• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock SIM và unlock CID,có giống nhau không?

t4_mobile

1.Theo mình hiểu máy PPC nước ngoài khóa mạng đem về VN muốn nghe gọi phải Unlock SIM.Vậy khi unlock SIM có Unlock CID luôn không?
2.Một máy PPC đang lock SIM, mình unlock CID để uprom khác có được hay không? và nó unlock SIM cho mình luôn?
3.Theo mình biết thì giá mua Code unlock SIM và unlock CID là bằng nhau.VD:T-Mobile Dash đem về VN nếu muốn nghe gọi và uprom thoải mái thì phải tốn tiền unlock 2 cái mất 38$x2 ???(mình biết bây giờ đã co chương trình free rồi,đây là trường hợp mình đặt ra nếu mua code imei-check.co.uk)

Cám ơn các bạn đã đọc.Mình là gà muốn học hỏi chút kiến thức về Unlock PPC.Các bác nào biết hướng dẫn mình tí.Thanks

hoatienii

1.Theo mình hiểu máy PPC nước ngoài khóa mạng đem về VN muốn nghe gọi phải Unlock SIM.Vậy khi unlock SIM có Unlock CID luôn không?
2.Một máy PPC đang lock SIM, mình unlock CID để uprom khác có được hay không? và nó unlock SIM cho mình luôn?
3.Theo mình biết thì giá mua Code unlock SIM và unlock CID là bằng nhau.VD:T-Mobile Dash đem về VN nếu muốn nghe gọi và uprom thoải mái thì phải tốn tiền unlock 2 cái mất 38$x2 ???(mình biết bây giờ đã co chương trình free rồi,đây là trường hợp mình đặt ra nếu mua code imei-check.co.uk)

Cám ơn các bạn đã đọc.Mình là gà muốn học hỏi chút kiến thức về Unlock PPC.Các bác nào biết hướng dẫn mình tí.Thanks

UnlocK SIM và Unlock CID không liên quan với nhau. Unlock SIM để có thể gọi được, còn muốn UpRoom thì phải unlock CID. Nếu không unlock CID mà upRoom thì có thể tiêu cái PPC lắm

Knightly

Mình cũng mới lấy 1 cái o2 nova từ bên Đức. Giờ mình muốn upron sang WM6 tiếng anh + unlock SIM. Như vậy thì phải Unlock SIM trước hay là (Unlock SID + Uprom) trước hay là làm cái nào trước cũng được?

agassi

unlock sim rồi, hard reset có cần phải sim unlock lại lần nữa không bác?

thinh30

unlock sim rồi, hard reset có cần phải sim unlock lại lần nữa không bác?

unlock sim rồi, hard reset : thì máy có khả năng bị lockSIM lại.
Toàn bộ quá trình kiểm tra sim bị lưu trữ tại ROM. vì vậy muốn tránh đều này phải upROM mới

vì thế theo bạn nên: unlock sim+ unlockCid +upROM mới (rom này đã được nấu lại rồi nhé, còn upROm gốc của nhà sản xuất thì đâu lại vào đấy)thì sẽ xài suốt đời chả phải lo nghĩ gì hết :D

Chỉnh sửa cuối:

agassi

unlock sim rồi, hard reset : thì máy có khả năng bị lockSIM lại.
Toàn bộ quá trình kiểm tra sim bị lưu trữ tại ROM.

vì thế theo bạn nên: unlock sim+ unlockCid +upROM mới thì sẽ xài suốt đời chả phải lo nghĩ gì hết :D

Em unlock sim rồi, hard reset hay up lại rom gốc vẫn không bị sim lock :)
Nhưng unlock CID và up rom cho g4 thì em vận gặp vấn đề.

agassi

Hôm nay up rom tới cuối cùng, hard reset xong, màn hình khởi động hiện OS 6.0.0.1 nhưng treo ở đó luôn, sáng hoài không tắt. Tại sao nhẫy :(