• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up Rom cho HTC 3470 - Pharos

glassesmanvn

Mình đã up thành công Rom 6.5 cho con HTC 3470 Pharos của mình sau một thời gian tìm hiểu, mạn phép Ban Quản trị, mình lập topic này để chia sẻ kinh nghiệm up rom đồng thời gởi một số lỗi của Rom này để cùng các bạn tìm cách khắc phục.

Bản Rom mình up là bản "WM6.5 V23 dành cho HTC Pharos của Bác PhamQuang.
Nguyên văn giới thiệu của bác PhamQuang,

"- Dựa trên OS cơ sở 2.5.707.1 WWE (NEW)
- Tích hợp các OEM chọn lọc và Manila từ ROM HTC Jade mới nhất.
- Tích hợp Manila2D giao diện BLACK"

Các bạn có thể vào link dưới đây để tìm bản Rom này
http://pdaviet.net/showthread.php?t=60836

Còn cách up rom thì các bạn tham khảo link sau:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=28757

Tuy nhiên, theo pác PhamQuang hướng dẫn thì khi đưa về boot loader bằng cách bấm Power + Camera ở bước 3.
3/ Xuất hiện cửa sổ tiếp theo, bạn hãy nhấn giữ đồng thời Power + Camera như định đưa máy vào Bootloader, sau đó nhấn vào file Pharos_JumpSPL.nb trong cửa sổ trên.

Mình bôi đỏ chữ "sau đó" ở trên và mạn phép thêm vào (vẫn giữ Power+Camera), nghĩa là:
3/ Xuất hiện cửa sổ tiếp theo, bạn hãy nhấn giữ đồng thời Power + Camera như định đưa máy vào Bootloader, sau đó nhấn vào file Pharos_JumpSPL.nb (vẫn giữ Power+Camera) trong cửa sổ trên.

Làm như vậy, PPC của bạn chắc chắn sẽ trở về màn hình màu nâu đen theo yêu cầu, các bạn tiếp tục làm bước tiếp theo.

Sau khi up thành công, mình phát hiện ra một lỗi: khi bạn vào lịch sử cuộc gọi bằng cách nhấn nút gọi đi, nếu bạn dùng tay hoặc viết vuốt xuống thì chỉ sau khoảng 3 - 4 số là các số gọi đi sẽ bị đè lên nhau như hình dưới đây:

,

Lỗi này xuất hiện ngay sau khi cài rom và back up lại các dữ liệu cần thiết, chưa cài thêm các phần mềm khác,

Các vấn đề khác, mình sẽ tiếp tục gởi sau, :)
Nếu mình post bài không đúng chỗ, mong BQT chuyển sang box đúng giùm

LuongQuang

Super V.I.P
Cảm ơn các kinh nghiệm của bạn. Nhưng lần sau bạn cứ post vào đúng khu vực của dòng máy để dễ tìm kiếm và tham khảo nhé cho các thành viên khác nhé!

Đã move về đúng khu vực! ;)