• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM và cài tiếng Việt cho i9000

nguoixem

Member
Bạn vào setting -> Wireless and network -> Mobile networks -> Access Point Names. Bấm phím menu (bên trái phím home ý)
New APN, điền thông số 3 dòng : APN, user name, password. Còn dòng name muốn viết gì cũng đc. Xong save lại, click vào cái tên vừa tạo.
Vinaphone : APN: m3-world; UN: mms; Pass: mms
Mobifone: APN: m-wap; Un: mms; Pass: mms
Viettel: APN: v-internet; UN: bỏ trống; Pass: bỏ trống
cảm ơn bạn máy mình bị lỗi firmware cũng làm như trên rồi nhưng không được....up lai firware khác thì ok rồi...mà glaxy s nhiều người dùng rồi sao ở đay ít ý kiến thảo luận thế nhỉ

hantinhtu_baby

cảm ơn bạn máy mình bị lỗi firmware cũng làm như trên rồi nhưng không được....up lai firware khác thì ok rồi...mà glaxy s nhiều người dùng rồi sao ở đay ít ý kiến thảo luận thế nhỉ

Nhìn con này là phát thèm rùi. Tiền đâu mà mua galaxy s chứ cho nên ae trong diễn đàn sử dụng tính đầu ngón tay thui! Xin hỏi các bác con này bây giờ em nó khoảng mấy lít vậy?
sorry vì đả spam.

lamphong107

Nhìn con này là phát thèm rùi. Tiền đâu mà mua galaxy s chứ cho nên ae trong diễn đàn sử dụng tính đầu ngón tay thui! Xin hỏi các bác con này bây giờ em nó khoảng mấy lít vậy?
sorry vì đả spam.

12 chai 7 xị...nhậu chết lun
Cho mình hỏi thêm, ROM này up cho thằng T-mobile dc ko vậy

cool_boy198x

Mấy bạn cho mình hỏi , con SHW-110S máy Hàn Quốc giống y chan i9000 có Up tiếng Việt đc ko ???

HamiNguyen

Up dược hết với bắt buộc 2 diều kiện quan trọng must have
1.Global phone is the most important
2.access dównload mode 2 cách 3 button method and adb download (root)

nguyenvansang

Well-Known Member
Win 7 up bình thường bạn à! Mình toàn up bằng Win 7 ấy chứ (Qua Kies và cả Odin)
Cứ yên tâm thực hiện thôi bạn ạ!