• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO ASUS TRÊN WINDOWS VISTA & WINDOWS 7

ancola66

Super V.I.P
UP ROM CHO ASUS TRÊN WINDOWS VISTA & WINDOWS 7

Hiện nay dần dần chúng ta chuyển sang dùng Windows Vista hoặc Windows 7 bởi giao diện tuyệt vời các tính năng bổ trợ hơn hẳn hệ điều hành bắt đầu già nua là XP. Tôi sưu tầm được phương pháp UP ROM trên Vista này và làm lại hướng dẫn bằng hình ảnh trực tiếp trên PC cài VISTA của tôi và đã up rom thành công. Hy vọng có ích cho các bạn.

Bước 1:
Giải nén file đính kèm ở cuối bài về giải nén (Để ngay trên ổ C cho dễ tìm)
Đưa PPC về trạng thái Boot loader và kết nối với PC. Bật Windows Mobile Center, vào Connection setting và bỏ dấu chọn ở ô " Allow usb connections"

Bước 2:
Vào Device Manager, nhấp vào ASUS USB Sync ,nhấp vào Actions trên thanh công cụ chọn Update Driver Software

Bước 3 :
Ở cửa sổ hiện ra chọn Browse My Computer for Driver Software

Bước 4:
Ở cửa sổ tiếp theo các bạn link đến folder đã giải nén ở trên sau đó chọn Les Me pick from a list of device drivers on my computer

Bước 5:
Ở cửa sổ tiếp theo bạn nhấp vào Have Disk....

Bước 6:
Ở cửa sổ tiếp theo bạn Click vào Browse và link đến thư mục giải nén bên trên, chọn file wceusbsh.inf, nhấp Open sau đó nhấp Next

Quá trình update Driver mới bắt đầu chạy sau ít giấy sẽ xuất hiện cửa sổ như thế này và các bạn nhấp Close :

Bước 7:
Các bạn vào Task Manager , chọn dòng "wmdc.exe" và nhấp vào
End Process

Bước 8: Bây giờ Các bạn UP ROM như bình thường đối với XP được roài đó:D

Các bạn có thể tham khảo thêm chi tiết ở đây :

HTML:
http://www.modaco.com/content/windows-mobile-news/252977/ruu-on-vista-it-can-be-done-the-ultimate-guide/

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Rốt cuộc cũng up ROM ok nhưng có vẻ mỗi công đoạn vẫn chưa chạy suôn sẻ lắm, nhớ XP :D

Chỉnh sửa cuối:

nam470

Mã:
Đưa PPC về trạng thái Boot loader
Máy mình là Asus P735, vậy thì đưa về Boot loader làm như thế nào hả bạn?
Bài này rất giá trị, thank bạn nhé

bingbong

Em cài Mobile Device Center trong Windows 7 để sync với Asus mà phần mềm báo không chạy được. Có bác nào hướng dẫn sync trong W7 với?

KLee

em xài con ASUS P552W nhưng ko biết bootloader như thế nào mong anh em chỉ giúp. TKS

vannesszi

Em cài windows mobile device centrer trên win7 mà không đc. Bác nào biết cách cài giúp em với. Thanks