• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up FW V21.0.025 bằng WiFi

Muốn úp FW V21.0.025 cho nokia 5800 xpressMusic rất đơn giản, mình đã tes thử rồi ok, có tiếng việt luôn, các bước chuẩn bị như sau: bạn phải có kết nối WiFi, nhưng phải đảm bảo đường truyền tốt, các bác làm từng bước như sau: mở Menu - Settings - Phone - Phone mgmt. - Device updates. - Check for updates - ( Tiếng việt vào cài đặt - diện thoại - quản lý điện thoại - cập nhật thiết bị - bấm tùy chọn - kiểm tra cập nhật.) nếu máy bạn chưa năng cấp FW21 thì nó sẽ báo cho bạn biết và bạn chỉ việc làm theo hương dẫn của máy tải về và cập nhật là ok thôi. các bác đừng ngạc nhiên khi thấy báo màng hình trăng nghe, hiện tượng bình thường thôi. ... chúc các bác thành công...
8-|

Hoden

Super V.I.P
lại một thành viên mới toanh nhưng post 1 bài cũ xì.tham khảo diễn đàn trước khi post nhé nếu không bài của bạn sẽ bị xóa.bài này đã đăng rồi.

trả lời

có, nhưng mà các bác chỉ hướng dẫn úp bằng các chương trình hổ trợ không chứ có bác nào chỉ úp FW bằng WiFi đâu...:O

LeMyChinh

bạn đã tìm kĩ chưa mà nói vậy bạn bạn thử vào đây coi xem là jie` nhéX-:)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=53733&page=2
ko những có thể up được = wifi mà GPRS cũng có thể up được luôn thưa bạn
mà theo mình thấy up = OTA như vậy nhìu người kêu lỗi lắm toàn up lại hết thui ah`.:(

your_rules

bạn này chẳng hiểu gì về up bằng wifi hay gprs cả, khi bạn download hay vào 1 trình duyệt web nào thì nó cũng sẽ hỏi bạn là dùng kết nối nào (gprs ỏ wifi)
Nếu bạn có wifi thì chọn wifi, k thì chọn gprs
đơn giản, thế thôi, chúc vui vẻ,hihi

sirate

thứ 1 : up trực tiếp trên máy ko full hết được !
Thứ 2 : Bài này đã có người post và đã cũ rích
kết luận tốt đẹp : Tác giả tự xóa bài này đi nhé hay nhờ mod xóa giùm ~.~

tun82

hôm nọ cũng up = wifi , up xong thì lỗi đầy , mất code mặc định cũa máy , tìm lại = chưong trình cũng ko đc , thế là fãi ra care nữa ngày , khi up xong máy vẫn còn các chương trình cũ và k bị remove

nientrung

Mình up có bị j đâu. Mấy bác up bị thế nào ấy chứ. Máy vẫn chạy tốt mà, chưa thấy có lỗi nào cả:D