• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM từ 2.2 lên 2.3 cho Desire?

cuongta155

hwa e mới mua con HTC Desire nên cũng không biết nhiều về HDH Android lắm. Cho e hỏi các sư huynh là máy e đang ở 2.2 bh muốn up lên 2.3 có được không ? cứ up bt thôi hay phải làm thêm động tác j

PhamQuang

Manager
hwa e mới mua con HTC Desire nên cũng không biết nhiều về HDH Android lắm. Cho e hỏi các sư huynh là máy e đang ở 2.2 bh muốn up lên 2.3 có được không ? cứ up bt thôi hay phải làm thêm động tác j

Desire từ Android phiên bản này Up lên hay xuống phiên bản khác đều được hết, tùy theo ý thích của từng người miễn là máy phải được ROOT, cài đặt RECOVERY và tốt hơn nữa là tạo S-OFF cho máy.
Khi đó có Update OS, Radio,... đều được cả.
Các bài hướng dẫn liên quan tới ROOT, RECOVERY,... đều đã viết đầy đủ cả, bạn đọc tham khảo trước rồi hãy tiến hành nhé.

n78nokia

Bác Phamquang có thể giải thích 1 cách dễ hiểu "Root là gì?" và recovery là gì .... ko? Mới dùng HDH android nên còn bỡ ngõ quá. Thanks

troly

Well-Known Member
Bác Phamquang có thể giải thích 1 cách dễ hiểu "Root là gì?" và recovery là gì .... ko? Mới dùng HDH android nên còn bỡ ngõ quá. Thanks

Là một dạng "bẻ khóa" máy để tiếm quyền sử dụng máy ấy mà. Mình giải thích thế không biết đúng không nữa?

n78nokia

Kiểu như Hack phone cho Symbyan ah? Mình làm thế nào để biết máy đã Hack chưa (vì mình mua lại máy cũ nên ko bít kiểm tra thế nào?)