• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock network i900 thành công 100%

loditga

Chào mọi người, em là người mới tập tành cho i900 của mình, trong thời gian cũng đã đọc nhiều bài của các thành viên và cũng đã từng trải, do hàng xách tay nên mình đã gặp trường hợp network lock ( do up phần phone khi up rom), sau đây mình xin tổng hợp các bài từ các thành viên để có thể unlock thành công cho i900.

Đầu tiên mình khuyên các bạn bắt buộc phãi up rom chính hãng cho con i900 của mình, danh sách rom chính hãng của samsung các bạn có thể xem của bác PhamQuang tại:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?38325-TÌM-HIỂU-THÔNG-TIN-VÀ-LIST-ROM-CỦA-OMNIA-i900

Và mình đã từng test trên:
*i900DTHJ6 (10/2008)
Download tại: http://www.mediafire.com/?2muct521bof
( Trích từ bài của bác PhamQuang )

Quá trình up rom các bác có thể tham khảo rõ thêm của bác PhamQuang tại:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?38314-HƯỚNG-DẪN-CÁC-BƯỚC-UPGRADE-ROM-CHO-OMNIA-I900

Như vậy các bước chuẩn bị cho unlock đã xong, đến phần quang trọng nhất, khi up rom và tùy chĩnh các phần cài đặt ban đầu xong, các bác có thể tắt máy và tháo sim ra, mở máy và làm các bước như sau.
- vào main menu-->call log-->dailer --> nhấn *7465625*638*# ( khi nhấn đến phím # sẽ có màn hình xuất hiện, hiện ra 2 dòng )
- Màn hình xuất hiện 2 dòng ( MCC,MNC và NKC ), dòng thứ nhất là kêu bạn nhập mã số di động )
+ Nếu bạn xài sim MobiFone thì nhập vào dòng ( MCC và MNC ) là
45201.
+ Nếu bạn xài sim Vinaphone thì nhập vào dòng ( MCC và MNC ) là
45202.
+ Nếu bạn xài sim S-Fone thì nhập vào dòng ( MCC và MNC ) là
45203.
+ Nếu bạn xài sim Viettel Mobile thì nhập vào dòng ( MCC và MNC ) là 45204.
+ Nếu bạn xài sim Vietnamobile thì nhập vào dòng ( MCC và MNC ) là 45205.
+ Nếu bạn xài sim EVNTelecom thì nhập vào dòng ( MCC và MNC ) là 45206.
+ Nếu bạn xài sim 3G EVNTelecom thì nhập vào dòng ( MCC và MNC ) là 45207.
+ Nếu bạn xài sim Beeline VN thì nhập vào dòng ( MCC và MNC ) là
45208.
.Chú ý: Bạn chỉ cần mở khóa cho 1 mạng là có thể mở khóa cho tất cả các mạng khác.
+ Như vậy chúng ta đã nhập xong dòng đầu tiên, bây h các bạn nhập dòng thứ 2 NKC là 12345678.( sau khi chọn oke nếu màn hình có thông "Fail to Set Locking status" nghĩa là thất bại, vui lòng bạn up rom i900DTHJ6 để có thể unlock thành công, phía trên bài có hướng dẫn, còn nếu có thông báo nào khác thì các bạn cứ oke xem như đã thành công )
-Sau đó bạn nhấp #7465625*638*# ( khi đến phím # có màn hình mới xuất hiện, hiện ra 1 dòng )
-Xuất hiện 1 dòng hỏi số code NCK , bạn hãy nhập 12345678 và chọn oke, nếu có thông báo hiện lên thì cứ oke.
Như vậy là đã unlock network thành công và có thể gắn sim vào để sử dụng bình thường,sau khi unlock thành công các bạn có thể up rom lên 6.5 nhưng hãy cẩn thận khi up rom chứa phần phone

Chỉnh sửa cuối:

kensoon

bác có thể nói rõ hơn về cái vụ unlock network này được ko? Đại loại là unlock network thì được gì hơn là cứ để i900 như vậy mà xài.
Còn việc up rom từ 6.1 -> 6.5 và từ 6.5 -> 6.1 thì em thấy up bằng file exe là chạy tuốt, em đã test rùi, lên 6.5 rùi xuống 6.1 thấy chã lỗi gì hết.

loditga

Hàng xách tay mới bị thôi bác ơi, chính hàng thì khỏi nói rồi @@, up phần phone (rom) của hàng xách tay là bị lock network ( khóa mạng )à.

Thật ra thì iphone 3g bên mỹ giá khoảng 200 đến 300 usd ( có lúc khuyễn mãi còn 100usd ), khi nhập khẩu về đây phãi kí kết các hợp đồng với nhà mạng + thuế của nhà nước + tiền vận chuyển nên giá lên tới 600 đến 800 usd và có thể xài thoải mái, nếu xách tay đem về thì không chịu thuế nhà nước với lại không phải kí kết hợp đồng nhà mạng nên giả rẻ và cũng từ đó xảy ra tình trạng bị khóa mạng (lock network), khi bị lock network thì bạn không thể gọi hay nhắn tin hay những việc gì liên quan đến mạng và sóng :D và cách trên là 1 một trong những cách để unlock network ( mở mạng ), còn những cách khác như sử dụng phần mềm hay tác động tới phần cứng còn không thì dùng thủ thuật

Chỉnh sửa cuối:

thanhhoa20

hix tình hình là máy e báo missing sim .. e đã up rom và unlock như huynh hướng dẫn như nó vẫn báo The sim card is missing hoài . Trước đó thì xài bình thường và e đã vệ sinh tiếp xúc sim rồi cũng thế hix

loditga

hix tình hình là máy e báo missing sim .. e đã up rom và unlock như huynh hướng dẫn như nó vẫn báo The sim card is missing hoài . Trước đó thì xài bình thường và e đã vệ sinh tiếp xúc sim rồi cũng thế hix

The sim card is missing thì là vấn đề khác rùi, dùng cách trên cho unlock network thui à, vấn đề của bác là thẻ sim thì không được gắn vào máy hay là gắn rùi nhưng không tiếp xúc, chắc đem cho hãng xem nha :D