• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Úp điện thoại xuống tắt chuông khi có cuộc gọi đến

phucnv0202

mình thấy chế độ đó khá thú vị, không biết có cách nào giúp chú N1 làm được vậy không, nhờ anh em chỉ giáo
:(

PhamQuang

Manager
mình thấy chế độ đó khá thú vị, không biết có cách nào giúp chú N1 làm được vậy không, nhờ anh em chỉ giáo
:(

Mình chỉ thấy trên WMo các ROM mới có chức năng này, máy đang chuông, cầm lên nó sẽ tắt chuông, không kêu nữa.
Còn trên Android chưa thấy ứng dụng này. Có thể đã có nhưng chưa thấy ở đâu giới thiệu cả. :D

wan

chạy bản desire có chức năng này đó bác à,nhưng hơi chậm đó

PhamQuang

Manager
chạy bản desire có chức năng này đó bác à,nhưng hơi chậm đó

Vậy phải bung ROM Desire ra, xem nó là apk nào rồi đưa vào cài đặt cho dòng khác, chắc là được vì chức năng trên chỉ là ứng dụng ngoài thôi mà.

m0904253539

Bác vào market tải phần mềm Flip-Silent nhé, đúng yêu cầu luôn. Call gọi đến úp máy là im luôn, chúc vui

FMT

Mình chỉ thấy trên WMo các ROM mới có chức năng này, máy đang chuông, cầm lên nó sẽ tắt chuông, không kêu nữa.
Còn trên Android chưa thấy ứng dụng này. Có thể đã có nhưng chưa thấy ở đâu giới thiệu cả. :D

Cái thể loại úp máy xuống tắt chuông này có trên Symbian từ lâu rồi bác ạ,không chỉ có tắt chuông mà còn tăng chỉnh âm lượng,chuyển bài hát,và nhiều chức năng khác nữa cơ

new862004

Vậy phải bung ROM Desire ra, xem nó là apk nào rồi đưa vào cài đặt cho dòng khác, chắc là được vì chức năng trên chỉ là ứng dụng ngoài thôi mà.
bác Quang ah ! cho cháu hỏi một chút về cách bung một loại ROM như thế nào vậy ? về phần mềm của điện thoại cháu gà lắm muốn học hỏi it kinh nghiệm mà chẳng biết bắt đầu như thế nào ! bác có thể tư vấn cho cháu được ko ? cháu rất cám ơn bác !