• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock iPhone 1.1.2, Bootloader 4.6

Mitvang

Chào các bạn,
Tớ mua 1 iPhone đã được unlock và hiện nay sử dụng vẫn tốt. Tớ xem kỹ thì thấy máy này có firmware 1.1.2, baseband 04.02.13 và bootloader 4.6. Serial number là 85748XXXXX, vậy là máy đã ra lò vào tuần thứ 48. Nếu máy có firmware 1.1.2 và bootloader 4.6 hiện nay không unlock bằng software được thì làm sao mà máy tớ lại chạy được? Hơn nữa, tớ chỉ cho SIM Vinaphone của tớ vào một cái là xong, như vậy cũng không phải máy này được unlock với Turbo SIM hay gì hết. Vậy các bạn có thể cho tớ biết máy này là firmware nguyên bản là gì và đã được unlock bằng phương pháp gì?
Xin cám ơn nhiều!

ttl

Chắc chắn IP của bạn đã được unlock bằng phần cứng.
Bạn kiểm tra lại xem có dấu vết mở IP không?

Mitvang

Cám ơn các bạn nhiều, như vậy là bằng phần cứng, Tớ cũng thấy có dấu vết mở rất khéo léo, kín đáo. Nhưng có ai biết cụ thể là bộ phận nào đã bị "sờ mó" đến không?

cuibapdaica

nói chung là xài OK là được rồi bạn , còn cách làm = HW thì mình có hỏi mấy thèng thợ mà nó ko có chỉ , potay .

HocHoi

Các bạn ơi nhân tiện đây cho mình hỏi là iphone 1.1.2 đã unlock phần cứng nhưng chạy không ổn định có thể restore lại 1.1.2 và unlock OTB xài xsim được không, như 1.1.2 nguyên bản không. Xin cảm ơn!

phuongnh

Theo mình đọc 1 cái tài liệu hướng dẫn unlock = HW thì sẽ phải mở nắp sau máy ra, chỗ gần camera có 1 con tụ. Chế 1 cái tool 2 đầu là 2 cái kim, nối với nhau = 1 sợi dây điện rồi 1 đầu chích vào 1 đường mạch, 1 đầu vào 1 chân tụ (để đoản mạch thì phải) sau đó lắp lại và unlock = soft :) Đại khái thế, nói chung là ngoài việc bị mở máy (mất gin, mất bảo hành của Apple) thì chắc cũng ko hại gì :)

Taki7610

Unlock_GSM
Theo mình nếu làm bằng FW cũng ok,hay làm bằng "các loại sim" cũng ok,nếu bạn có 1 máy BL 4.6-Ve 1.1.2-mặc định cần Active IP-theo các hướng dẫn của các anh em<về 1.1.2>,sau đó dùng X-King đều được.