• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock iphone 3G?

tranhai

mình sắp có 1 iphone 3G xách tay từ Đức về,có thể unlock để xài ở VN đc ko vậy

jirachi

đọc trên web thấy bảo, ifone 3G hok cần unlock , xài vô tư,... đợi ra mí bít dc chính xác bác ơi... muh có lock thì cũng sớm unlock dc thoai , mí bác VN tài lém ^^

tranhai

mình muốn biết chính xác để lỡ rinh ở Đức về rồi xài hổng được mắc công thôi

NguyenThanhTuan

Super V.I.P

mình muốn biết chính xác để lỡ rinh ở Đức về rồi xài hổng được mắc công thôi

Jirachi nói đúng , chưa nói trước được gì cả , nhưng bạn có cơ hội cứ mang về , không sớm thì muộn cũng unlock được , ko thì ko có máy xài ân hận lắm >:)

LeHai85

ai không unlock đươc iphone 3g thì bán lại cho em làm đồ chơi nhé ..em cũng đang chờ hàng về mong quá

XuanTruong

Super V.I.P
ai không unlock đươc iphone 3g thì bán lại cho em làm đồ chơi nhé ..em cũng đang chờ hàng về mong quá

Bạn khôn thía! Theo thông "Vỉa hè" thì iPhone 3G không phải Unkock, nên Bạn không làm đồ chơi được đâu!:)):)):))

AnhTu

Super V.I.P
Theo mình dự đoán, sẽ có những trường hợp sau:
1. iPhone được cung cấp qua AT&T và AT&T nắm vai trò chính trong việc phân phối sản phẩm iPhone, chủ đạo trong việc quản lý mạng của mình, người dùng sẽ ký hợp đồng cam kết sử dụng dịch vụ của AT&T trong vòng 2 năm hoặc hơn, và xách về 1 chú iPhone mới cáu và sử dụng. Người dùng iPhone có thể tháo sim đang sử dụng trong iPhone và bỏ vào máy khác để tiếp tục xài mạng AT&T, còn iPhone thì có thể bán hoặc gửi biếu người thân :D
2. iPhone được cung cấp theo các dealer: trường hợp này rất hiếm xảy ra, iPhone bị đánh cắp với số lượng lớn (cỡ 1 container) và được tuồn hàng ra ngoài bán và dân chúng có thể tập tành unlock và được phân phối rộng rãi, nhưng trường hợp này...cực kỳ hiếm xảy ra :D

azay_kent

hehh . em hiện đang ở Úc và đang đợi đến 11 tháng 7 này đi xếp hàng từ mùng 10 để mua đây....heh..các bác cứ yên chí...IPHONE 3G hok cần unlock và cần làm rất nhìu thủ tục trước khi xuất xưởng để cho phép sử dụng bằng băng mạng GSM thông thường....sẽ hok có 1 thủ tục nào cần phải ky' 2 năm với AT&T cả....hihihi...các bác cứ yên chí..../...vn sẽ dùng được bt...chỉ chán mỗi cái là thằng này vẫn 20 mega pix,,,camera vẫn tệ qua'!!!! híc híc

LeHai85

em cũng đang cần hàng i phone 3G ..anh nào ỏ cửa hàng có mối lấy thì chỉ bảo em mua nhiều ..em ỏ hải dương ..hà nội ,hải phòng ok ...uy tín nhé ...nếu posst sai các anh xóa hộ em nhé...3G mua để bán và thực hành luôn anh à ...chờ 11-7 quá..

vtp9x

Cách unlock 3G (FW2.0) hiện tại thì chưa biết vì có máy đâu mà test ( bản beta thì unlock được rồi). Nhưng nghe nói là iphone có bán máy mở mạng sẵn cho tất cả các mạng nhưng với giá cắt cổ 600- 700USD cho 8G:( . Có dịp thì cứ xách về không xài thì bán kiếm tiền lộ phí :p