• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock SIM cho HTC Pharos by Jockyw2001

thekhoa202302

Unlock SIM cho Pharos

Vừa lên XDA kiếm được cái này. Nhưng vì không có điều kiện và máy để test nên mình đưa TOOL của tác giả
jockyw2001 lên đây cho anh em test rồi cho ý kiến xem thế nào nhé!
Thanks jockyw2001
Các Bước thực hiện!

* Download file đính kèm Pharos Simlock ở dưới!
* Giải nén Chép file SurrealNetworksAppUnlock.cab vào máy và cài đặt nó!
* Phải đảm bảo máy bạn đã connest thật sự với HTC Pharos, khi đó bạn nhấn chạy "simlock.bat" trên PC.

Thông báo sẽ hiện ra:

Đồng thời cũng hiện ra thông báo như sau:

attachment.php

* Bạn nhấn nút Remove Lock

* Lúc này nó sẽ sinh ra 2 thư mục con trong Folder1 trên PC của bạn!

>>Và máy bạn đã được Unlock. Bỏ SIM vào xem thế nào?

:)):)):))

laocodon

Em đã unlock thành công HTC_P3470

Sau khi đọc bài của các anh..em đã unlock thành công HTC_P3470
Cảm ơn các anh nhiều !

Nhưng trong quá trình unlock còn 1 số điểm chưa rõ ràng, nên em mạn phép viết tiếp những phần đó để các bạn sau này unlock được dễ dàng hơn

Bước 1:
Download Active Sync về ( phiên bản nào cũng được, miễn sao kết nối HTC với máy tính là ok_Cái này rất dễ tìm..anh em cứ search là có hết)
Bước 2
Download file này: http://www.mediafire.com/?sharekey=d742417926b0c7de7f7ec40ada4772a6e04e75f6e8ebb871

Và làm theo hướng dẫn trong phần (file 2) em đã viết rất cụ thể
Chúc anh em thành công.

laocodon

unlock sim làm gì vậy bạn, mình chưa hiểu lắm
Theo em hiểu thì nó chưa nhận dùng được với băng tần 900-1800 của Việt Nam. Unlock để nó nhận ra sim của mình và dùng được

hk3

thks bạn mình cũng hiểu giống thế, nhưng mấy máy mua ở Vietnam thì thường được làm hết rồi.