• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM bằng thẻ nhớ cho Trinity

trandaithieugia

Trước tiên máy phải được unlock CID nhé
1. Trích xuất tập tin .nbh từ ROM đổi tên tập tin .nbh thành TRINIMG.nbh và copy nó vào thẻ nhớ (thẻ đã format chuẩn FAT32)
2. Cho thẻ vào điện thoại, đưa máy về Bootloader
3. Bạn sẽ thấy màn hình xác nhận flashing trên điện thoại bằng cách nhấn power.

4. Flashing có thể treo cứng một thời gian nhưng điều này là bình thường, chờ một lát nó sẽ chạy tiếp. Chỉ cần chờ trong giây lát. Hoàn thành flash mất khoảng 10 phút, do đó kiểm tra và sạc pin trước khi bắt đầu quá trình flashing.
5. Khi hoàn thành flashing softreset lại điện thoại
Đã test trên Dopod D810, Chúc các bạn thành công nhé. Up bằng thẻ ổn định hơn. không sợ lỏng dây cáp hay mất điện trong khi up.
Nguồn: http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Trinity_SDCardFlashing
và với sự giúp đỡ của levibinhdinh

Chỉnh sửa cuối:

thanh885

1. Trích xuất tập tin .nbh từ ROM đổi tên tập tin .nbh thành TRINIMG.nbh và copy nó vào thẻ nhớ (thẻ đã format chuẩn FAT32)

4. Flashing có thể treo cứng một thời gian nhưng điều này là bình thường, chờ một lát nó sẽ chạy tiếp. Chỉ cần chờ trong giây lát. Hoàn thành đèn flash mất khoảng 10 phút, do đó kiểm tra của bạn hoặc kết nối với pin sạc trước khi bắt đầu quá trình flashing.
Đã test trên Dopod D810, Chúc các bạn thành công nhé. Up bằng thẻ ổn định hơn. không sợ lỏng dây cáp hay mất điện trong khi up.

bạn ơi giải nén đổi đuôi rồi copy 1 file đó hay copy nguyên cả foder đó vậy bạn ? mình đang chuẩn bị up mà chua làm được mong ban chỉ giáo thanks bạn nhìu

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
bạn ơi giải nén đổi đuôi rồi copy 1 file đó hay copy nguyên cả foder đó vậy bạn ? mình đang chuẩn bị up mà chua làm được mong ban chỉ giáo thanks bạn nhìu
Sau khi Rename xong bạn chỉ copy file TRINIMG.nbh vào thẻ nhớ,không được cho vào trong thư mục nào cả nhé,mọi việc sẽ diễn ra nhanh và khá đơn giản.Cách up qua thẻ được dùng hầu hết trên các loại máy.
Điểm cần chú ý là thẻ nhớ phải được quick format với chuẩn FAT32.

trandaithieugia

copy một file đó thôi bạn ơi. nhưng trước khi up nhớ unlock CID nhé

levibinhdinh

4. Flashing có thể treo cứng một thời gian nhưng điều này là bình thường, chờ một lát nó sẽ chạy tiếp. Chỉ cần chờ trong giây lát. Hoàn thành đèn flash mất khoảng 10 phút, do đó kiểm tra và kết nối với pin sạc trước khi bắt đầu quá trình flashing.

hay quá !!!

Chỉnh sửa cuối:

cupa345

Lạ! minh làm như trên rồi sao không được nhỉ (thẻ mình 4g),mình đưa về Bootloader nhưng không chuyển sang như hình bạn đưa ở trên.Không biết có phải vi giắc cắm bị gãy một chân không mà sao toàn báo lỗi 260 :(:(:(

levibinhdinh

Lạ! minh làm như trên rồi sao không được nhỉ (thẻ mình 4g),mình đưa về Bootloader nhưng không chuyển sang như hình bạn đưa ở trên.Không biết có phải vi giắc cắm bị gãy một chân không mà sao toàn báo lỗi 260 :(:(:(

có khi thẻ lớn quá :D!!! dùng thẻ 128 hoặc hơn tí là dc rồi !!! :D

trandaithieugia

một số bác bảo tốt nhất là thẻ 128M. nhưng mình đã up trên máy mình bằng thẻ 1G vẫn ok. bạn thử dùng thẻ 1G hoặc thấp hơn xem sao nhé:D

cupa345

Mình download rom trên XDA,tiến hành như trên nhưng báo lỗi
00028002
not allow

ROM củ bác Quang lai lại up tốt,bạn nào biết nguyên nhân chỉ dùm mình
THANKS

atrang

Mình download rom trên XDA,tiến hành như trên nhưng báo lỗi
00028002
not allow

ROM củ bác Quang lai lại up tốt,bạn nào biết nguyên nhân chỉ dùm mình
THANKS
Mình cũng bị hiện tượng như bác!
Up bằng thẻ nhớ mấy cái ROM bên XDA thì bị hiện tượng bác mô tả ở trên còn nếu up bằng cable thì chỉ được 1% là nó thoát luôn! Up ROM của chú Quang bằng cable thì bình thường!
Theo mình có thể do cái Hard-SPL v1.30 MFG Olipro bác thử dùng v1.20 hoặc SSPL xem sao!
Mình hiện cho mượn máy nên chưa thử được!