• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP Rom cho Trinity đời sau (CHT9110,...)

Funtiger

Các dòng máy này hay còn gọi là P3600i, ko như các trinity khác, ko dùng chung SPL, và SPL của nó khá cao (v 3.03).
Cùng nhau thảo luận về unlock và uprom cho dòng này.

-Straight vertical modeling
-Supports the GSM four frequencies, WCDMA, the HSDPA networks
-CPU is Samsung 500MHz
-Embarks Microsoft Mobile 6.0 Professional operating system
-Supports WiFi 802.11b/g
-2.8 inches 65,536 colors QVGA touches controls type TFT LCD
-Supports GPRS Class 10, WAP 2.0, EDGE
-Supports Java
-Supports GPS
-Supports the blue bud 2.0, USB, the infrared transmission function
-Flash ROM 256MB; SDRAM 64MB
-MiniSD memory card expansion

cubo

Banned
Hic,dòng này mới wé,tìm hoài ko thấy tool nào unlock CID hay đại loại.Các tool của Trinity không xài được cho em nó .
Bác Funtiger có cao kiến gì ko hay cũng potay roài,post bài thảo luận rùi "bỏ của chạy lấy người" roài?

nik3c

hic...hic...e cũng có 1 cây nè!đang tiếng hoa muốn up sang tiếng mà cũng kô đc

vietphuongqct

Em cũng coá cây P3600i nè, đang xài rom TQ hix hix :( :(( đã có Pro nào có Rom Anh cho con này chưa vậy share zùm cho ae trên diễn dàn với
thanks

baoquoc2007

Dòng máy CHT9110 Trinity 100 có sử dụng được hệ thống GPS trong máy hay không? Nhiều tài liệu khi nói có GPS được tích hợp trong máy, có tài liệu lại bảo là không. Không biết thực tế như thế nào, nếu có bạn nào dùng GPS của CHT9110 thì cho biết kết quả để tham khảo. Cám ơn

baoquoc2007

Sau khi chỉnh lại cấu hình của phần mềm sử dụng GPS như OziExplorer thi CHT9110 bắt được sóng của các vệ tinh của hệ thống đinh vị và xác định được vị trí của người sử dụng trên bản đồ, Như vậy thì kết quả này cho thấy dong CHT9110 hoặc P3600i đều có tích hợp sẳn chip định vị GPS, theo tài liệu ltại trang web http://www.gsmarena.com/htc_p3600i-2126.php là chip Qualcomm MSM 6275.

lehoangmusicvn

em chao cac bac, em dang dau kho qua vi co con TCH 9100 ,a chi toam tieng TQ, da vay em nghich cai cai Ifone style hay còn gọi là robin 31. Chẳng hiểu sao bây giờ nó khởi động lại chỉ có mỗi hình quả táo mà không vào được cái gì cả. Em đang tìm mọi cách khác phục mà không được các bác ạ. CÓ ái có cách gì thì giúp em nhé. EM MANY THANKS CÁC BÁC

virutmobile

em chao cac bac, em dang dau kho qua vi co con TCH 9100 ,a chi toam tieng TQ, da vay em nghich cai cai Ifone style hay còn gọi là robin 31. Chẳng hiểu sao bây giờ nó khởi động lại chỉ có mỗi hình quả táo mà không vào được cái gì cả. Em đang tìm mọi cách khác phục mà không được các bác ạ. CÓ ái có cách gì thì giúp em nhé. EM MANY THANKS CÁC BÁC
bác tải cái rom này vệ chạy là ok]
http://www.dopodasia.com/download/RUU_Trinity_DOPODASIA_WWE_3.00.707.17_6275_1.46.00.11_108_Ship.exe

PhamNhatThanh

Máy Bạn đã bị lockCID nên có hiện tượng như vậy,bây giờ chỉ còn tim rom gốc up cầu mai
Bạn ở đâu nếu ở Sài Gòn thì PM cho nhón KTR hây cho mình nha

thanh885

thư

hic...hic...e cũng có 1 cây nè!đang tiếng hoa muốn up sang tiếng mà cũng kô đc

giờ bạn up sang tiếng việt được chưa vậy ,mình cũng có 1 con htc.cht 9110 như bạn nè toàn tiếng tàu chưa có cách nào đưa sang tiếng việt được chán quá ,khi nào bạn up được sang tiếng việt chỉ mình với nha .thanks bạn trước ha:(

levibinhdinh

giờ bạn up sang tiếng việt được chưa vậy ,mình cũng có 1 con htc.cht 9110 như bạn nè toàn tiếng tàu chưa có cách nào đưa sang tiếng việt được chán quá ,khi nào bạn up được sang tiếng việt chỉ mình với nha .thanks bạn trước ha:(

thì up ROM WWE rồi dùng giao diện tiếng Việt thôi !!! chứ muốn UP ROM tiếng Việt cho TRI thì chưa nghe.

thanh885

cấp cứu

có ai biết uprom cho dòng máy htc.cht 9110 từ tiếng hoa sang tiếng anh được không chỉ mình với ,mình là dân mới xài ppc nên ko biết gì hết mong các tiền bối chỉ giùm . thanks các pro nhìu ,mình kiếm mấy bản rom mà ko có bản nào phù hợp có ai biết bản nào phù hợp ko chỉ mình với

thanh885

bạn hardreset lại đi bấm hai nút có dấu trừ bên trên hai nút gọi và dừng cuộc gọi rồi chọc vào lỗ reset rồi làm theo hướng dẫn (chỉ là máy htc3600 ,cht9110 thôi nha loại máy khác thì khác)khi đó máy bạn sẽ trở về tình trạng xuất xưởng luôn đó ,khi nào cần quá mới hardreset nha không là máy mất hết chương trình luôn đó ,giống như format máy đó;)

thanh885

thư

thì up ROM WWE rồi dùng giao diện tiếng Việt thôi !!! chứ muốn UP ROM tiếng Việt cho TRI thì chưa nghe.

bạn có biết rom nào phù hợp với con cht 9110 ko chỉ mình với mình mới xài PPC nên ko rành lắm bạn chỉ giùm mình với nha thanks bạn nhìu

Nemmatlanh

bạn có biết rom nào phù hợp với con cht 9110 ko chỉ mình với mình mới xài PPC nên ko rành lắm bạn chỉ giùm mình với nha thanks bạn nhìu

Bạn qua link sau mình gửi để biết cách Uprom nhé.Theo mình thấy thì Rom 6.0 của Sharp dùng rất thích,bản này mình dùng khá lâu rồi mà không trê được điểm gì.Bạn up dùng thử rồi post cảm nhận lên đây cho anh em biết nhé :)

Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=31924

levibinhdinh

bạn hardreset lại đi bấm hai nút có dấu trừ bên trên hai nút gọi và dừng cuộc gọi rồi chọc vào lỗ reset rồi làm theo hướng dẫn (chỉ là máy htc3600 ,cht9110 thôi nha loại máy khác thì khác)khi đó máy bạn sẽ trở về tình trạng xuất xưởng luôn đó ,khi nào cần quá mới hardreset nha không là máy mất hết chương trình luôn đó ,giống như format máy đó;)

máy ROm xuất xưởng là WM5.0 - nếu trường hợp người ta up lên WM 6.0 hay 6.1 - mà bác này chỉ là hard reset thì trở về trình tạng xuất xưởng thì chắc bác chủ hơi đuối !!! :(

thanh885

help

Bạn qua link sau mình gửi để biết cách Uprom nhé.Theo mình thấy thì Rom 6.0 của Sharp dùng rất thích,bản này mình dùng khá lâu rồi mà không trê được điểm gì.Bạn up dùng thử rồi post cảm nhận lên đây cho anh em biết nhé :)

Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=31924

bạn ơi mình có con cht 9110 xài tiếng tàu mà mình ko dám uprom sợ máy die bạn đã từng up rồi mình gửi máy ra đó bạn up giùm mình được ko? nếu dc mình cảm ơn trước nha mình đang ở trong nam (Lâm Đồng)

Nemmatlanh

bạn ơi mình có con cht 9110 xài tiếng tàu mà mình ko dám uprom sợ máy die bạn đã từng up rồi mình gửi máy ra đó bạn up giùm mình được ko? nếu dc mình cảm ơn trước nha mình đang ở trong nam (Lâm Đồng)

CÁI BÀI HƯỚNG DẪN CÁCH UNLOCK MÌNH POST LÊN LÀ NGAY SAU KHI MÌNH UP THÀNH CÔNG CHO 1 CÁI CŨNG ĐANG TỪ TIẾNG TÀU CHUYỂN SANG TIẾNG ANH ĐÓ BẠN :),VÀ MÌNH CŨNG ĐÃ THAM KHẢO RẤT KỸ CÁCH BÊN XDA RỒI MỚI UP ĐÓ.BẠN CỨ LÀM THEO CÁCH ĐÓ ĐI ĐẢM BẢO OK ĐÓ :)