở đây vậy.Mong Mod và Admin thông cảm.
Cái chương trình này là chương trình lấy lại Security Code cho tất cả các dòng Nokia (loại nào cũng đc) miễn sao lấy đc cái Seri của máy (lệnh *#06#).
View attachment 122739
Chương trình có 2 cửa sổ chính là :
Emei : Nơi bạn nhập số Seri của máy.
Code : Khi bạn nhập xong số Emei lập tức ở bảng này sẽ hiện ra một dãy số và bạn chỉ cần lấy dãy số này nhập vào cho máy là OK bạn có thể đổi mã Code mới mà ko cần biết đến mã Code cũ là gì.

View attachment 122738
hình như có hẳn một trang web để làm việc này. mình nhớ không lầm trong diễn đàn đã đăng địa chỉ rồi. Địa chỉ đó http://nfader.z-host.ru/.

TraiNgheoHn

Mình đã thử và nhập theo mã như sau:
Imei: 358973017435526
Mã: 0756560103
Cuối cùng nó báo mã sai.Mình nhập mấy lần thế là nó bắt nhập mã PUK

ninjant

Oái . Vậy cậu xem thử cái EMEI thử.Mấy cái này mấy tiệm đt thân thân lấy nhiều lắm.Nhưng đều OK hết.Ko thấy cái nào ko mở đc.Mà đừng lấy EMEI sau máy.Lấy trên máy bằng cách rút sim ra rồi mở máy lấy emei ấy.emei sau máy tào lao lắm.

NguyenTu

Super V.I.P
Oái . Vậy cậu xem thử cái EMEI thử.Mấy cái này mấy tiệm đt thân thân lấy nhiều lắm.Nhưng đều OK hết.Ko thấy cái nào ko mở đc.Mà đừng lấy EMEI sau máy.Lấy trên máy bằng cách rút sim ra rồi mở máy lấy emei ấy.emei sau máy tào lao lắm.

Đối với máy khóa Lock từ đầu thì bạn có rút sim ra khi bật lên nó báo nhập Code thì mới cho khởi động, vậy làm sao bấm *#06# được? mà lấy Imei theo máy?có khi lấy Imei trên thẻ bảo hành cũng nên =))=))=))=))

ninjant

NguyenTu1976:Đối với máy khóa Lock từ đầu thì bạn có rút sim ra khi bật lên nó báo nhập Code thì mới cho khởi động, vậy làm sao bấm *#06# được? mà lấy Imei theo máy?có khi lấy Imei trên thẻ bảo hành cũng nên
Ừ.Xin lỗi chỉ có S40 mới có thể rút SIM ra mà ko bị lock Code tiếp tục thôi.Còn lại S60 về sau vẫn Lock như cũ.Trường hợp này chỉ có thế cài lại nguyên bản mới dựa trên Nokia Software Updater (hoặc ai rành về kỹ thuật thì biết ít nhiều),nhưng nói chung có IMEI theo thẻ (quá tốt) hoặc cứ thử EMEI theo lốc máy một lần thử.Biết đâu.Tớ làm chủ yếu cho anh em test thử.Vì ở chỗ tớ chủ yếu là S40.S60 cũng gặp nhưng gặp như thế đều giải quyết theo 2 hướng như trên.

HaiBanh

Ừ.Xin lỗi chỉ có S40 mới có thể rút SIM ra mà ko bị lock Code tiếp tục thôi.Còn lại S60 về sau vẫn Lock như cũ.Trường hợp này chỉ có thế cài lại nguyên bản mới dựa trên Nokia Software Updater (hoặc ai rành về kỹ thuật thì biết ít nhiều),nhưng nói chung có IMEI theo thẻ (quá tốt) hoặc cứ thử EMEI theo lốc máy một lần thử.Biết đâu.Tớ làm chủ yếu cho anh em test thử.Vì ở chỗ tớ chủ yếu là S40.S60 cũng gặp nhưng gặp như thế đều giải quyết theo 2 hướng như trên.

Thanks ninijant, mình đã test thử và đã thành công máy 5110 ( máy cỗ, lục tung nguyên cái kho mà ko tìm dc cọng cáp nào phù hợp để chạy ctrình hết :p ) thanks nhé, PM này cho kết quả tương tự như trên trang http://nfader.z-host.ru/. ;)

Chỉnh sửa cuối:

ninjant

Ừ.Nhiều lúc tìm cái Code cũng mệt lắm.Hihi.Mình đang cố gắng việt hóa một PM nữa chạy trên Windows dùng để Unlock các loại ĐT (một số phải có cáp và một số ko cần).Hi vọng sẽ ra mắt anh em trong thời gian sớm nhất.

Darkera

máy nokia mà bạn nói imei sau máy tào lao :O, trừ khi gặp hàng lởm mới có chuyện imei tào lao thôi:)). chương trình này giống lấy master code của mấy dòng s40 nhỉ:D

ninjant

Thế cậu đã từng gặp hàng 88 mà Bo một con Lốc máy một con khác chưa ? Hihi.Tớ làm bên kỹ thuật máy nên gặp nhiều lắm rồi.Chương trình này nói chung là lấy hết cho tất cả nhưng trừ mấy cái hàng lởm mà cậu nói EMEI tầm xào thì pó tay.Hì