• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock HD2 Chạy Windows Phone 7 để cài đặt phần mềm và Games

Tom_codon

Super V.I.P
Xin chào các bạn !

Quả là một tin vui , chúng ta có thể trải nghiệm hệ điều hành Windows Phone 7 trên dế HD2 thân yêu.

Nhưng còn tuyệt vời hơn nữa , khi chúng ta có thể cài được tất cả game và phần mềm Windows Phone 7 cho Hd2 yêu quí của các bạn mà không cần đến marketplace phải vậy không ?

Hãy làm theo hướng dẫn dưới đây :

http://www.pdaviet.net/showthread.p...7-Jailbreak-(-Chống-khóa-máy-thông-qua-Zune-)

Sau khi unlock bằng chervon và Tom WP7 Jailbreak , các bạn cài đặt ứng dụng bằng :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?111958-Tom-XAP-Installer

Ứng dụng các bạn qua đây :

http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?449-ỨNG-DỤNG-CƠ-BẢN

Games :

http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?445-WINDOWS-PHONE-7-GAME

Chúc vui !

Tom

Chỉnh sửa cuối:

KimUyLong

Vừa có thể dùng được live vừa có thể unlock để cài app đen. Sét cứ liên tục đánh lên đầu Nand của Hd2 :ar!

Mr_PDA

Vừa có thể dùng được live vừa có thể unlock để cài app đen. Sét cứ liên tục đánh lên đầu Nand của Hd2 :ar!

xem ra mua HD2 là 1 qd chưa bao h là sai lầm đv anh em PDAVIET nhà mình, trc h chưa thấy chiếc đt nào đa dụng như HD2 \m/ \:d/

KOK

Bác Tôm ơi, sao phải cài bộ SDK của WP7 làm gì thía bác? Vừa nặng và mất thời gian. Hình như chỉ để add cái REG key hay sao phải ko bác :(

Tom_codon

Super V.I.P
Chỉnh sửa cuối:

KOK

Nếu không cần thiết thì mình không bao giờ viết trong hướng dẫn rồi . làm đúng từng bước mới đc

Tom

Em bị lỗi khi unlock. Unlock nó báo máy chưa connect hoặc chưa chạy Zune mà máy em thì Zune chạy nhận rồi :(

kakatoi

bác tom ơi bác dung máy ji đấy. Mấy máy Wp7 gốc có cài ứng dụng cr@ck này có chậm ko nhỉ, e cài cài game đua xe down of bác về có 150Mb mà cài rất lâu mới đc.có nhưng cái chưa đến 1 mb cũng mất hơn 1' ngồi cài ứng dụng mà nản luôn

Tom_codon

Super V.I.P
Em bị lỗi khi unlock. Unlock nó báo máy chưa connect hoặc chưa chạy Zune mà máy em thì Zune chạy nhận rồi :(

Có Windows Phone 7 SDK đâu mà chẳng lỗi , chịu thua với bạn !

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
bác tom ơi bác dung máy ji đấy. Mấy máy Wp7 gốc có cài ứng dụng cr@ck này có chậm ko nhỉ, e cài cài game đua xe down of bác về có 150Mb mà cài rất lâu mới đc.có nhưng cái chưa đến 1 mb cũng mất hơn 1' ngồi cài ứng dụng mà nản luôn

Tại thẻ nhớ của bạn dởm đó :D
Vì WP7 sẽ cài ứng dụng lên thẻ nhớ của bạn , nên thẻ nhớ càng xịn thì cài càng nhanh chạy game và chương trình càng mượt
Nếu có điều kiện anh em sắm cái thẻ nhớ 4X trở lên , mà 10X thì càng tốt , Nếu mà 10X thì chạy còn mượt mà hơn HD7 nữa

Chỉnh sửa cuối:

kakatoi

Tại thẻ nhớ của bạn dởm đó :D
Vì WP7 sẽ cài ứng dụng lên thẻ nhớ của bạn , nên thẻ nhớ càng xịn thì cài càng nhanh chạy game và chương trình càng mượt
Nếu có điều kiện anh em sắm cái thẻ nhớ 4X trở lên , mà 10X thì càng tốt , Nếu mà 10X thì chạy còn mượt mà hơn HD7 nữa

híc e cài game xong chạy còn nhanh hơn cái HD7 trong video, thẻ e có class4 thôi. cài mấy cái bên android chạy vù vù 20-30mb tầm hơn 20s là xong bên Wp thì đợi gần nửa tiếng bác ak. nó ít ứng dụng rồi mà nhìn mấy cái e cũng nhác thử luôn cài chậm quá mà. Bác cho hỏi có phần mêm nào đọc truyện tranh ko bác giông comic reader bên android ấy. e nghiền truyện mà ko có chán wa cầm máy mà chả bít dùng làm ji :p

Giời ơi, em cài đàng hoàng roài chứ. Bác nói thía em sao dám ko cài. Nhưng nó vẫn báo lỗi :(

mình cài đi cài lại mãi rút ra cắm vào mãi mới đc. cũng hay báo như bác. ak bác cài xong mấy cái đo khởi đọng lại máy tính đã sau đó mới đc

Hieu3210

Thông báo với bác Tôm là máy mình không Unlock được. Đã cài WP 7 developer SDK, Zune, đã cài file .cer, đã connect tới HD2, đã bất màn chủ của HD2, chạy Chevron2.0 dưới quyền Administrator nhưng loay hoay từ hôm qua tới giờ không unlock được.
Có ai unlock được từ tối qua đến giờ chỉ mình cái nhỉ?
P/S: Thấy trên trang chủ của Chevron có cái thông báo gì đó của MS, có phải là MS cấm không cho Unlock nữa không????:(

clarkht

mình cài cái NFS tầm 5p thôi, hay thẻ bác làm sao

Thông báo với bác Tôm là máy mình không Unlock được. Đã cài WP 7 developer SDK, Zune, đã cài file .cer, đã connect tới HD2, đã bất màn chủ của HD2, chạy Chevron2.0 dưới quyền Administrator nhưng loay hoay từ hôm qua tới giờ không unlock được.
P/S: Thấy trên trang chủ của Chevron có cái thông báo gì đó của MS, có phải là MS cấm không cho Unlock nữa không????:(

vừa làm đc xong, bác làm như bác tom hướng dẫn, và khi cắm usb phải mở khóa màn hình là ok

meohp

có ai co' tên đăng nhập window live không cho mình mượn chút .. mình đã làm quên mấy cái nick tài khoản rồi ...giờ đăng ký rất ngại ... cho mình mượn nhé

lehung1108

Các bác cho hỏi mình chỉ có thẻ nhớ 4G class 6 có chiến được không vậy, mình không thấy thông báo nào về thẻ nhớ cả. Thanks.

PS: mình đã chiến rồi và thẻ 4G vẫn dùng được. Thanks all.

Chỉnh sửa cuối:

modbibi

hic... ko bik phải máy mình bị khóa hay ko mà reset lại máy là bị đơ lun ở màn hình DFT...cài đi cài lại rồi cứ sync zune xong khởi động lại hd2 là bị đứng ở đó,đang quay lại android... chờ thêm kết quả đã, sáng h unlock mãi mà ko đc chán rồi :(

Tom_codon

Super V.I.P

Vẫn unlock bình thường đó bạn , MS không cấm được , trừ khi cập nhật bản mới của hệ điều hành

Chỉnh sửa cuối: